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Kigamboni mmefanya vizuri sana zoezi la Anwani za makazi, 
malizieni vizuri sehemu iliyobaki, Waziri Nape.

2022

Kigamboni kunufaika na uwekez-
aji mkubwa, Vijana takribani 
5000 watarajiwa kupata ajira

RC Makalla Aipongeza Kigam-
boni  kwa kupata hati safi ,miaka 
5 Mfululizo, aelekeza udhibiti wa 
mapato na 70% kuelekezwa kwe-
nye Miradi ya maendeleo.

Mbio za Mwenge wa Uhuru 
2022 zilivyofana Kigamboni, 
Miradi yenye thamani ya Bil-
ion.1.4 yapita bila kipingamizi.

Ni kauli ya waziri 
wa Habari na Ma-
wasiliano Mhe.Nape 
Nnauye wakati ali-
pokua akitoa maele-
kezo matatu ya ku-
fanyiwa kazi baada 
ya kupokea taarifa ya 
utekelezaji wa zoezi 
la anuani la makazi 
Wilaya ya Kigambo-
ni  kwenye ukumbi 
wa mkuu wa Wilaya  
wakati alipokuwa 
kwenye  ziara yake 
ya kikazi ya kukagua 
utekelezaji wa zoezi.

   inaendelea UK.1
Waziri wa Habrai na Mawasilikano Mhe. Nape Nnauye , Naibu Waziri wa TAMISEMI Mhe. David Silinde, Mbunge 
Mhe. Faustine Ngungulile ,Mkuu wa Wilaya Mhe. Fatma Almasi Nyangassa, Diwani wa Kata ya Kigamboni Mhe. 
Dotto Msawa wakikagua baadhi ya vibao vya namba za Nyumba kwenye Kata ya Kigamboni wakati wa ziara ya 
utekelezaji wa anwani za makazi.



KIGAMBONI 2022
Kigamboni mmefanya vizuri sana zoezi la Anwani za makazi, malizieni 
vizuri sehemu iliyobaki, Waziri Nape.
Waziri Nape alisema kuwa Kigam-
boni imetekeleza vizuri sana katika 
zoezi hilo na kuwaomba kuendelea 
kufanya vizuri zaidi katika zoezi lili-
lobaki la kuweka vibao vya namba 
kwenye kila nyumba na nguzo za 
barabara .

   Waziri Nape aliongeza kwa kuse-
ma kuwa baadhi ya maeneo am-
bayo yanamigogoro ya umiliki  
kama maeneo ya jeshi, uwekezaji, 
hospitali na mengineyo ,anwani za 
makazi hazitawekwa hadi migogoro 
hiyo itakapopatiwa ufumbuzi kwani 
kwa kuweka anwani wakati ku-
namigogoro ni kuhalalisha umiliki 
kinyume cha taratibu.

     Aidha alisema kuwa viongozi 
wahakikishe majina ya mitaa ya-
naamuliwa na wananchi  sambamba 
na kuhakikisha majina yanayotu-
mika yaweze kutunza historia ya 
eneo husika na viongozi kutakiwa 
kuhakikisha wanashawishi wanan-
chikuridhia majina yanayoonekana 
kutunza historia ya maeneo yao.

Waziri aliwataka viongozi kuanzia 
ngazi ya Wilaya hadi wajumbe wa 
nyumba kumi kuhakikisha wana-
hamasisha wananchi kushirki kwe-
nye zoezi hili la anwani za makakazi 
kwani kuna nyakati zitafika mwa-
nanchi hataweza kupata huduma 
mbalimbali kama asipokuwa na 
anwani inayomtambulisha.

Naye Naibu Waziri wa TAMISEMI 
Mhe. David Silinde alitumia fursa 
hiyo kuzitaka Halmashauri zote 

nchini kuhakikisha zinakamilisha 
zoezi la anwani za makazi kabla ya  
kufikia mei 30 kwani hakuna sababu 
itakayopelekea Halmashauri yoyote 
kushindwa kufikia malengo kwakua 
miongozo ya utekelezaji yote ime-
kwishatolewa ikiwemo ya kutumia 
fedha za mapato ya ndani.

