JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI

KIGAMBONI 2022

JARIDA LA ROBO YA PILI

Toleo Namba 2
Mwezi Oktoba - Disemba

i Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
st g awasha mtambo (pampu) wa kutoa
e S O maji chini ya ardhi kwenye kisima kirefu
' (m 450) kwa ajili ya kuyapeleka kwenda
kwenye tanki kubwa la maji lenye lita
""" Milioni 15 lililopo Kigamboni.
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Limeandaliwa Na:
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
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RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN
AZINDUA MRADI WA MAJI KIGAMBONI

Tarehe 11, Novemba, 2022

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe.Dkt. Samia Suluhu
Hassan amesema Serikali inakwenda
kutekeleza ujenzi wa bwawa la maji la
Kidunda mkoani Morogoro

litakalotumika kukusanya maji wakati
wa mvua.

Rais Samia amesema hayo wakati
akizundua miradi ya maji Kigamboni,
kukabidhi mitambo ya kuchimba
visima na ujenzi wa mabwawa pamoja
na kukabidhi eneo la ardhi kwa
mkandarasi wa mradi wa bwawa la
maji la Kidunda.

Aidha, Rais Samia amesema bwawa
hilo lenye thamani ya shilingi bilioni 329
litakalojengwa kwa kutumia fedha za
ndani litawezesha kuwepo uhakika wa
maji kwa kipindi cha mwaka mzima
mkoa wa Pwani ambayo kwa sasa
yanategemea maji ya Mto Ruvu.

Ujenzi wa bwawa hilo utatekelezwa
kwa kipindi cha miaka mitatu kuanzia
mwaka huu 2022 mpaka 2025
ambapo utakapokamilika utachochea
kasi ya maendeleo ya viwanda katika
mkoa wa Pwani pamoja na Dar es
Salaam.

Kwa upande mwingine, mradi wa maji
wa Kigamboni utaimarisha huduma ya
maji katika maeneo ya Temeke, llala
na Kinondoni hivyo kupunguza ukali
wa mgao wa maji.

Hali kadhalika, Rais Samia ameiagiza
Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Dar es Salaam (DAWASA)
kuhakikisha inasambaza maji kwa
wananchi katika wilaya ya Kigamboni
kwa asilimia 100.

Rais Samia ameitaka Wizara ya Maji
kutoa elimu kwa wananchi kuacha
kuchoma misitu ovyo, kuchepua maji
pamoja na kuingiza mifugo hasa
wananchi wanaoishi kando ya vyanzo
vya maji kwani vitendo hivyo
husababisha upungufu wa maiji.

MWISHO.




MATUKIO MBALIMBALI KATIKA PICHA RAIS
DKT. SAMIA SULUHU HASSAN AKIZINDUA
MRADI WA MAJI KIGAMBONI.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan
akiwa na Waziri wa Maji Jumaa Aweso
wakivuta kitambaa kuashiria uzinduzi wa
Mradi wa maji Kigamboni ambao unatoa
maji lita milioni 70 kwa siku kwa ajili ya
wakazi wa maeneo mbalimbali Jijini Dar
es Salaam tarehe 11 Novemba, 2022.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan
akibonyeza kitufe kuwasha mtambo
(pampu) wa kutoa maji chini ya ardhi
kwenye kisima kirefu (m 450) kwa ajili
ya kuyapeleka kwenda kwenye tanki
kubwa la maji katika eneo la Kigamboni
Jijini Dar es Salaam tarehe 11 Novemba.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan
akiangalia maji baada ya kuwasha
mtambo (pampu) wa kutoa maji chini ya
ardhi kwenye kisima kirefu (m 450) kwa
ajili ya kuyapeleka kwenda kwenye
tanki kubwa la maji katika eneo la
Kigamboni Jijini Dar es Salaam tarehe
11 Novemba, 2022.




NAIBU KATIBU MKUU OR-TAMISEMI AFANYA ZIARA
MANISPAA YA KIGAMBONI,MPANGO UBORESHAII
MIUNDOMBINU SHULE ZA MSINGI WAPAMBA MOTO

Tarehe 16 Novemba, 2022

Naibu Katibu Mkuu OR-TAMISEMI
ndg.Ramadhani Kailima amefanya
ziara katika Manispaa ya Kigamboni
kwa nia ya kukagua miradi pamoja na
kutembelea shule za msingi zenye
changamoto za miundo mbinu.

Akiwa katika ziara hii Ndg.Kailima
amepitia shule takribani tano na

kufanya ukaguzi wa miundo mbinu "Tunamshukuru Mhe. Rais wetu Dk.
inayohitaji ukarabati na mapungufu Samia Suluhu Hassan kwa kuja na
upande wa madawati,matundu ya mpango huu ambao sasa unaenda
vy00,0fisi za walimu.Shule kutatua changamoto kwa upande wa
zilizotembelewa ni shule za Misingi."
AboudJumbe,Kidete,Kibugumo, Alisema Naibu Katibu Mkuu OR -
Mjmwema na Kisota. TAMISEMI Ndg. Ramadhani Kailima

Aidha katika ziara hiyo ndg.Kailima
amejionea uchakavu wa madarasa
mbalimbali yanayohitaji
kukarabatiwa,upungufu matundu ya
Vy0o,upungufu wa madawati na

Pamoja na ukaguzi wa miundo mbinu
Naibu Katibu Mkuu amekagua pia
baadhi ya madarasa ya kidato cha
kwanza yanayojengwa hivi sasa kupitia

madarasa na kujazana kwa fedha za kapu la mama ambapo kwa
wanafunzi katika madarasa kutokana ~ Manispaa ya Kigamboni ilipata
na kutotosheleza. shs.Mil.200 kutekeleza ujenzi wa

madarasa 10.

Akizungumza amesema mapungufu
yote aliyoyashuhudia ameyachukua
kwa ajili ya kwenda kuyawasilisha ili
yafanyiwe kazi kupitia Mpango huu
wa serikali ya awamu ya sita ambapo
sasa inaenda kuboresha miundo
mbinu ya shule za msingi kama
livyofanya kwa shule za sekondari.
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Pamoja na hayo amegusia suala la
udhalilishaji wa watoto kushika kasi
hivyo amewataka walimu kuwa karibu
na wanafunzi ili kuyajua wanayopitia
kwa upande huo na ameshauri
kuwepo kwa Dawati linaloshughulika
na maswala ya udhalilishaji wa
wanafunzi.Pia suala la madawa ya
kulevya halikuwa nyuma kwani
amewataka walimu kuwa makini na
wauzaji wa biskuti na pipi wanaofika
mashuleni kuuzia watoto kwani
umezuka mtindo wa kuweka madawa
ya kulevya katika pipi na biskuti jambo
linalopelekea watoto kujiingiza katika
madawa ya kulevya bila kujijua.

