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Kigamboni 2022

Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni  Toleo Namba 01, Julai-Septemba kwa
Mwaka wa fedha 2022/2023

JARIDA LA MKUSANYIKO WA HABARI MBALIMBALI

Hospitaliya Wilaya Kigamboni yanufaika na Msaa-
da wa vifaa tiba kutoka Ujerumani uliotolewa kwa

Hospitali za Wilaya Dar es Salaam .
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Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe.Amos Makalla akikabidhi vitanda kwa viongozi wa Wilaya ya Kigamboni
walipokuwa wakipokea vitanda hivyo kwenye hospitali ya Wilaya, kulia ni Mbunge wa Kigamboni Mhe.Faustine
Ndungulile, Meya wa Manispaa ya Kigamboni Mhe. Ernest Mafimbo na kulia ni Katibu Tawala Mkoa Ndg.Hassan
Rungwe na Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Nyangassa.
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Hospitali ya Wilaya Kigamboni yanufaika na Msaada wa vifaa
tiba kutoka Ujerumani kwa Hospitali za Wilaya Dar es Salaam .

Tarehe 22/7/2022 Hospitali
ya Wilaya ya Kigamboni ilipokea
vifaa tiba (vitanda 108 na kabati
zake 38 pamoja na vyuma 161 vya
kuninginizia miguu na dripu) mara
baada ya uzinduzi wa vifaa hivyo
uliofanywa na Mkuu wa mkoa wa
Dar es salaam Mh.Amos Makalla
ambae alikuwa ni mgeni rasmi
aliezindua vifaa hivyo na kukabidhi
kwa Wilaya 5 za Mkoa wa Dar es
salaam.

Akiongea katika uzinduzi huo Mkuu
wa mkoa aliwashukuru wadau hao
kutoka Hamburg Germany ambao
Wana ushirikiano na Tanzania wa
muda mrefu tangu mwaka 2007.
Pamoja na hayo alimpongeza Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania kwa kuendelea kudumisha
mahusiano na nchi za nje ambapo
katika kipindi chake mahusiano
yameimarika na kuinufaisha nchi
yetu.Pia aliipongeza Manispaa ya
Kigamboni kwa jinsi inavyokua kwa
Kasi kutokana na kazi nzuri inayo-
endelea kufanywa.

Aidha alisema kuwa msaada huo
ni wa awamu ya pili ambapo kuna
container zingine zitakuja zitaka-
zoleta vifaa tiba vingine vitakavyo-
sambazwa pia kwenye vituo vya afya
vinavyoendelea kujengwa kwenye
Wilaya za Dar es Salaam.

Mbunge wa Kigamboni
Mh.Ndugulile akiongea katika
hafla hiyo alimshukuru Rais wa
jamhuri ya Muungano wa Tanza-
nia Mh.Samia Suluhu Hassan kwa
namna anavyoinyanyua kigamboni

+

Picha za Vitanda vilivyokabidhiwa kwaajili ya kuboresha hali ya utoaji wa
huduma kwenye Hospitali ya Wilaya ya Kigamboni.

kimaendeleo ikiwepo kuipatia pesa mil 420 za UVICO ,mkopo wa Bil.1.5
kwa Manispaa kwa ajili ya kuendelea kuipanga Kigamboni na sekta ya afya
ununuzi wa X-ray katika Hospitali ya Wilaya ambayo ilikuwa kero kubwa.
Licha ya hayo alimpongeza Mkuu wa Wilaya kwa utendaji wake na usi-
mamizi na kuifanya Wilaya kwenda kwa Kasi katika maendeleo katika
Nyanja mbalimbali.

Nae Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe.Fatma Almas Nyangasa Kigam-
boni aliwashukuru wadau hao kwa msaada huo kwani utasaidia kutatua
upungufu uliokuwepo, Aidha alimshukuru Rais wa Muungano wa Tanza-
nia Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan kwa juhudi zake za kuifungua nchi
na kupelekea kuongezeka kwa mahusiano baina ya nchi yetu na nchi za
nje. Pia alimpongeza Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam kwa jinsi ambavyo
amekuwa akitupia jicho katika kila sekta kuhakikisha Dar es salaam ina-
fanya vizuri.