‘Niweke wazi Halmashauri ita-
kayoshindwa kufikia malengo 
hatutasita kuichukulia hatua za 
kinidhamu”Alisema Naibu Waziri.

       Mkuu wa Mkoa wa Dar es Sa-
laam Mhe. Amosi Makalla alishuk-
ru ujio wa Waziri na Naibu Waziri 
na kusema kuwa kwa ngazi ya Mkoa 
zoezi limetekeleza kwa namna yake 
kwani hakuna Wilaya ambayo ipo 
chini ya asilimia 100 ya utekelezaji 
na Mkoa upo tayari kutekeleza maa-
gizo yote yaliyotolewa kwa lengo la 
kuboresha utendaji kazi.
     Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni

Mhe. Fatma Almasi Nyangassa ali-
shukuru kwa ziara ya kikazi ya vion-
gozi iliyolenga kukagua utekelezaji 
wa zoezi na kuahidi kuyafanyia kazi 
malelekezo yote yaliyotolewa ili ku-
fikia lengo la Serikali lililowekwa.
     

  Ikumbukwe Kigamboni ilikadiria 
kuzifikia anuani za nyumba 49,353 
anunani zilizoingizwa kwenye 
mfumo ni 58,508 sawa na 118.5%, 
Makadirio ya barabara yalikuwa 
1,864 na zilizoingizwa kwenye 
mfumo 3,617, idadi ya baraba-
ra zilizowekwa nguzo ni 85 am-
bapo 26 zimewekwa katika zoezi 
hili na 59 ziliwekwa na Mamlaka 
ya Mawasiliano (TCRA) mwaka 
2018. Jumla ya namba za majen-
go ya makazi na Ofisi za Serikali 
47 zimewekwa.Aidha Wilaya ya 
Kigamboni ilishika nafasi ya kwanza 
katika zoezi la Ukusanyaji wa taarifa 
za Anuani na Makazi.

Waziri wa Habrai na Mawasilikano Mhe. Nape Nnauye , Naibu Waziri wa 
TAMISEMI Mhe. David Silinde, Mbunge Mhe. Faustine Ngungulile ,Mkuu 
wa Wilaya Mhe. Fatma Almasi Nyangassa, Diwani wa Kata ya Kigamboni 
Mhe. Dotto Msawa na Mtaalamu mmoja wakiwa kwenye  moja ya Anwani.
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KIGAMBONI 2022
Vijana Takribani 5000 kunufaika na uwekezaji Kigamboni 

Hayo yalibainishwa   9/3/2022 na 
Waziri wa Uwekezaji,Viwanda na  
biashara Mhe.Dkt.Ashatu Kijaji ka-
tika ukumbi wa Wilaya ya Kigam-
boni wakati wa tukio la kusaini 
mkataba wa  mauziano ya eneo la  
square mita za mraba mil.2.2  lililo-
po Kisarawe II Kigamboni kwa ajili 
ya uwekezaji mkubwa wa Kongani 
ya Viwanda ambao haujawahi ku-
tokea kati ya property international 
na kampuni ya Elsewedy ya Egypt.

        Akizungumza katika hafla hiyo 
ya utiaji saini mkataba wa mauziano 
ili utekelezaji wa mradi uanze Mhe.
Dkt.Ashatu Kijaji alisema mafani-
kio hayo ya mchakato wa kuanza 
kutekelezwa kwa mradi huo ni ma-
tokeo ya jitihada za Mhe.Rais Samia 
Suluhu Hassan ambapo amekuwa 
akiifungua Tanzania kiuchumi toka 
aingie madarakani.