Ziara hii ni kufuatia mpango huo wa
uboreshaji wa miundombinu kwa
shule za msingi ambao serikali ya
awamu ya sita ya Mh.Samia Suluhu
Hassan imeamua kuutekeleza ili
kuboresha miundo mbinu ya shule za
msingi,hivyo unafanyika ukaguzi
katika mashule kubaini maeneo yote
yanayohitaji kuboreshwa, aidha ni
utekelezaji wa llani ya chama cha
Mapinduzi katika kuwaletea wananchi
maendeleo.

MWISHO.

"Nawaomba mfuatilie wanafunzi
kwa ukaribu ili kubaini unyanyasaji
wa kijinsia unaendelea katika Jamii
na Familia zao kwani kuna matukio
mengi yanaendelea ya udhalilishaji
katika jamii zetu, walimu mna nafasi
kubwa ya kuisaidia Serikali
kuyabaini hayo na kuripoti kwa ajili
ya kuwachukulia hatua wahusika"

Alisema Naibu Katibu Mkuu OR -
TAMISEMI Ndg. Ramadhani Kailima




RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN ATOA ZAWADI ZA
SIKUKUU ZA MWISHO WA MWAKA 2022 KATIKA KITUO
CHA HISANI ORPHANAGE CENTER-KIGAMBONI

-Waziri Dkt. Dorothy Gwagima (Mb)
akabidhi zawadi hizo kuashiria
Uzinduzi rasmi wa Utoaji wa zawadi
hizo katika Mikoa yote ya Tanzania
Bara.

-Watoto wenye Uhitaji katika kituo
cha Hisani Orphanage Center
wamshukuru Mhe Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan.

Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia
Wanawake na Makundi Maalum Mhe.
Dkt. Dorothy Gwagima amekabidhi
zawadi za sikukuu za mwisho wa
mwaka zilizotolewa na Rais Mhe. Dkt
Samia Suluhu katika kituo cha Kulelea
watoto wenye mabhitaji maalum
kinachoitwa Hisani Orphanage Center
Kigamboni-Dar es Salaam.

Mhe Dkt Dorothy Gwagima
amekabidhi zawadi mbalimbali katika
kituo hicho ikiwvemo Mchele, Juice,
Mafuta ya kupikia, Maharage, Chunvi
na Mbuzi wawili (2)

Akikabidhi Zawadi hizo Mhe Dkt.
Dorothy Gwagima amesema Rais
Samia anawapenda sana ametoa
zawadi hizo ikiwa ni salamu maalum
kutoka kwake kwa niaba ya vituo
takribani 29 katika Mikoa yote ya
Tanzania Bara.

MAKAD MAKUU YA KULER WATOTO YATIMA

KIBADA - KIGAMBONI____
63 31193114152 0015273

Utoaji wa zawadi hizo katika kituo hicho
ni Uzinduzi rasmi ambapo kuanzia
tarehe 22-24 Disemba wakuu wa
Mikoa kwa kushirikiana na wadau
wengine watakao guswa na watu
wenye uhitaji wataendelea kutoa
zawadi hizo katika maeneo yao au
Mikoa yao.

Aidha Waziri amefurahishwa na
namna kituo hicho kinavyotoa malezi
bora ambapo kwa sasa kituo kinalea
watoto zaidi ya 60.




"Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
anatoa wito na hamasa kwa
watanzania wote wenye upendo
kote nchini kuungana naye
kuendelea kuwakumbuka wenye
uhitaji tunapoadhimisha Sikukuu za
mwisho wa mwaka 2022 na mwaka
mpya 2023 na anawatakia heriya
Sikukuu nyoote”

Alisema Waziri wa Maendeleo ya Jamii
Mhe. Dkt. Dorothy Gwajima (Mb)

Hata hivyo watoto wenye uhitaji
katika kituo hicho wamshukuru Mhe.
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
Upendo wake kwao na
wanamuombea kwa mwenyezi
Mungu maisha marefu ili aendelee
kuwatumikia.

Ifahamike kuwa hivi sasa nchini
Tanzania kuna jumla ya Watoto
9011 (Me 4897 na KE 4114)
wanaopata huduma za msingi katika
makao ya Watoto 325 yaliyosajiliwa
yakiwemo 2 ya Serikali aidha Jumla
ya Wazee Wasiojiweza ni 263 ( Me
159 na KE 104 ) wanaohudumiwa
Kwenye makazi 14 ya Serikali na
wengine 537 (Me 278 na KE 259 )
kwenye makazi ya watu binafsi.

MWISHO.




UJENZIDARAJA SANGATINIWAANZA
TSH. BILIONI 2.9 KUTUMIKA

Disemba, 2022

Serikali kupitia wakala wa barabara -
TANROADS Dar es salaam imeanza
ujenzi wa daraja muhimu la Sangatini
linalounganisha wilaya za Kigamboni

Mkuu wa wilaya ya Kigamboni Mhe.
Fatma Almas Nyangasa amesema
kiasi cha shilingi bilioni 2.9 zitatumika
kufanikish ujenzi wa daraja hilo, mradi
ambao utachukua muda wa miezi 12
kukamilika kwa mujibu wa mkataba
na mkandarasi NGENDA
Constructions .Co Ltd.

DC Nyangasa amesema hayo
alipotembelea eneo la mradi na
kusema Kuanza kwa ujenzi wa daraja
hilo ni hatua kubwa katika kuboresha
miundombinu inayosaidia
kuunganisha wilaya hizo mbili.

""Mhe. Rais Dkt. Samia anatupatia fedha
zaidi kwenye kuhoresha miundombinu,
kukamilika kwa daraja hili kutasaidia
sana wananchi kwa shughuli za kiuchumi
na upatikanaji wa huduma kwa
kuzingatia kuwa wakazi wengi wa
upande wa Mkuranga wanapata huduma
za kijamii kama hosp hapa Pemba Mnazi "

Alisema Mkuu wa Wilaya Kigamboni
Mhe. Fatma Nyangasa

Mpaka sasa maandalizi ya eneo la
kazi, vifaa , barabara za mwingiliano
na ujenzi wa nguzo msingi
vimefanyika.

Ujenzi wa daraja hilo umeanza
Oktoba 3 mwaka jana na
mkandarasi anatakiwa kuukabidhi
ifikapo Oktoba 2, 2023.

MWISHO.




DC NYANGASA APIGA MARUFUKU MICHANGO HOLELA
MASHULENI, AWAHIMIZA WAZAZINAWALEZI
KUHAKIKISHA WATOTO WANARIPOTI MASHULENI

Disemba, 2022

Mkuu wa wilaya ya Kigamboni Fatma
Almas Nyangasa amewatahadharisha
walimu wakuu wa shule za msingi ha
sekondari kutoruhusu michango
holela na isiyo na tija kwani mkakati
wa serikali ni utoaji wa elimu bure ili
kuwezesha watoto wengi kupata
elimu ikiwa ni haki yao ya msingi.