Akiongea Meya Manispaa ya Kigamboni Mh Ernest Mafimbo alimshukuru
kwa kupatikana vifaa hivyo kwani vinaenda kutatua changamoto iliyoku-

wepo ya uhaba wa vitanda.

Wilaya zingine zilizonufaika ni Ilala, Kinondoni, Ubungo na Temeke
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Ijue Miradi ya Elimu Msingi iliyokamilika kwa mwaka wa
fedha 2021/ 2022 kutokana na fedha za mapato ya ndani.

Wanafunzi wa Darasa la Sita Shule ya Msingi Raha leo wakiwa kwenye
masomo ya makundi kwenye moja ya darasa lililojengwa kwa mapato ya

ndani.

Halmashauri ya Manispaa ya
Kigamboni imeendelea kutekele-
za maagizo ya Serikali ya kutenga
fedha kwa ajili ya kutekeleza mi-
radi mbalimbali ya maendeleo
ambapo kwa Mwaka wa fedha wa
2021/2022 kupitia mapato yake ya
ndani imeweza kukamilisha miradi
kadhaa ya Elimu Msingi na miradi
mingine ikiendelea kutekelezwa.

Katika Kata ya Pembamnazi Ma-
nispaa imeweza kujenga na kuka-
milisha ujenzi wa madarasa 2 katika
Shule ya msingi Buyuni ambapo
hadi kufikia Juni 2022 mradi huo
ulikuwa umekamikika na kuan-
za kutumika na kiasi cha shilingi
mil.40 zilitumika kwenye ujenzi ,
Pia kiasi cha mil.54,720,000 zimetu-
mika kujenga

madarasa 3 katika Shule ya Msingi
Kichangani na madawati 60 yamet-
engenezwa.

Aidha katika kata ya Kigamboni
Manispaa imemalizia ujenzi wa
madarasa 2 na ujenzi wa darasa 1
Shule ya Msingi Rahaleo pamoja na
utengenezaji wa madawati 50 am-
bapo Jumla ya shilingi mil.40 zime-
tumika.

Kata nyingine ni ya Kimbiji am-
bapo huko limejengwa darasa 1
na madawati 25 yametengenezwa,
mradi umekamilika na kuanza ku-
tumika. Jumla ya shilingi mil.20
zimetumika kukamilisha mradi.

Watoto wa Darasa la kwanza Shule ya Msingi Kisiwani wakiwa kwenye
moja ya darasa lililojengwa kwa fedha ya mapato ya ndani.
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Ijue Miradi ya Elimu Msingi iliyokamiltka kwa mwaka wa
fedha 2021/2022 kutokana na fedha za mapato ya ndani.

Kwa upande wa Kata ya Mjim- gl
wema Shule ya Msingi Kibugumo [
umaliziaji wa ujenzi wa madara-
sa 2 umefanyika na madawati 50
yametengenezwa na kuanza ku-
tumika.Gharama iliyotumika ni
mil.27,413,900.
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Kata ya Vijibweni ujenzi wa umal-
iziaji madarasa 2 umefanyika ka-
tika shule ya Msingi Kisiwani,Jumla
ya mil.30,143,500 zimetumika na
madawati 50 yametengenezwa ili
kuboresha mahali pa kufundishia
wanafunzi.

Madarasa mawili yaliyojengwa kwa fedha za mapato ya ndani Shule ya
Msingi Kibugumo ambayo tayari yanatumika.

Kata ya Kisarawe II Shule ya Msingi Chekeni Mwasonga, Manispaa ilitoa kiasi cha shilingi mil.44,024,000 kwa ajili
ya umaliziaji wa bweni la wanafunzi wenye mahitaji maalum ambapo fedha zingine zilitoka serikali kuu kiasi cha
shilingi mil.80.

Jumla ya shilingi millioni 48 zimetumika kutengeneza Madawati 505 katika Kata ya Kibada ambapo Shule zifua-
tazo zimenufaika na madawati hayo, Shule ya Msingi Darajani,Ungindoni,Kibugumo,Mbutu, Vijibweni,Vumilia
ukooni,Gomvu,Kimbiji,Kijaka,Kisarawe II,Mizimbini,Juhudi na Kibada.

Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Kibugumo Ndg Lu-
cas alisema anamshukuru Mkurugenzi kwa kuboresha mi-
undombinu ya madarasa na madawati, kwa kujenga mada-
rasa hayo mawili yaliyolenga la kupunguza ule uhaba wa
maradasa waliyokuwa nayo hususani katika kipindi hiki cha
Elimu bila Malipo, ambapo imeongeza kwa kiasi kikubwa
ongezeko la wanafunzi wanaojiunga na Elimu ya Msingi kila
mwaka tofauti na miaka ya nyuma.

Ameongeza kuwa Shule yake inawafunzi 2064 hivyo
kuongezewa miundombinu ya madarasa na Madawati ni
hatua kubwa kulingana na uhitaji walionao na kumuomba
Mkurugenzi aendelee na mpango huo mzuri.

Shakira Bakari Nyumba ni mwanafunzi wa Darasa la
Sita Shule ya Msingi Kibugumo anasema kuwa anashuku-
ru kwa sasa msongamano wa wanafunzi umekuwa mdogo
na wanaweza kusoma kwa nafasi tofauti na awali kabla ya
madarasa hayo kujajengwa na kuwekwa madawati.

Baadhi ya Madawati yaliyotengenezwa kwa fedha
za mapato ya ndani
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Wenyeviti wa Serikali za Mitaa watakiwa kuimarisha ulinzi
shirikishi

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mheshimiwa
Fatma Almas Nyangasa akizungumza na We-
nyeviti wa Serikali za Mitaa kuhusu sula la
ulinzi na usalama kwenye maeneo yao.

Baadhi ya wenyeviti wa Mitaa wakisikiliza kwa makini maelekezo
ya Mwenyekiti wa Kamati ya ulinzi na usalama Wilaya Mheshi-
miwa Fatma Almas Nyangasa

Mwenyekiti wa kamati ya Ulinzi na usalama ambaye pia ni Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mheshimiwa
Fatma Almas Nyangasa amewaelekeza Wenyeviti wa Serikali za Mitaa ambao pia ni wenyeviti wa kamati za ulinzi
katika ngazi ya Mitaa yao kuhakikisha ulinzi shirikishi unafanyika kikamilifu sambamba na utoaji taarifa ya hali
ya usalama katika maeneo yao.

Mkuu wa Wilaya aliyazungumza hayo Katika kikao kazi Maalum na wenyeviti wa Serikali za Mitaa kilichofanyika
kwenye ukumbi wa mkuu wa Wilaya, Nyangasa aliwatahadharisha vijana kutojihusisha na vitendo vya uhalifu
kwani tayari Jeshi la polisi Wilaya ya Kigamboni limeanza oparesheni Maalum ya Kata kwa Kata na kuwataka wa-
zazi kuwaonya vijana wao kutokujihusisha na vitendo vya kihalifu.

Sambamba na hila Mhe.Nyangasa aliwataka Wananchi kutoa taarifa haraka kwa jeshi la polisi juu ya mtu, kikundi
au mazingira yoyote yenye mashaka ili zifanyiwe kazi kukabiliana na vitendo vya uhalifu kwa ujumla.

Naye Mkuu wa Polisi Wilaya ya Kigamboni OCD Thobias Walelo alisema timu yake iko timamu kuhakikisha us-
alama Kigamboni unaendelea kuimarika, huku akiwataka wananchi kutoa ushirikiano katika upatikanaji taarifa

za wanaojihusisha na vitendo vya uhalifu.

Kikao hicho kilihudhuriwa na wenyeviti wa serikali za mitaa yote pamoja na Watendaji wa Kata zote za Manispaa
ya Kigamboni.
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Wazazi na Walezi watakiwa kuwa mabalozi kwenye
jamii chanjo ya polio.

ayo yalijiri katika Hospi-
tali ya Vijibweni ambapo Mkuu wa
Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma
Almas Nyangasa aliwataka walezi
na wazazi walioshiriki katika Uz-
induzi huo kwenda kuwa mabalozi
katika jamii na kuwaelimisha wen-
gine juu ya umuhimu wa chanjo ya
Polio kwa ajili ya afya ya watoto.

Mkuu wa Wilaya alisema Serikali
imewekeza katika afya na imeen-
delea kuboresha sekta ya afya kwa
kuweka nguvu katika kuwezesha
chanjo hii hivyo wana Kigamboni
wanaendelea kumshukuru Mhe.