           Aidha alisema mradi huo 
unaenda kuifanya kigamboni kuwa 
tajiri kutokana na mapato

yatakayopatikana kutoka katika 
Viwanda  vitakavyowekezwa ka-
tika eneo hilo ikiwepo Viwanda vya 
nguo,Viwanda vya kuunganisha 
magari ,kiwanda cha madawa am-
bapo tayari mwekezaji wa kiwanda 
cha hicho ameshasaini mkataba na 
Elsewedy Kwa ajili ya kuja kuweke-
za katika eneo hili ,pamoja na hayo  
fursa za ajira zitakazopatikana kwa 
uwekezaji huu ni ajira 50,000.

Mhe Waziri aliwataka watendaji ku-
jiandaa na kazi hiyo njema na wa-
nanchi kufanya jitihada kuchukua 
fursa hii adimu kwani ni  ya uhakika 
kwa kuwa tayari masoko ya uwekez-
aji huu yapo nje ya nchi Jambo am-
balo litaiingizia nchi yetu fedha za 
kigeni.

   Kwa upande wa miundo mbinu 
rafiki kuelekea eneo la mradi alise-
ma Serikali tayari imetenga fedha 
kwa ajili ya kujenga barabara ya lami 
ya kilometa 11 kutoka Kisarawe II    

na utekelezaji utaanza mara moja ili 
Kurahisisha utekelezaji wa mradi.

Nae katibu Mkuu wa Uwekezaji, 
Viwanda na Biashara Prof.Godius 
Kahyarara katika hafla hiyo ame-
washukuru timu nzima iliyohusika 
katika kufanikisha mchakato huu 
hadi kufanikiwa wakiwepo wanash-
eria wa pande zote  mbili na Prop-
erty International.

Aidha aliahidi kutoa Afisa katika 
ofisi yake atakaekuwa akifuatilia 
utekelezaji wa mradi huu kila siku 
mpaka kukamilika kwake ambapo 
amesema mradi utakamilika ndani 
ya miaka 2 .

   Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni 
Mhe.Fatma Almas Nyangasa al-
imshukuru Rais  Mhe.Samia Su-
luhu Hassan kwa maono yake ya 
kuifanya Tanzania yenye maendeleo 
kiuchumi na jitihada zake za  kui-
fungua nchi kiuchumi na kuwale-
tea maendeleo watanzania na wa-
nakigamboni tupo tayari kuunga 
mkono uwekezaji kwani tutanufaika 
na wingi wa ajira , kuongeza mapato 
na wawekezaji kusaidia jamii(CSR) 
kwa kurudisha faida kwa jamii.

    Uwekezaji huu hadi kumalizika 
utagharimu Dola Bilioni 3,na Kwa 
awamu ya kwanza itatumika Dola 
milioni 400 kwa kujengwa Viwanda 
50 Hadi kukamilika vitakuwa Vi-
wanda 100.Eneo ni la  square mita 
za mraba mil.2.2 litakuwa na hu-
duma za jamii ndani,Viwanda vya 
nguo,madawa na vya kuunganisha 
magarizake.

Viongozi wakishuhudia tukio la kusaini mkataba wa  mauziano ya eneo 
la  square mita za mraba mil.2.2  lililopo Kisarawe II Kigamboni kwa 
ajili ya uwekezaji mkubwa wa Kongani ya Viwanda
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KIGAMBONI 2022
Mbio za Mwenge wa Uhuru 2022 zilivyofana Kigamboni, Miradi yenye tha-
mani ya Bilion.1.4 yapita bila kipingamizi.