DC Nyangasa amesema hayo leo hii
alipopita kwenye shule mbalimbali za
msingi ha sekondari kukagua ni kwa
kiasi gani watoto wameripoti shuleni
na iwapo kulikuwa na changamoto
katika siku hii ya kwanza yavkufungua
shule katika mwaka 2023.

“Mhe Rais Dkt. Samia ameelekeza fedha
nyingi kwenye kuboresha miundombinu
ya elimu Kigamboni, hivi karibuni
tumepata shilingi milioni 200 kupitia
kapu Ia mama tumejenga madarasa 10
mapya na viti ndani, yote hii ni kuwezesha
watoto wetu wapate elimu bure”

Alisema Mkuu wa Wilaya Kigamboni
Mhe. Fatma Nyangasa

Aidha, DC Nyangasa amewataka wazazi
na walezi wenye watoto wanaotakiwa
kuwa shule wanaripoti shuleni haraka,
vinginevyo mzazi ama mlezi atawajibika
kama hakutakuwa na sababu za msingi.

Pichani DC Nyangasa alipotembelea
shule mbalimbali za Msingi ha
Sekondari kujionea upokeaji wa
Wanafunzi.
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Jumla ya watoto 4863
walichaguliwa kujiunga na kidato
cha kwanza Kigamboni ambapo
leo siku ya kwanza kufungua shule
Wanafunzi 2586 Sawa na asilimia
53.1 wameripoti.
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Kwa upande wa darasa la kwanza
maoteo yalikuwa kuandikisha
watoto 6981 na walioripoti ni 5400
sawa ha asilimia 77 huku shule ya
awali maoteo yalikuwa watoto 4291
na walioripoti ni 2742 sawa ha
asilimia 64.

MWISHO.




TSH. MILIONI 500,549,836.41 KUTOKA MAPATO YA NDANI
KUTUMIKA KWA AJILI YA UKARABATI MIUNDO MBINU SHULE ZA
SEKONDARIMANISPAA YA KIGAMBONI

Disemba, 2022

Halmashauri ya Manispaa ya
Kigamboni katika Kipindi cha mwezi
disemba 2022 imetoa kiasi cha
shilingi.Mil.500,549,836.41 kwa ajili ya
ukarabati wa miundo mbinu katika
Shule za sekondari za Manispaa hiyo.

Miundombinu hiyo itakayokarabatiwa
ni ukamilishaji wa maabara 1 zilizopo
katika Kata ya Kisarawe |l
itakayogharimu mil.40,pia ukarabati
wa jengo moja la utawala katika Kata
hiyo ya Kisarawe |l ambapo jengo hilo
litagharimu shilingi mil.10 aidha
ukarabati wa madarasa 4
yatakayotumia shilingi mil.8.

Kwa kata ya Mjimwema kiasi cha
pesa mil.16 zitatumika kufanya
ukarabati madarasa 8 yaliyopo katika
Shule ya Kidete na Aboud
jumbe,aidha katika Shule hiyo
unafanyika ukarabati wa nyumba ya
Mwalimu itakayogharimu mil.10 na
Kisota ukarabati wa nyumba ya
Mwalimu itakayogharimu
mil.5,660,000, kidete umaliziaji wa
bweni unagharimu mil.60 na kwa
upande wa kisota matundu ya vyoo 5
yanatumia mil.3,kwa Kibugumo
sekondari hapohapo Mjimwema
itatumika mil.3 ujenzi wa matundu ya
VYOO 5.

10

Kwa upande wa Kata ya Kibada
madarasa 4 katika Shule ya Kibada
na ujenzi wa matundu ya vyoo 10(5
katika Shule ya Kibada na matundu 5
shule ya Mizimbini)Jumla zinatumika
mil. 21,889,836.90.

Ukamilishaji wa jengo la utawala
1,ukamilishaji madarasa 4 ,umaliziaji
matundu 5 ya vyoo katika Shule ya
Nguva pamoja na katika Shule ya
Somangira Jumla itatumika mil.22
hayo yote ni katika Kata ya
Somangira.

Katika Kata ya Kigamboni umaliziaji
wa miundombinu shule ya sekondari
Paul Makonda inatumika mil.255.
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Kata ya pembamnazi yatakarabatiwa
madarasa 4 na ukarabati wa jengo la
utawala Jumla ya mil.16 zinaenda
kukamilisha kazi hiyo.

Kata ya Vijibweni Mil.16 zinaenda
kukarabati madarasa 8,ambapo 4
shule ya Vijibweni na 4 shule ya
Minazini .

Katika Kata ya Tungi madarasa 4
yatafanyiwa ukarabati ambapo Jumla
ya shilingi milioni 8 zitatumika
kukarabati madarasa hayo

Pongezi kwa Mkurugenzi na
Menejimenti ya Manispaa ya
Kigamboni kwa kuwezesha
kupatikana kwa fedha Kutoka Mapato
ya ndani ili kuwezesha mazingiraBora | : ———
ya kujifunza na kufundishia.

llani ya CCM inatekelezwa kwa vitendo.
KAZI IENDELEE.

MWISHO.




KUELEKEA SHEREHE ZA CHRISTMAS NA MWAKA MPYA MKUU
WA WILAYA KIGAMBONI ATAKA AMANI, UTULIVU NA
USALAMA,AONGEA NAWATENDAIJI KATA

Tarehe 22 Disemba, 2022

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni
Mhe.Fatma Almas Nyangasa
amekutana na Kamati ya Ulinzi na
usalama, Wenyeviti wa kata, \Watendaji
wa Kata na watendaji wa Mitaa lengo
likiwa kuwataka kuhakikisha Amani na
usalama nyakati za sikukuu za
Christmas na mwaka mpya
vinadumishwa.

Akiongea katika mkutano huo Mhe.
fatma amewataka Watendaji hao kukaa
na Kamati zao za usalama ngazi ya
Kata na Mitaa na kuhakikisha hali ya
usalama .

DC Nyangasa amesema hali ya
usalama Kigamboni ni shwatri lakini ni
Muhimu kuendelea kujiimarisha na kuwa
waangalifu huku akiwataka Wazazi na
walezi kuhakikisha watoto wana
uangalizi wa kutosha .

Utoaji wa taarifa mapema ni Jambo
ambalo amelisisitiza pale ambapo
wataona kuna jambo linatatiza ili liweze
kufatiliwa na kushughulikiva kwa
wakati.

Aidha amewataka viongozi hao wa
Ngazi ya kata na mitaa kuwajibika katika
nafasi zao sambamba na kuwaelimisha
wananchi katika Kata zao juu ya kufuata
taratibu na kusherehekea sikukuu hizi
kwa utulivu .

Katika suala la usafi amewataka
kuendelea kusimamia kwa karibu na
kuhakikisha mazingira safi bila kusahau
kuwahimiza wananchi kusafisha
maeneo yao.