Rais Samia Suluhu Hassan katika
hilo.

Aidha aliwataka walezi na wazazi
kudumisha usafi katika majumba yao
kwani uchafu ni chanzo kikubwa cha
ugonjwa huu wa polio ambao huam-
bukiza na kupelekea mtoto kupooza.

Kuhusu utekelezaji wa zoezi hilo la
chanjo Mhe. Nyangasa alisema tayari
kuna timu ya watu 59 ambao wapo ka-
tika makundi ya watu watatu watatu
ambao watapita nyumba kwa nyumba
kwa ajili ya kutoa chanjo hiyo hivyo,
wazazi na walezi wawatoe watoto wao
waweze kupata chanjo,sambamba na
hilo aliwataka wasisite kuuliza maswali
pale wanapotaka kufafanuliwa jambo
lolote kwani kila mmoja anawajibika
kwa nafasi yake katika kufanikisha
utolewaji wa chanjo hiyo.

“Hili ni Jambo letu wote tuhakikishe
watoto wamepata chanjo na kufanya
Taifa kuwa na kizazi salama’alisema
Mhe. Nyangasa.

S e T
» £ mmaa
- s in@a»
- an>
“.w

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mh.Fatma Almas Nyangasa akimshika
mtoto kwaajili ya kupewa chanjo ya Polio huku akiwahamasisha wazazi na
walezi kuwa mabalozi kwenye jamii zao ili kuwezesha watoto wote kupata
chanjo hiyo.

Katika zoezi lililopita Wilaya ya kigamboni ilifanikiwa kuvuka lengo kwa
kuchanja watoto 37000 tofauti na lengo walilojiwekea la watoto 30000.
Shime wazazi tuwatoe watoto wapate chanjo kuepuka madhara ya polio.

Baadhi ya wazazi na walezi waliofika kuwapatia watoto wao chanjo ya polio
kwa lengo la kumkinga mtoto na maradhi ya kupooza.
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Usimikaji mashine ya X-Ray katika kituo cha afya Kimbiji
kuboresha huduma ya afya
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Mashine ya X-Ray iliyosimikwa kwa lengo la kuboresha utoaji wa afya

Kimbiji.

Mkuu wa Wilaya Mhe.Fatma Almas Nyangasa aliyasema hayo tarehe
31/9/2022 alipofanya ziara ya kukagua usimikaji wa mashine ya X-Ray ka-

tika kituo cha afya Kimbiji.

Akiongea mara baada ya ukaguzi huo Mhe.Nyangasa alisema mashine

Manispaa ya Kigamboni yapaa ukusanyaji mapato, TAMISEMI

yapongeza

Halmashauri ya Manispaa ya
Kigamboni imeshika nafasi ya pili
kwa Halmashauri za Manispaa zote
nchini kwenye ukusanyaji wa mapa-
to ya ndani kwa kigezo cha asilimia
ya makusanyo kwa mwaka wa fedha
2021/2022.

Kwa mujibu wa taarifa ya Wa-
ziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala
za Mikoa na Serkali za Mitaa, In-
nocent Bashungwa (Mb) kuhusu
Mapato na Matumizi ya Mapato ya
Halmashauri zote 184 nchini kwa
mwaka wa fedha 2021/2022 aliyoi-

Agosti 2022, imeainisha kwamba

Halmashauri ya Manispaa ya
Kigamboni kwa kipindi cha mwaka
husika ilipanga kukusanya shilingi
bilioni 9,106,000,000 kupitia mapato
yake ya ndani ambapo hadi kufikia
mwezi Juni 2022 ilifanikiwa kuku-
sanya shilingi bilioni 10,761,334,792
sawa na asilimia 118.

Uchambuzi unaonesha kwamba,
mwenendo wa ukusanyaji wa mapa-
to ya ndani kwa kipindi cha Julai
2021 hadi Juni 2022, Halmashauri
ya Manispaa ya Kigamboni ni mion-
goni mwa Manispaa iliyokusanya
mapato yake kwa zaidi ya asilimia
100.

walikuwa wakifata huduma za x-ray
umbali wa kilometa 20 lakini sasa
huduma hiyo imesogezwa karibu na
itasaidia wananchi wa kata hiyo na
Kata jirani ya Pembamnazi.