    Mwenge wa Uhuru 2022 Mani-
spaa ya Kigamboni ulikimbizwa ki-
lometa 103
katika Tarafa tatu (3) (Kigamboni, 
Somangila na Pembamnazi) na Kata 
saba (7) (Vijibweni,Kigamboni, 
Kibada, Kisarawe II, Pembamnazi, 
Somangila na Mjimwema) na ulipi-
tia miradi ya maendeleo ya ujenzi 
minne (4) katika Sekta za Afya 
miradi miwili (2) (Uwekaji mawe 
ya msingi katika mradi wa ujenzi 
Kituo cha afya Tundwi Songani na 
Kichangani), Elimu mradi mmoja 
(1) (Uwekaji wa jiwe la msingi kati-
ka ujenzi wa bweni la wanafunzi wa 
kike wenye mahitaji maalum shule 
ya Msingi chekeni Mwasonga), 
Barabara mradi mmoja (1) (Kuwe-
ka jiwe la msingi ujenzi wa Barabara 
ya Mikadi Beach – Shelaton).

Pia mwenge ulipitia kukagua shu-
ghuli za kikundi cha vijana cha 
TAMU Milk kinachojishughulisha 
na usindikaji wa maziwa pamoja 
na kikundi cha wanawake TUINU-
ANE GROUP kinachojishughulisha 
na shughuli za uzoaji katika kata ya 
Vijibweni.

Miradi iliyopitiwa na Mwenge wa 
Uhuru mwaka 2022 ina thamani 
ya Tsh. 1.4 Bilioni  zikiwemo Tsh. 
54 milioni za michango na nguvu 
za wananchi, Tsh. 129 milioni za 
Mapato ya Ndani ya Halmashauri 
na Tsh.1.2 Bilioni  fedha toka Seri-
kali Kuu.

.

     

  Aidha kwenye uwanja wa mkesha Mwenge wa Uhuru wa mwaka 2022 
ulikagua mabanda mbalimbali ya shughuli za Kiuchumi na Kijamii ikiwe-
mo mabanda ya mapambano dhidi ya dawa za Kulevya, mapambano dhidi 
ya Malaria,TAKUKURU, Vikundi vya Kiuchumi, Mfuko wa Afya ya Jamii, 
masuala ya Lishe, mapambano dhidi ya VVU/UKIMWI na maandalizi ya 
sensa ya watu na makazi.

Mkimbiza Mwenge wa Uhuru kitaifa Mwaka 2022 Ndg. Sahil Geraruma  
aliridhia miradi yote na kuipongeza kigambaoni kwa kufanikisha utekelez-
aji wa miradi kwa kiwango kizuri.

Viongozi wa Wilaya ya Kigamboni wakifurahiwa uwekwaji wa jiwe la 
Msingi  na Mkimbiza Mwenge Kitaifa Sahil Geraruma kwenye ujenzi wa 
Bweni la wanafunzi lililojengwa kwenye Shule ya Sekondari kisarwe II

Viongozi wakiwa wameambatana na Mkimbiza Mwenge wa Uhuru Kitai-
fa  Sahil Geraruma  wakikagua ujenzi wa barabara ya mikadi beach kab-
la ya kuwekwa jiwe la msingi.    4
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   “Sisi kama Serikali ya Mkoa wa 
Dar es Salaam tunaahidi kuandaa 
mazingira mazuri ya uwekezaji ili 
wawekezaji wapate fursa ya kuweke-
za.”

Kauli hiyo ilitolewa na Mkuu wa 
Mkoa wa Dar es salaam Mheshi-
miwa Amos Makala alipotembelea  
kiwanda cha kuzalisha vifaa vya 
umeme ikiwemo Transifoma Nyaya 
za umeme za ndani na nje ya nyum-
ba cha Elsewedy kilichopo Kata ya 
Kisarawe II Manispaa ya Kigam-
boni.

Mheshimiwa Makala aliupongeza 
uongozo wa kiwanda hicho kwa ku-
wekeza katika Mkoa wa Dar es Sa-
laam kwani uwepo wake utasaidia 
kupunguza gharama ya kuagiza vi-
faa toka nje ya nchi lakini pia 

Mkuu wa Mkoa wa Dar -es-Salaam  Mheshimiwa Amosi Makalla aki-
zungumza wakati alipotembela kiwanda cha ELSEWEDY kilichopo 
Kisarawe11  kuona namna kilivyojipanga kuwekeza Kigamboni.