Akizungumza OCD wa Wilaya ya
Kigamboni mara baada ya kukaribishwa
na Mkuu wa Wilaya ndugu Tobias
Walelo Amemuhakikishia Mh.Fatma
Nyangasa kuwa jeshi la polisi Wilaya ya
Kigamboni limejipanga vizuri kuwalinda
wananchi na Mali zao.

OCD Walelo ametumia mkutano huo
kutahadharisha mikusanyiko isiyo ya
lazima na wale wanaoenda kuogelea
beach kuwa waangalifu .

Aidha,0CD Walelo amewataka
Watendaji kuhakikisha viashiria vyovyote
vya uvunjifu wa Amani viripotiwe haraka.

MWISHO.

Sehemu ya Viongozi mbalimbali
wakiwemo Watendaji wa Kata na
Mitaa wakiwa ndani ya Kikao cha
kamati ya Ulinzi na Usalama
kilichoingozwa na Mkuu wa
Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma
Nyangasa.




KAMATI YA UFUATILIAJIMRADI WA MADARASA 10 YA KAPULA MAMA
MANISPAA YA KIGAMBONIWAFANYA TATHMINI YA UJENZI

Tarehe 23/12/2022.

katika ukumbi wa Manispaa ya Kigamboni
chini ya Mwenyekiti wa kamati Mkurugenzi
wa Manispaa ya Kigamboni ndg.Erasto
Kiwale wamefanya tathmini ya ujenzi wa
madarasa 10 ya KAPU LA MAMA.

Akizungumza katika kikao hicho
ndg.Kiwale amesema lengo la kikao hicho
ni kukaa kwa pamoja kufanya tathmini ili
kwa pamoja kujua kila hatua iliyofikiwa na
kubaini kama kuna maboresho yoyote
yanayohitajika kuelekea kwenye tukio la
makabidhiano hivi karibuni.

Akizungumza ndg.kiwale amemshukuru
Rais wa jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mh. Dkt.Samia Suluhu Hassan
kwa kuwezesha kupatikana kwa madarasa
hayo kumi ambayo yanaenda kutatua
tatizo la msongamano kwa wanafunzi lakini
pia ameishukuru Kamati kwa kusimamia
utekelezaji wa ujenzi na ushirikiano
waliouonyesha tangu mwanzo na sasa
maradi umekamilika,aidha amewataka
kutoa ushirikiano na kuwa na Kasi hiyohiyo
katika miradi mingine inayoendelea na
itakayokuja.

Nao wakuu wa shule ambao walikuwa ndio
wasimamizi wa karibu katika kutekeleza
wametoa taarifa za ujenzi kwa kila darasa
katika shule mbalimbali ambapo taarifa
hiyo imeonyesha hatua zipo mwishoni na
ujenzi umekamikika kwa asilimia 100.
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Katika kuzungumzia uzoefu walioupata katika
mradi huu ndg. kiwale amesema ana Imani
kila mmoja amepata uzoefu mkubwa katika
nyanja mbalimbali kwenye utekelezaji wa
mradi huu ikiwepo gharama za vifaa, gharama
za mafundi,ujenzi wa madarasa bora,namna

nakadharika ambapo amesema na kwa miradi
mingine tathmini za namna hii zitaendelea
kufanyika.

Wakiongea walimu wakuu mara baada ya
kupewa fursa wamesema wanashauri serikali
kuangalia upya na kufanya tathmini juu ya
gharama kamili za ujenzi wa darasa kwani
gharama zinatofautiana sana kutoka eneo
moja mpaka jingine .

Akimalizia wakati akifungua kikao ndg.Kiwale
amewataka kuhakikisha mazingira ya nje na
ndani ya madarasa hayo kuwekwa katika hali
ya usafi na mazingira ya shule zao kwa
ujumla.

Manispaa ya Kigamboni katika mradi wa
KAPU LA MAMA ilinufaika kwa kupata shilingi
milioni 200 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 10.

e




SERIKALI YAJIKITA KUHAKIKISHA INABORESHA ELIMU YA AWALINA
MSINGI, MAZINGIRA YA UJIFUNZAJI NA UFUNDISHAJITANZANIA

Disemba, 2022

Jumla ya vyumba vya madarasa 12000
vya shule za awali na msingi za serikali
hapa nchini vinatarajiwa kujengwa kwa

kipindi cha miaka mitano kupitia mradi wa

BOOST katika maeneo yenye upungufu
au msongamano wa wanafunzi.

Hayo yamebainika katika mafunzo ya
siku mbili ya utekelezaji wa mradi huo
kwa wajumbe wa timu za utekelezaji za
mikoa na Halmashauri kutoka mikoa ya
Dar es salaam, Dodoma,Pwani
Morogoro na Bagamoyo .Tshs Trillion
1.15 zinatarajiwa kutumika kutekeleza
mradi huu kwa kushirikiana na Benki ya
Dunia.

Pamoja na madarasa hayo 12000
kujengwa pia vifaa vya tehama kwa
shule za msingi vitanunuliwa aidha
uwezeshwaji wa vituo vya mafunzo kwa
walimu 8000 utatekelezwa pamoja na
mpango wa shule salama 6000
utatekelezwa na kuongeza uandikishwaiji
wa elimu ya awali kufikia asilimia 85 .

Utekelezaji wa mradi huu utakuwa wa
lipa kwa matokeo,hivyo timu za
utekelezaji zitapaswa kufanya kazi kwa
matokeo ili kuwezesha mradi kuendelea
na kusaidia kuondosha changamoto
zilizopo katika elimu ya awali na msingi.

Malengo ya program ni kuboresha
upatikanaji fursa Sawa katika ujifunzaji Bora
wa elimu ya awali na msingi Tanzania
bara.boost ni sehemu ya Mpango wa lipa
kulingana na matokeo katika elimu awamu
ya pili (EPforR 1) na unachangia utekelezaiji
wa Mpango wa maendeleo wa sekta ya
Elimu wa miaka mitano 2021/22 na 2025/26.

Mradi huu utaboresha mazingira ya ujifunzaji
na ufundishaji,ujuzi na ubora wa walimu
katika kufundisha pamoja na kuimarisha
upatikanaji wa rasilimali za utoaji huduma za
elimu ngazi za Halmashauri.

Mafunzo haya ya siku mbili kwa kanda ya
mashariki yanamalizika Leo 17/12/2022
mkoani Morogoro.




(MTAKUWA) WILAYA YA KIGAMBONI WAANDAA MKAKATI
ULINZI MWANAMKE NAMTOTO

Disemba, 2022

Kamati ya ulinzi na usalama wa
mwanamke na mtoto Wilaya ya
Kigamboni leo Desemba 7, 2022 imeketi
na kuweka maazimio wanayotarajia
kuyatekeleza ifikapo january 2023 huku
wakipanga kujipima ifikapo mwezi Machi
2023.

Akizungumza wakati wa kikao hicho,
Afisa Ustawi kiongozi wa Manispaa ya
Kigamboni Bi. Sereti Kiroya alisema
kuwa kamati hiyo haina budi kuweka
mpango mkakati na kuanza kuutekeleza
mapema Januari 2023 huku wakiweka
mapendekezo ya kujipima ifikapo machi
2023 kwenye vikao vya robo ya tatu.