Akiongelea jitihada za serikali
alisema anamshukuru Rais wa Jum-
huri ya Muungano wa Tanzania
kwa jitihada za kuboresha hudu-
ma za afya Kigamboni na hata ku-
pata shillings mil.365 katika bajeti
ya 2022/2023 kwa ajili ya miundo
mbinu ya afya,vifaa tiba .

Aidha alisema huduma ya X-Ray
itaanza hivi karibuni.

Pongezi nyingi Sana ziwaendee
Mkuu wa Wilaya ya kigamboni
Mh.Fatma Almas Nyangasa,Meya
wa Manispaa Mh.Ernest Mafim-
bo kwa usimamizi mzuri.Aidha
Mkurugenzi wa Manispaa Ndg.
Erasto Kiwale kwa utekekezaji we-
nye ufanisi pamoja na timu yake ya
menejimenti.
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Timu ya Menejimenti ya Manispaa Kigamboni wakagua miradi 3 yenye
lengo la kuongeza mapato ili kuona hatua za utekelezaji zinazoendelea.

Ziara hiyo ilifanyika tarehe
6/9/2022 ambapo timu ya Meneji-
menti ya Manispaa ya Kigamboni
walikagua miradi yenye lengo ya
kuiongezea Manispaa mapato ita-
kapokamilika.

Miradi hiyo ni ujenzi wa Soko la
mazao linalojengwa katika kata ya
Somangila ambapo mpaka kuka-
milika kwake jumla ya Tshs.milioni
100 zitatumika, mpaka sasa Ma-
nispaa imeshatoa mil.50 za mapato
ya ndani na tayari kiasi kilicho-
baki kimeingizwa katika bajeti ya
2022/2023.Litakapokamilika soko
hili litajongezea halmashauri mapa-
to kupitia ushuru utakaokuwa un-
alipwa na wafanyabiashara wataka-
okuwa wanatumia soko hili, pamoja
na kusogeza huduma Kwa wananchi
wa eneo hili ambao hawana hudu-
ma ya Soko.

Mradi mwingine uliokaguliwa
ni mradi wa ujenzi wa Machinjio
ambapo mradi huu Hadi Kwisha
kwake utagharimu Tshs.mil 180
chanzo cha fedha kutoka mapato
ya ndani, katika awamu ya Kwanza
ya utekelezaji tayari millions 80
zimeshatolewa .Mradi huu utakuwa
na uwezo wa kuchinja ngombe 20
mpaka 30 kwa siku.

Pamoja na miradi hiyo timu ya
menejimenti pia iliweza kukagua
mradi wa ujenzi wa sehemu ya
abiria kupandia daladala (shade)
katika stendi inayotarajiwa kujen-
gwa katika eneo la NAFCO

Jengo la soko la mazao linalojengwa Kata ya Somangila ambapo hadi ku-
kamilika kwake litagharimu milioni 100 na kuwezesha wananchi kuwa na
soko la uhakika pia kuingizia mapato Manispaa.

ambapo kutokana na mahusiano mazuri ya Manispaa na wadau wa Kigam-
boni Kampuni ya Lake Cement wamejitolea kujenga sehemu hiyo kwa nia
ya kurudisha huduma kwa jamii (CSR) na kuonyesha mchango wao kama
sehemu ya kuwajibika kwa jamii inayowazunguka.

Akiongea kiongozi wa timu hiyo ya ukaguzi wa miradi ambaye ni Kaimu
Mchumi kwa niaba ya Mkurugenzi Bi.Eutropia Mlela alisema wameri-
dhishwa na maendeleo ya miradi waliyokagua kwa kuwa imekuwa na
maendeleo mazuri tofauti na walipokagua mara ya mwisho.

Walimshukuru Mkurugenzi na wasimamizi wa Idara husika kwa ushiriki-
ano katika utekelezaji wa miradi hiyo yenye lengo la kuongeza tija katika
kuongeza ukusanyaji wa mapato ya Manispaa,lakini pia kuongeza huduma
bora Kwa wananchi ikiwa ni utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi wa Chama
Tawala CCM.
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Bilioni 1.2 kunufaisha Sekta ya Elimu Sekondari kwa mwaka wa

fedha 2022/2023

Wanafunzi wa Shule ya Sekondari Kidete wakiwa kwenye moja ya Darasa
lililojengwa kwa fedha za Uviko wakijiandaa kuanza masomo.