  5

      Aidha katika ziara hiyo Mheshi-
miwa Makala alitoa wito kwa 
wawekezaji kuwekeza katika sekta 
ya nishati kwani fursa zipo nyingi 
hususani katika kipindi hiki amba-
po Serikali inatekeleza sera ya ku-
hakikisha kila Kijiji kinapata nishati 
ya Umeme.

    Katika ziara hiyo Mheshimiwa 
Makala pia alitembelea mradi wa 
ujenzi wa Kiwanja cha Mpira Pamo-
ja na Mabweni yanayojengwa na 
shirikisho la soka Tanzania (T.F.F) 
ambapo ametoa wito kwa Shirikisho 
hilo kuanzisha shule za kukuza kip-
aji cha mpira wa miguu kwa vijana 
wadogo ili kuongeza chachu katika 
mchezo wa Soka.

#UWEKEZAJI KIGAMBONI 
UNAWEZEKANA EWE MWA-
NANCHI KARIBU KIGAMBO-
NI KITOVU CHA UWEKEZAJI 

DAR ES SALAAM#

Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhsimiwa Amos Makala aahidi kuboresha 
mazingira ya uwekezaji

na kuongeza ajira kwa vijana wa ki-
tanzania.

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Amosi Makalla (kushoto) akizungumza na 
Diwani wa Kata ya kisarawe II ambapo kiwanda cha ELSEWEDY kimewekeza
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Mkuu wa Mkoa Amosi Makalla aridhishwa na utekelezaji wa miradi ya soko la 
kisasa kibada na Hospitali ya Rufaa ya kifua kikuu.

Mkuu wa Mkoa wa Dar Es Salaam Mhe. Amosi Makalla akiwa ameam-
batana na Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe.Fatma Nyangassa (kulia) 
na wataalamu wa Manispaa kwenye ukaguzi wa ujenzi wa Hospitali  ya 
kifua kikuu

 Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam 
Mhe. Amosi Makala awapongeza 
viongozi wa Wilaya ya Kigamboni 
kwa kusimamia vizuri utekelezaji 
wa miradi ya maendeleo ya Ujenzi 
wa Hospitali ya Rufaa ya kifua ki-
kuu sugu unaojengwa Vijibweni na 
Ujenzi wa Soko kubwa la Kisasa li-
alojengwa Kibada.

   Pongezi hizo alizitoa Juni 15 ali-
pokuwa kwenye ziara ya kukagua 
utekelezaji wa miaradi ya maende-
leo na kusema kuwa Kigamboni 
imepata bahati ya kujengwa Hospi-
tali ya Kifua Kikuu sugu kwa ukan-
da wa Mashariki  na kwamba kwa 
muonekano wa ramani ya mradi wa 
ndani na n je unadhihirisha  kuwa 
Hspitali itakua ya kisasa .

     Mkuu wa Mkoa alisema kuwa 
tunapaswa kumshukuru Mhe. Rais 
kwa kutoa fedha kiasi cha Milioni 
680 kwaajili ya utekelezaji wa mra-
di, alishukuru kuona unaendelea 
vyema na kuwataka viongozi wa 
Wilaya kuhakikisha wanamsimam-
ia Mkandarasi ili aweze kukamilisha 
kwa wakati kama ilivyopangwa Ok-
toba 2022.

Kwaupande wa Soko la Kisasa 
la Kibada Mkuu wa Mkoa ali-
wapongeza viongozi kwa usimamizi 
mzuri na kuwataka kuhakikisha mi-
undombinu ya kufikika inakua ra-
hisi ili kuwasaidia wafanyabiashara 
watakaofanya kwenye soko hilo ku-
weza kukutana wa wateja wao moja 
kwa moja bila kizuizi chochote

“Wekeni miundombinu 
Rafiki,ikiwezekana wekeni kituo 
cha mabasi na  barabara inayofiki-
sha wananchi hapa moja kwa moja  
ili kuwasaidia wafanyabiashara wa-
sipate hasara kutokana na kukosa 
wateja”Alisema Mkuu wa Mkoa.