“Sisi kama kamati tumejiwekea mipango
nane ambayo kimsingi inatupasa
kuitumia kama sehemu ya majukumu
yetu huku tukitumia mipango hiyo kama
chombo cha kupima utendaji wetu wa
ukamilifu wa yale tuliyojipangia,”

Alisema Bi Kiroya

Aliitaja mipango waliyojiwekea kuwa ni
pamoja na kukutana na kamati za ulinzi
ngazi ya kata kwa lengo la kuwapa elimu
watakayoitumia kufikisha kwa jami,
kuunda vikundi vya malezi kwenye
maeneo ambayo havipo na kuvisimamia
vile vilivyopo ili viweze kufanya kazi
tarajiwa.
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Naye Afisa Elimu vijana katika Manispaa
hiyo Grace Muya alitoa pendekezo lake
kwa kuitaka Kamati itoe elimu mashuleni
hasa nyakati ambazo vikao vya wazazi
na walimu vinafanyika kwani takwimu
zinaonesha kuwa ukatili mkubwa wa
kijinsia unaanzia ngazi ya familia.

Klkao hicho cha kamati ya ulinzi wa
mwanamke na watoto kimehudhuriwa na
wajumbe kutoka idara mbali mbali ikiwa
na lengo la kuendeleza mpango mkakati
wa Taifa wa kutokomeza ukatili wa
wanawake na watoto (MTAKUWA).

MWISHO.




AFISA UTUMISHI MKUU MANISPAA YA KIGAMBONI ATOA BARAKA
KWAWACHEZAJIWATIMU YA WATUMISHI , AWATAKA KUDUMISHA
NIDHAMU WAWAPO MASHINDANONI MOROGORO

Hayo yamejiri katika kikao cha pamoja kati
ya wachezaji wa timu ya watumishi KGMC
ya mpira wa miguu na mpira wa mikono
wanaoenda mkoani Morogoro katika
mashindano ya SHIMISEMITA.

Akizungumza mara baada ya Afisa
Michezo wa Manispaa kuwatambulisha
wachezaji hao watumishi wa timu ya mpira
wa mikono na miguu Mkuu wa Idara
usimamizi wa rasilimali watu na utawala Bi.
Tabia Nzowa amesema Mashindano haya

ya SHIMISEMITA ni utekelezaji wa Pamoja na hayo amewapongeza kwa

maagizo ya Wizara ya Michezo na maandalizi ambayo wamekuwa

utamaduni ambapo wizara imetoa wakiyafanya kwa ajili ya Mashindano

muongozo maalum katika kutekeleza agizo haya mpaka sasa wamefikia katika

hili nasi Manispaa ya Kigamboni tumeitikia hatua ya kwenda kushiriki mashindano.

agizo hilo na kuhakikisha kwa kila hali

tunalitekeleza. "Tunawapa baraka zote mkafanye
_ _ _ vizuri mtuletee ushindi,naamini

Akiongelea kuhusu faida za Michezo mtayazingatia yote mliyoelekeza na

Bi. Tabia amesema michezo ni Afya,lakini tuliyowashauri ,nae Mkurugenzi

pia michezo hudumisha umoja baina ya anawatakia kila Ia kheri na ushindi'
wanajamii na si hivyo tu kupitia michezo

inasaidia kukutanisha marafiki wapya na NI
burudani inayosaidia hata kutoa
mgandamizo wa akili na kuifanya akili itulie.

Alisema Bi Tabia.

Aidha amesisitiza wakazingatie nidhamu
watakapokuwa katika mashindano hayo
wakumbuke kuwa wao ni watumishi wa
umma hivyo hawana budi kulinda maadili
na nidhamu ya kiutumishi wawapo katika
mashindano hayo,wasijisahau kupitiliza
kutakakopelekea kuwatoa katika lengo
lililowapeleka na kusababisha
kuwapunguzia ufanisi katika mashindano.
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Kwa upande wake Afisa Michezo wa
Manispaa Bi.Adolfina amemshukuru
Mkurugenzi ndg.Erasto Kiwale na
Menejimenti kwa kuhakikisha
wanawawezeaha kushiriki mashindano
haya ya SHIMISEMITA ,na kuahidi kuwa
watajitahidi kwa kadri ya uwezo wao
kuhakikisha wanarudi na ushindi.

Kwa upande wake Mratibu wa timu hiyo
amemshukuru Mkurugenzi na
Menejimenti kwa juhudi zao za
kuhakikisha wanashiriki mashindano na
ameahidi kuwa watarudi na ushindi.

Timu hizo za mpira wa miguu na
mikono wamejiandaa vyema
kushiriki mashindano,aidha timu ya
mpira wa miguu imefanikiwa kufikia
ngazi ya Daraja la tatu na
imesajiliwa.

MWISHO.




RC MAKALLA AMSHUKURU RAIS SAMIA KUTOA FEDHA
UJENZIWA MADARASA 618

Oktoba 2022

- Asema Mkoa umepokea Bilioni 12 na
milioni 360 kwa ajili ya Ujenzi huo.

- Aelekeza Ujenzi wa vyumba vya
madarasa ufanyike kwa Force Account

- Ataka Ujenzi kuzingatia Ubora, thamani
ya pesa na kukamilika kwa wakati.

RC Makalla amesema hayo Oktoba
7,2022 katika kikao chake na Walimu
Wakuu wa Shule za Sekondari DSM,
Ukumbi wa Arnatoglo Mnazimmoja,
ambacho kilihudhuliwa na Wakuu wa
Wilaya, Wakurugenzi na Maafisa Elimu,
na Sekretarieti ya Mkoa ikiongozwa na
Katibu Tawala wa Mkoa huo *Bi Rehema
Madenge.

Mhe Makalla amemshukuru Rais Samia
Suluhu Hassan kwa kutekeleza llani ya
CCM kwa vitendo kufuatia Mkoa huo
kupewa kiasi cha Bilioni 12 na milioni 360
ambazo zimeelekezwa katika Ujenzi wa
vyumba vya madarasa 618 sawa na
shule 108

Aidha RC Makalla ameelekeza kujenga
Madarasa ya mfano kwa kutumia Force
Account huku akisisitiza pesa hizo
zikatumike kujenga madarasa na sio
kulipa fidia.

Vilevile Mhe Makalla amewataka
kusimamia vizuri zoezi hilo kwa kuzingatia
thamani ya pesa na Ubora bila kusahau
kazi ifanyike kwa wakati ifikapo Novemba
30,2022 Ujenzi uwe umekamilika.