Halmashauri ya Manispaa ya
Kigamboni imetenga kiasi cha shi-
lingi bilioni 1,225,251,681.56 kwa
mwaka wa fedha 2022/2023 kwa
lengo la kutekeleza miradi mbalim-
bali ya maendeleo katika sekta ya
elimu upande wa Sekondari.

Fedha hizo zitaenda kutekele-
za miradi mbalimbali ambayo ni
ukamilishaji wa ujenzi wa ma-
jengo ya Utawala,ujenzi wa shule
mpya ya sekondari,ununuzi wa
madawati,ukarabati wa madarasa
kwa yale yanayohitaji ukarabati na
umaliziaji wa miundombinu.

Kwa upande wa ukamilishaji wa
ujenzi wa majengo ya Utawala kata
ya Kisarawe II Shule zitakazonufai-
ka ni Shule ya sekondari Kisarawe II
na shule ya sekondari Nguva kwa

kukamilishiwa majengo hayo am-

bapo kwa kiasi kikubwa yatasaidia
kutatua kero ya waalimu kukosa
sehemu sahihi na yenye usalama
katika utekelezaji wa shughuli zao
wawapo shuleni .

Aidha utafanyika ukamilishaji wa
miundombinu ya vyoo, uzio na
madarasa katika Shule ya Sekondari
Paul Makonda.

Ili kutatua kero za kubanana kwa
wanafunzi Manispaa pia imepanga
kutumia fedha hizo kwa ajili ya un-
unuzi wa madawati 600 kwa Shule
za Sekondari .

Pamoja na hayo ili kutekeleza tak-
wa la kiafya Manispaa kwa mwaka
huu wa fedha itaboresha mazingira
ya vyoo kwa kujenga matundu 5 ya
vyoo vya waalimu katika Shule ya
Sekondari Kibada na matundu 5

katika shule ya Sekondari Mizimbini.

Kama tunavyojua Elimu ya say-
ansi na teknolojia imeshika kasi katika
Karne hii, ili kuendana na Kasi hii Ma-
nispaa imeamua kuhakikisha inafanya
ukamilishaji wa maabara za shule ka-
tika Kata zote ili Kurahisisha masomo
haya ya sayansi kufundishwa kwa vi-
tendo na kuleta ufanisi zaidi.

Aidha Manispaa pia imejipanga
kukarabati jumla ya madarasa 32 am-
bapo kwa kila shule yatakarabatiwa
madarasa manne (4) kwenye shule za
Sekondari za Tungi, Minazini, Vijibwe-
ni, Pembamnazi,Kisarawe II,Aboud
Jumbe,Nguva na Kidete.

Aidha fedha hizo pia zinatarajiwa
kutumika katika ujenzi wa shule mpya
ya sekondari ya Mkoa wa Dar es Sa-
laam ambayo itakuwa kwenye Kata ya
Somangila.

Manispaa inatarajia pia kumalizia
wa ujenzi wa Maktaba,chumba cha ICT
na vyoo vya walimu katika shule Shikizi
ya Tundwi Songani iliyojengwa kuto-
kana na mradi wa SEQUIP.

Afisa elimu Sekondari Bi.Restituta
Mtaita alisema hadi kukamilika kwa
miradi hii Manispaa itaweza kutatua
kwa kiasi kikubwa miundombinu in-
ayotegemewa katika kukuza ufundish-
aji na ufundishwaji hali itakayoboresha
utoaji wa elimu bora.
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Wazee 3518 Kigamboni wanufaika na vitambulisho vya msamaha wa
malipo ya matibabu,watakiwa kuyatumia vizuri mabaraza ya wazee.

Rai hiyo ilitolewa katika
hafla ya maadhimisho ya siku ya
Wazee duniani ambapo Manispaa
ya Kigamboni iliadhimisha katika
viwanja vya Mjimwema tarehe
5/10/2022.