  Aidha Mkuu wa Mkoa pia ali-
wataka viongozi kuendelea kuwa 
wabunifu kwa kutazamia kujenga 
masoko mengine kwaajili ya wam-
achinga kwani Rais amekwisha one-
sha uthibitisho wa kuwapanga wa-
fanyabiashara wakubwa na wadogo 
kwenye maeneo rasmi na mazuri ya 
kufanyia biashara.
   Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni 
Mhe. Fatma Nyangassa alisema 
kuwa ni soko la kwanza kubwa ki-
wilaya ambalo litasaidia wananchi 
kupata huduma ambazo kwa sasa 
wanalazimika kuzifuata kwenye 
Wilaya nyingine pia huduma zote 
zitapatikana sokoni hapo kwa kuwa

na wafanyabaishara wakubwa na 
wadogo na Taasisi mbalimbali za 
kifedha.
Diwani wa Kata ya Kibada Mhe. 
Amini Sambo alimshukuru Rais kwa 
kuendelea kutoa fedha za utekelezaji 
wa mradi wa soko  na kusema kuwa 
kuhusu miundombinu Mkurugenzi 
wa Manispaa alikwishaanza kushu-
ghulikia hususani wananchi walio 
na nyumba karibu na soko ili ku-
ruhusu uwazi wa kufika kwenye 
soko kiurahisi.
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Muonekano wa Soko la Kisasa Lin-
alojengwa Kibada.



     Mkuu wakoa wa Dar es Salaam 
Mhe.Amosi Makalla aipongeza 
Halmashauri ya Manispaa ya 
Kigamboni kwa kuendelea kupata 
hati safi kwa miaka mitano mfu-
lulizo na kuwataka kuendeleza 
mwenendo huo.

   Mhe. Makalla alitoa pongezi hizi 
kwenye kikao cha Baraza maalumu 
la kupitia hoja za Mkaguzi Mkuu 
wa Hesabu za Serikali kwenye 
ukumbi wa Manispaa tarehe 28 
Juni na kusema kuwa Halmashauri 
imejitahidi kuwa na hoja chache 
kwa mwaka 2021 kwani nyingi 
zilizopo  ni za kipindi cha nyuma  
ambapo kati ya hoja 43, hoja 20 
zimejibiwa na 23 zilizobaki  ku-
hakikisha zinafanyiwa  kazi kama 
ilivyoelekezwa.
Aliongeza kwa kusema kuwa pamo-
ja na hati safi uongozi unapaswa ku-
jikita katika kudhibiti upotevu wa 
mapato, kutumia  asilimia 70 
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 RC Makalla Aipongeza Kigamboni  kwa kupata hati safi ,miaka 5 Mfululizo, aelekeza 
udhibiti wa mapato na 70% kuelekezwa kwenye Miradi ya maendeleo.
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Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Amosi Makalla  wa kwanza 
kulia, Naibu meya wa Manispaa ya Kigamboni Mhe. Stephano Waryoba 
na Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigamboni Erasto Kiwale wakifuatilia 
kwa makini uwasilishwaji wa Hoja za mkaguzi Mkuu wa hesabu za Seri-
kali

kwenye miradi ya maendeleo, kutu-
mia asilimia 10 ya makundi maalu-
mu na kutambua kuwa mwaka wa 
fedha ujao Serikali imeongeza asil-
imia 15 ya ukusanyaji mapato.

“Hatupaswi kutegema Serikali Kuu 
katika kutekeleza miradi wakati Hal-
masuari inao uwezo wa kukusanya 
mapato, tuhakikishe tunakusanya 
na kudhibiti upotevu wa mapato” 
Alisema Mkuu wa Mkoa.