Sambamba na hilo RC Makalla amesema
amepokea migogoro 41shule za Sekondari
na 25 Shule za msingi ya uvamizi wa Ardhi
maeneo ya shule hivyo amewataka
*Wakuu wa Wilaya na Wakurugenzi
kwenda kumaliza migogoro hiyo kwa
kuyatembelea maeneo hayo, kuyakagua,
Kuyajua vizuri maeneo hayo na kuweka
mipaka.

RC Makalla ameelekeza migogoro yote
ikashughulikiwe kwa ufanisi na apatiwe
taarifa ya Utekelezaji wa zoezi hilo.

Kwa Upande wa Mkuu wa Wilaya ya
Kinondoni Mhe Godwin Gondwe kwa niaba
ya wakuu wa Wilaya wengine
amemhakikishia Mkuu wa Mkoa kwenda
kutekeleza maagizo yake aliyotoa ili ifikapo
Januari 2023 wanafunzi waingie katika
vyumba hivyo vya madarasa.




MANISPAA YA KIGAMBONI KUWEKA ALAMA ZAKATAZO YA
UENDELEZAJIKWENYE MAENEO YOTE HATARISHI

Tarehe 26/10/2022

Baraza la Madiwani imemuagiza
Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigamboni
pamoja na timu ya mejimenti kuweka
alama za katazo ya uendelezaji kwenye
maeneo yote hatarishi na kuandaa michoro
pamoja na kuandika andiko litakalosaidia
kutafuta ufadhili utakaosaidia kujenga
mkondo maalumu wenye nguvu ya
kukusanya maji kuelekea baharini ili
kunusuru Makazi ya watu yanayoathirika na
maji yanayotawanyika kutoka kwenye
bwawa la Boko linalochukua maji kuoka
maeneo mbalimbali kuelekeza baharini.

Akizungumza wakati wa Mkutano wa
Baraza lililofanyika kwenye ukumbi wa
Manispaa Meya wa Kigamboni Mhe. Ernest
Mafimbo amesema Mtaa wa Magogoni ni
eneo ambalo linaathirika kwa asilimia kubwa
kwani miundombinu ya kumwaga maji
kutokea Daraja la Nyerere kueelekea
baharini yanapita kwenye mkondo huo
ambao unapita kwenye bwawa la boko
lililopo kwenye mtaa huo hivyo ,kipindi cha
mvua nyumba nyingi zinazungukwa na
maji na kusababisha athari kwa watu na
makazi kutokana na utambalale wa mkondo
huo.

Akizungumzia upande wa udhibiti wa
maambukizi ya virusi vya Ukimwi Meya
amesema wamewaagiza wataalamu
kurejesha utaratibu wa kupanga ratiba ya
kuonesha sinema za uelimishaji juu ya
ukimwi kuona athari na kupata tahadhari ya
kujiepusha kwani janga hili bado lipo kwa
kuangalia takwimu za kwenye vituo vyetu
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Kwa upande wake Diwani wa Kata ya
Kimbiji Mhe. Sanya Bunaya amesema
kuwa wananchi wamejishahu na kutumia
njia ambazo sio sio sahihi za kujikinga na
maambukizi ya virusi vya ukimwi na kuacha
kufuata maelekekezo ya wataalamu ya
namna bora ya kujikinga na maambukizi
hali inayopelekea ongezeko la maambukizi
hayo.

Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Kigamboni
Mhe. Yahaya Shabani amesema
anashukuru kushiriki kikao cha Baraza la
Madiwani kwa mara ya kwanza tangu
kuchaguliwa kwake, ameona kigamboni
iInaendelea kukua kwa kasi hivyo kwa
kusikiliza hoja za wataalamu na Madiwani
anaamini itaendelea kufunguka zaidi
kimaendeleo.

Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigamboni
Ndg.Erasto Kiwale amesema amepokea
maelekezo yote na atashirikiana na timu ya
menejimenti ili kuhakikisha yanafanyiwa
kazi kama yalivyoelekezwa kwa wered..

Baraza la madiwani limejadlii pia taarifa za
maendeleo za Kata na kamati zote.
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MADIWANI MANISPAA YA KIGAMBONI WAFANYA ZIARA
KUKAGUA UTEKELEZAJIWA MIRADI YA MAENDELEO

Tarehe 19 Oktoba, 2022

Hayo yamejiri ambapo Madiwani wa
Manispaa ya Kigamboni wamekagua miradi
3 kwa lengo la kujionea utekelezaji wake .

Miradi hiyo ni ujenzi wa Soko la mazao
linalojengwa katika kata ya Somangila
ambapo mpaka kukamilika kwake jumla ya
Tshs.milioni 90 zitatumika.Wakiongea katika
majumuisho wajumbe wamehitaji kujua
mikakati iliyopo katika kulitangaza soko hilo
kwa kuwa lipo hatua za mwisho ambapo
kaimu mkurugenzi ndg.Lawiso alieleza
kuwa kupitia maafisa maendeleo ya jamii
walioko Kata na kitengo cha Mawasiliano
Serikalini utangazaji utafanyika ili kuwafikia
wananchi licha ya hilo pia vikao vya awali
vilifanyika kwa ngazi ya Kata na wananchi
na wafanya biashara kuwajulisha,lakini pia
utafanyika mpango wa kuhamishia mnada
ambao huwa unafanyika Gezaulole
kuhamia katika soko hilo jipya.

Litakapokamilika soko hili litaiongezea
halmashauri mapato kupitia ushuru
utakaokuwa unalipwa na wafanyabiashara
watakaokuwa wanatumia soko hili, pamoja
na kusogeza huduma Kwa wananchi wa
eneo hili ambao hawana huduma ya Soko.

Mradi mwingine waliotembelea ni mradi wa
uuzaji wa viwanja eneo la Uvumba Kata ya
Kibada ambapo Manispaa imepima viwanja
355 kwa matumizi mbalimbali viwanja hivyo
vinatarajiwa kuuzwa mapema hivi karibuni
ambapo wamepata maelezo ya taratibu
zilizobaki ili sasa kuanza zoezi rasmi la
kuuza viwanja hivyo kwa wananchi,mradi
huu unatarajiwa kuiongezea mapato
Manispaa hii.

Pamoja na miradi hiyo MADIWANI pia
wametembelea eneo la Manispaa la
shamba la Amadori lenye ukubwa wa ekari
2717,ambapo moja ya ushauri uliotolewa ni
kufanyike mikakati kulipima eneo hilo na
kuanza kufanya mikakati ya kuhakikisha
miundo mbinu inayotakiwa inafanyiwa
mipango ya kuwekwa.

Ukamilikaji wa miradi hiyo itaongeza tija
katika kuongeza mapato ya Manispaa,lakini
pia kuongeza huduma bora Kwa wananchi
ikiwa ni utekelezaji wa llani ya Uchaguzi wa
Chama Tawala CCM.Kazi iendelee.

MWISHO.