Akiongea Mkuu wa Wilaya
ya Kigamboni Mhe.Fatma Almasi
Nyangasa ambae pia alikuwa mgeni
rasmi katika hafla hiyo, aliwaponge-
za wazee kwa jinsi walivyotoa ush-
irikiano kwa uongozi Wilaya kwa
kujitokeza pale walipoitwa na ku-
sisitiza kuwa Serikali inawatam-
bua na Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mh.Samia
Suluhu anawathamini na anatam-
bua mchango wao katika Taifa na
hivyo, kuwaasa kuyatumia vizuri
mabaraza ya wazee kwa kushiriki-
ana na watendaji katika Kata zao.

Akiongelea kuhusu maombi
mbalimbali (naomba ombi walau
moja au mawili waliyoyatoa) yaliyo-
ainishwa katika risala yao
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Baadhi ya Wazee walioshiriki kwenye maadhimisho ya siku ya Wazee

DC Nyangasa alisema kuwa amey-
achukua kwa ajili ya kuyafanyia kazi
Aidha alimshukuru Mkurugen-
zi Halmashauri ya Manispaa ya
Kigamboni Ndg. Erasto Kiwale kwa
utekelezaji wa maagizo mbalimbali
ambayo amekuwa akimpa kuhusi-
ana na maswala ya wazee.

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Nyangassa(kushoto) akiandika baa-
dhi ya changamoto zinazowasilishwa na wazee na Mkurugenzi wa Manispaa ya
Kigamboni Ndg.Erasto Kiwale akifuatilia hoja zinazotolewa.

Kwa upande wake Mkurugenzi
wa Manispaa ya Kigamboni Ndg.
Erasto Kiwale alieleza kwa jinsi Ma-
nispaa inavyotekeleza maagizo ya
Serikali kuhusiana na maswali ya
wazee likiwepo suala la kutoa vit-
ambulisho vya msamaha wa malipo
ya matibabu kwa wazee ambapo
wazee 3518 wameshapatiwa vit-
ambulisho hivyo.

Aidha alisema Manispaa imeku-
wa ikitoa elimu ya Chanjo ya CO-
VID -19 kwa wazee ambapo wazee
2228 walipata elimu hiyo,pamoja na
hilo Manispaa imesimamia uundaji
wa mabaraza 77 kwa wazee kuan-
zia ngazi ya Wilaya, Kata na mtaa,
pia Manispaa imeendelea kutoa
elimu ya saikolojia kwa wazee na
kwa mwaka wa fedha 2021/2022 ili-
fanikiwa kutumia mil.7.4 kuwakatia
bima wazee kwa ajili ya unafuu wa
matibabu.
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Madiwani kigamboni waielekeza menejimenti kuweka alama maeneo yote hata-
rishi na kuhamasisha kwa juhudi udhibiti wa maambukizi ya virusi vya Ukimwi

Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigamboni Ndg.Erasto Kiwale akipokea

maelekezo ya Baraza kwa utekelezaji.

Baraza la Madiwani limemua-
giza Mkurugenzi wa Manispaaya
Kigamboni pamoja na timu ya me-
jimenti kuweka alama ya katazo ya
uendeelezaji kwenye maeneo yote
hatarishi, kuandaa michoro pamoja
na kuandika andiko litakalosaidia
kutafuta ufadhili utakaosaidia ku-
jenga mkondo maalumu wenye
nguvu ya kukusanya maji kuelekea
baharini, ili kunusuru Makazi ya
watu yanayoathirika na maji yanay-
otawanyika kutoka kwenye bwawa
la Boko linalochukua maji kuoka
maeneo mbalimbali kuelekeza ba-
harini.

Akizungumza wakati wa Mku-
tano wa Baraza lililofanyika kwe-
nye ukumbi wa Manispaa Meya wa
Kigamboni Mhe. Ernest Mafimbo
alisema, Mtaa wa Magogoni ni eneo
ambalo linaathirika kwa asilimia
kubwa kwani miundombinu ya
kumwaga maji kutokea Daraja la
Nyerere kueelekea baharini yanapi-

unapita kwenye bwawa la boko lili-
lopo kwenye mtaa huo hivyo, kip-
indi cha mvua nyumba nyingi zina-
zungukwa na maji kupelekea athari
za watu na makazi kutokana na ut-
ambalale wa mkondo huo.