MADIWANI MANISPAA YA IRINGA WAVUTIWA NA
ENEO LA VIBANDA VYA MACHINGA KIGAMBONI,
IRINGA MC KUIGA MFANO HUO

Novemba, 2022

Madiwani pamoja ha watendaji wa
Manispaa ya Iringa wamefanya Ziara katika
Manispaa ya Kigamboni kwa lengo la
kujifunza namna taratibu zote walizofuata
hata kufanikisha ujenzi wa vibanda vya
wamachinga na jinsi gani wanawapanga
machinga lakini pia pamoja na ukusanyaiji
wa mapato katika Manispaa.

Akiongea mara baada ya Ziara ya
kutembelea mradi wa ujenzi vibanda vya
Machinga uliopo eneo la NAFCO, Soko
jipya na la kisasa la Kibada,Soko la Dege na
eneo la wafanyabiashara Ungindoni Meya
wa Manispaa ya Iringa Mhe.lbrahim
Ngwada amesema wamenufaika Sana na
Ziara hiyo wamejifunza Mambo ambayo
hawakuyajua kabisa na kwa pamoja

wataenda kutekeleza kama walivyojifunza Moja ya swali ilikuwa ni namna gani
hasa katika mradi wa ujenzi wa vibanda vya wamekuwa walichagua eneo la machinga
Machinga uliopo eneo la NAFCO ambapo walijibiwa kuwa Manispaa
ilishirikisha wadau wote wakiwepo uongozi
“Sisi kama kamati, Kwa kweli eneo hili la wa Machinga na ngazi zote kuanzia chini
ujenzi wa vibanda vya Machinga kwa wananchi jambo ambalo Madiwani
umetuvutia Sana na mara nasi tutaenda hawa wa Iringa wametoa pongezi kwa
kutekeleza kama mliivyotufundisha na Mahusiano mazuri na machinga kwani
kutuelekeza,ni mradi shirikishi na baadhi ya maeneo mengine Mahusiano na
unaoipunguzia Manispaa gharama lakini machinga imekuwa ni changamoto.

pia unaipatia mapato endelevu "'
Huu ni mfululizo wa wageni ambao

Alisema Mhe. Ibrahim Ngwada wamekuwa wakifika Manispaa ya
Kigamboni kujifunza masuala mbalimbali
Aidha Madiwani hao walipata fursa ya hasa ya miradi inayoongeza
kuuliza maswali mengi katika majumuisho mapato.lkumbukwe Manispaa ya
na kupatiwa majibu sahihi kutoka kwa Kigamboni ilifanya vizuri katika mwaka wa
wataalam wa Manispaa. fedha 2021/2022 hata kutambuliwa na
kupongezwa.
23
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ZOEZI LA ARDHI CLINIC KIGAMBONI LAFANIKIWA ,HATI190
ZATOLEWA PAPO HAPO,KAMISHNA MKOA APONGEZA

Tarehe 19/11/2022

Hayo yamejiri katika viwanja vya
Mjimwema ambapo Manispaa ya

Kigamboni kwa kushirikiana na Wizara

ya ardhi na maendeleo ya Makazi
liweka Kituo cha muda (Ardhi clinic)
kwa ajili ya ugawaji wa hati papohapo
kwa wananchi,kutatua
migogoro,kuwaelimisha wananchi
kuhusiana na maswala mbalimbali
yahusuyo ardhi ambapo Jumla ya hati
190

zimegawiwa kwa wananchi na Jumla
ya migogoro 17 imetatuliwa.

Akizungumza Kamishna wa ardhi wa
Mkoa wa Dar es salaam Idrisa Kayera
amesema zoezi hili limetoa fursa kwa
wananchi kuweza kuwakilisha
Migogoro yao na pia kupata hati zao
kwa wakati huohuo,amesema
Mhe.Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
ametoa maelekezo kwa Mh.Waziri wa
ardhi na maendeleo ya Makazi
Mh.Angelina Mabula kuhakikisha
wananchi wanahudumiwa kuanzia
ngazi ya Kata kwa ukaribu ambapo
katika kutekeleza hilo sasa
Makamishna wa ardhi wapo kila mkoa
aidha na maafisa mipangomiji wapo
pia lengo likiwa kutekeleza maelekezo
ya Mh.Rais Samia Suluhu Hassan ya
kutaka jitahada zifanyike kutatua
changamoto za ardhi na kuboresha
huduma kwa wananchi.

Akiongelea suala la urasimishaji Kamishna
Kayera amesema kwa kiasi kikubwa
changamoto katika urasimishaji zimepungua
ambapo changamoto iliyobaki ni upande wa
wananchi kukamilisha malipo kwa wakati ili
mambo yaende sawa kwa maana ya
kukamilisha urasimishaji.Aidha ametoa
taarifa juu ya maelekezo yaliyotolewa na
Waziri Mh.Angelina Mabula juu ya
kupungua kwa riba watakaolipia Kodi ya
ardhi kabla ya tarehe 1/1/2023 hivyo
wananchi wajitokeze kuwahi punguzo hilo
mapema kabla ya muda kuisha. Bila kusita
Kamishna Kayera ameipongeza Manispaa
kwa kufanikisha zoezi la Kituo cha muda
kushughulikia masuala ya ardhi kwa ufanisi
mkubwa na wananchi kujitokeza kwa wingi
katika zoezi hil.




"kweli nawashukuru kwa kazi nzuri
nimeona Kigamboni mnafanya kazi
hongereniSana"

alisema Kamishna Kayera.

Nae Diwaniwa Kata ya Mjimwema Mh.Omary
Ngurangwa amesema katika muda mfupi
urasimishaji umeweza kutatua matatizo ya
ardhi kwa kiasi kikubwa ambapo amesema
katika Kata yake wameona matunda ya
urasimishaji tofauti na changamoto ilivyokuwa
mwanzoni hivyo wanaishukuru serikali ya
awamu ya sita kwa jinsi ilivyoshughulikia suala
hili.

Nae Mkurugenzi wa Manispaa yae Kigamboni
ndg.Erasto Kiwale akizungumza katika zoezi
hilo amesema utekelezaji huu ni moja ya
kutekeleza maagizo ya Mh.Rais wa jamhuri ya
Muungano wa Tanzania lakini pia ni utekeleza
wa llani ya CCM katika kuboresha maisha ya
wananchi ambapo kwa pamoja na Mkuu wa
Wilaya Mh.Fatma Almas Nyangasa
wamekuwa wakitekeleza kwa kusikiliza kero
za migogoro ya ardhi na kuitatua. Aidha
amewashukuru wadau walioshiriki pamoja nao
katika kufanikisha zoezi hilo wakiwepo
makampuni ya upimaji ardhi Property
International na kampuni ya Tigo.Akiongelea
kuhusu hati zilizotolewa mwishoni amesema
hati 190 zimetolewa na migogoro 17
imepokelewa na kushughulikiwa,aidha
anawataarifu wananchi kuwa zoezi litaendelea
la kutoa hati katika ofisi za Manispaa hapo
jumatatu hivyo wafike ofisini kuchukua hati zao
na timu ya Wizara ya ardhi na maendeleo ya
Makazi watakuwepo kuendelea na zoezi kwa
kushirikiana na timu ya ardhi Kigamboni
Jtakriban hati 25 zitatolewa siku hiyo ya
jumatatu.
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Sehemu ya Wananchi
waliojitokeza na kupatiwa Hati
zao papopapo.




MILIONI 438,111,518.39 KUNUFAISHA VIKUNDI 24 MIKOPO
ASILIMIA 10 MANISPAA YA KIGAMBONI

Tarehe 17 Januari, 2023

Hayo yamebainika wakati wa
mahojiano na Mratibu Dawati la
uwezeshaji wananchi kiuchumi
anashughulikia masuala ya
mikopo kwa vikundi vya
wajasiliamali katika Idara ya
Maendeleo ya jamii Manispaa ya
Kigamboni ndg.Masesa Mgonela
Luanda ambapo amesema tayari
vikundi 24 vilivyokidhi vigezo
vimeshapitishiwa mikopo yao na
taratibu zote zimefuatwa hivyo
watapokea fedha zao ili
kutekeleza yale waliyoyapanga
kwa ajili ya kuendeleza shughuli
zao za ujasiriamali na kujiinua
kiuchumi.

Akichanganua jinsi mgawanyo wa
fedha hizo ulivyo kulingana na
makundi ndg. Masesa amesema
katika fedha hizo shilingi
211,265,411.34 zitaenda kwa
vikundi 11 vya wanawake,shilingi
milioni 131,265,411.34 zitaenda
kwa vikundi 7 vya vijana na
shilingi milioni 95,580,695.71
zitaenda kwa vikundi 6 vya watu
wenye ulemavu.

Masesa Mgonela Luanda

MRATIBU DAWATI LA UWEZESHAJI WANANCHI
KIUCHUMI MANISPAA YA KIGAMBONI

Kuhusu urejeshaji wa mikopo hiyo ndugu
Masesa anatoa wito kwa wanufaika wa
mikopo hii kuwa fedha hizo sio zawadi
Inatakiwa kurejeshwa ili vikundi vingi zaidi
viweze kunufaika kwani pesa zinavyorudi
ndivyo zinavyosaidia kuwakopesha wengine
na vikundi vingi vinapata kufaidika zaidi.

Mikopo hii ya asilimia kumi isiyo na riba
hutolewa na kila halmashauri ambapo
imewanufaisha na kuendelea kuwanufaisha
makundi mbalimbali katika kujikwambua
kiuchumi ikiwa ni dhamira thabiti ya serikali
kuwakwamua wananchi kiuchumi na
kuboresha maisha yao pamoja na
kutekeleza llani ya CCM kivitendo.




KAPU LA MAMA KIGAMBONI WANUFAIKA
MADARASA 10 YAJENGWA

Katika kuboresha miundombinu ya
elimu ya sekondari na kutatua
changamoto za kukaa wanafunzi
madarasani serikali imeendelea
kutatua changamoto hizo kwa
kuelekeza fedha katika sekta ya
Elimu ili kuboresha mazingira ya
ufundishaji na kujifunza.

Manispaa ya Kigamboni ni moja ya
Manispaa zilizonufaika na
uboreswaji WA sekta ya Elimu
ambapo katika mengi pia imepokea
kiasi cha shilingi milioni 200 kwa ajili
ya ujenzi wa madarasa 10
yatakayotumika kwa wanafunzi wa
kidato cha Kwanza kwa mwaka
2023.

Katika utekelezaji huo Manispaa
imefanikisha kujenga vyumba hivyo
kwa ustadi wa hali ya juu ambapo
madarasa ni ya kisasa kabisa
yenye vioo,feni na sakafu yenye
marumaru.

Katika utekelezaji huo shule ya
sekondari Kisota umepata darasa
1,Aboud jumbe darasa
1,Pembamnazi darasa 1, Kisarawe
Il darasa 1,Kibada darasa 1,Kidete
darasa 1,Kimbiji darasa 1, Minazini
darasa 1 na Mizimbini darasa 1.

Hongera serikali kwa kutekeleza
llani ya CCM.




SEHEMU YA VIPEPERUSHI VIKIONESHA UTENDAJI KAZI, UTOAII
ELIMU NA UTEKELEZAJIWA MIRADI MBALIMBALI YA MAENDELEO

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
{0 HALMASHAURI YAMANISPAA YA KIGAMBONI ._

BIL.23 ZATUMIKA
MRADI
TANKI LA MAJI
KIGAMBONI

RC MAKALLA AMSHUKURU
RAIS SAMIA KUTOA FEDHA
UJENZI WA MADARASA 618

07.10.2011 | suppates

Litatoa Lita mil.15 kwa mkupuo na Lita mil.70 kwa siku
zitakazotumika kwa Kigamboni na llala

aam_rs_digital

UNA MALALAMIKO
AU KERO?

OFALI
YENYE UBORA

Karibu katika kiwanda chetu
cha matofali tukuhudumie,
utapelekewa mpaka kwako

www.kigambonime.go.tz
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HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI
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HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI

KIBALI CHA UJENZI

Sheria imeeleza ulazima wa kuwa na Kibali cha Ujenzi.
Kwa mujibu wa Vifungu 124 na 125 vya Kanuni
za Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Miji)
{Udhibiti Uendelezaji), Sura 288 (GN 242 ya mwaka 2008),

Ujenzi wowote ndani ya Mamlaka za Upangaji
ambazo ni Mamlaka za Miji Midogo, Halmashauri za Miji,
Manispaa na Ma-jiji ni lazima upate
kibali cha Ujenzi kutoka kwenye Mamlaka husika.

EWE MWANANCHI ZINGATIA KUPATA KIBALI CHA UJENZI
KABLA YA KUANZA
KUJENGA ILI KUEPUKA USUMBUFU

MANISPAA YA KIGAMBONI

MWENDELEZO UJENZI WA
MADARASA 10 YA KAPU
LA MAMA MANISPAA YA

KIGAMBONI

KIGAMBONI ILIPOKEA JUMLA YA SHILINGI
MIL.200 KWA AJILI YA UJENZI WA MADARASA 10 YA KIDATO CHA
KWANZA 2023

Utekelezaji wa Miradi
mbalimbali ya Maendeleo
unaendelea ndani ya
Wilaya ya Kigamboni.

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI

MAPATO YA NDANI

Manispaa imetenga mapatd
yake ya ndani kiasi cha shilingi
BILIONI 1,125,251,681.56

BIL.1,125,251,681.56 kufanya miradi ya:
KUTUMIKA MIRADI :L'\J/!aien_gohyal Utawala
YA ELIMU SEKONDARI *Ujlg::;):til:ni égpaysaa
2022/2023 *Madawati Kata zote

*Ujenzi matundu ya vyoo
*Maabara Kata zote

(& www kigambonime.go.tz g KEMC TV (@) [ Kigambonimanispas
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