Akizungumzia upande wa udhibiti
wa maambukizi ya virusi vya Ukim-
wi Meya alisema wamewaagiza
wataalamu kurejesha utaratibu wa
kupanga ratiba ya kuonesha sinema
za uelimishaji juu ya ukimwi, kuona
athari na kupata tahadhari ya ku-
jiepusha kwani janga hili bado lipo
kwa kuangalia takwimu za kwenye
vituo vyetu vya afya.

Kwa upande wake Diwani wa Kata
ya Kimbiji Mhe. Sanya Bunaya alise-
ma kuwa wananchi wamejishahu
na kutumia njia ambazo sio sahihi
za kujikinga na maambukizi ya vi-
rusi vya ukimwi na kuacha kufuata
maelekekezo ya wataalamu ya nam-
na bora ya kujikinga na maambukizi
hali inayopelekea ongezeko la

maambukizi hayo

Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya
Kigamboni Mhe. Yahaya Shabani
alisema anashukuru kushiriki ki-
kao cha Baraza la Madiwani kwa
mara ya kwanza tangu kuchagu-
liwa kwake ameona kigamboni in-
aendelea kukua kwa kasi hivyo kwa
kusikiliza hoja za wataalamu na
Madiwani anaamini itaendelea ku-
funguka zaidi kimaendeleo.

Mkurugenzi wa Manispaa ya
Kigamboni Ndg.Erasto  Kiwale
alisema amepokea maelekezo yote
na atashirikiana na timu ya meneji-
menti pamoja na wadau wengine ili
kuhakikisha yanafanyiwa kazi kama
yalivyoelekezwa kwa weredi.

Baraza la madiwani limejadiri pia
taarifa za maendeleo za kamati
mbalimbali ikiwa ni utaratibu wa
kila mwisho wa robo ya kwanza ya
kukamilika.

Baadhi ya Madiwani wakifatilia
uwasilishwaji wa majibu ya hoja
mbalimbali zilizotolewa wakati wa
Baraza kutoka kwa Mkurugenzi.

ta kwenye mkondo huo ambao
—
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Muonekano wa Beach ya Kidete iliyopo Gezaulole eneo la Kidete inayotengenezWa na Manispaa ya
Kigamboni ili kuwezesha wananchi kuweza kupumzika kwenye fukwe ambapo hadi sasa miundombinu
ya vyoo, maeneo ya kupumzikia watu inaendelea kuwekwa

e Lipia ushuru wa huduma
kuboresha miundombinu

-1

HALMASHAURI YA T A

MANISPAA YA KIGAMBONI

o Risiti ya kielektroniki
ni haki yako, dai risiti R

o Lipa ushuru kwa maendeleo HALMASHAURI YA
yaHalmashauri yako MANISPAA YA KIGAMBONI

MIKOPO YA 10% |

ISIYO NA RIBA NI

MATOKEO YA MAPATO
YA NDANI YA HALMASHAURI

"

© Miundombinu bora mtaani
kwako ni matokeo ya kodi yako

® Rasimisha biashara
pata leseni ya Halmashauri
o Epuka migogoro ya ardhi
pata kibali cha ujenzi
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HALMASHAURI YA
MANISPAA YA KIGAMBONI

Mwananchi Hamasika kulipia Ada, Tozo, Vibali na Ushuru wa Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni
ili kuwezesha kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo upande wa elimu, afya na mikopo ya asilimia
10 isiyokuwa na riba na ujenzi wa miundombinu kwa kutumia Mapato ya ndani

Mwandishi na Mhariri Tupate kupitia mitandao ya jamii ya

Mariam Makombe [ ) [@ kigambonimanispaa KGMC TV

Mtayarishaji DIRA(VISION)

Alda Phestor Sadango Kuwa na jamii iliyoelimika na yenye maisha bora kufikia 2025
Wahariri wengine DHAMIRA( MISSION)

Joseph Semkiwa Kutoa huduma bora za kijamiii na kiuchumi kwa kutumia kiufasaha rasili-
Rose Mligo mali zilizopo na utawala bora kwa ajili ya kuboresha maisha ya wananchi

Honorata Minde

LIMEANDALIWA NA : KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI KIGAMBONIL. -
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