   Aidha Mkuu wa Mkoa aliagiza 
uongozi wa Manispaa kudhibiti bi-
ashara holela  kwa wafanyabiashara  
kufanya kazi kwenye maeneo rasmi 
na kutunga sheria ndogo zinatazo-
tumika kusimamia , kulipa fidia 
kwa wale wanaodai, kulinda mae-
neo kwa kuwekea mipaka, kudhibiti 
migogoro ya ardhi, kuondoa ma-
lalamiko ya wananchi juu ya dhu-
luma zinazofanywa na kampuni 

zinazouza ardhi  kwa kuhakikisha 
wanafuata taratibu ili kuweze kuwa-
hudumia Wananchi.

   Pia Mkuu wa Mkoa alizielekeza  
Taasisi zote zenye umiliki wa mae-
neo Kigamboni kuhakikisha wana-
safisha maeneo yao na kuyawekea 
mipaka  ili kuondoa mapori kwani 
Kigamboni ndilo eneo pekee Dar 
es Salaam lililobaki kwa kuendeleza 
ujenzi hivyo si vyema kuwa na ma-
pori.

    Kuhusu utekelezaji wa Anwani za 
makazi awamu ya Pili  ya kuweka 
alama kwenye Nyumba na Barabara 
Mkuu wa Mkoa aliipongeza Kigam-
boni kwa kuendeleza vyema na ku-
wataka kumaliza zoezi  vizuri huku 
wakiendelea kuhamasisha wanan-
chi juu ya Sensa.

    Mkuu wa Mkoa alitumia fursa 
hiyo pia kuwakumbusha wananchi 
juu ya zoezi la usafi linalofanyika 
kila mwisho wa mwezi na kusema 
kuwa kila mmoja aone anajukumu 
la kusafisha eneo lake kuanzia ngazi 
ya Kaya hadi kwenye maeneo ya 
kazi na biashara.

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni 
Mhe. Fatma Nyangassa  amemshu-
kuru Mkuu wa Mkoa kwa pongezi, 
kupokea maelekezo na kusema 
kuwa atahakikisha  yote yanafany-
iwa kazi  ambavyo ameelekeza kwa 
kulenga kuongeza tija kwa maendeo 
ya Kigamboni ili kuweza kufikia 
malengo ya Serikali



Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni awataka wananchi kuwa na utaratibu wa 
kupima Afya

Kauli hiyo aliitoa alipokuwa kwe-
nye viwanja vya Mjimwema katika 
uzinduzi wa zoezi la upimaji wa 
afya bure ambapo Mkuu wa Wilaya 
ya Kigamboni Mhe.Fatma Almas 
Nyangasa alikuwa Mgeni Rasmi.

   Akiongea katika zoezi hilo lita-
kalochukua siku mbili mfululizo 
Leo jumanne 7 Juni na jumatano 
8 Juni Mhe.Nyangasa amewataka 
wananchi wa Kigamboni kujenga 
tabia ya kucheki afya zao mara Kwa 
mara ili kujitambua mapema iwapo 
wana maradhi katika miili yao ili 
kujitibia mapema kabla tatizo hali-
jawa kubwa kwani ,Matatizo ya ki-
afya ni makubwa na changamoto hii 
imekua kutokana na kutofatilia afya 
zetu mara Kwa mara Kwa kuzichun-
guza ili kutatua tatizo mapema.
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Mkuu wa Wilaya pia alitoa tahad-
hari katika kuendelea kujikinga na 
tatizo la Uvico 19 na kuwasihi kue-
ndelee kuchukua tahadhari ikiwepo 
kupata chanjo ambayo ilipatikana 
pia katika zoezi hilo.

    Aidha alimshukuru mheshimiwa 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mh.Samia Suluhu Has-
san kwa kuwezesha kupatikana Kwa 
huduma hizi kupitia maagizo yake 
Kwa watendaji wake wa chini na 
uhusiano mzuri na wadau.

    Kaimu Mkurugenzi wa Ma-
nispaa ya Kigamboni Lucas David 
Ngamtwa,amewashukuru  wadau 
waliojitokeza kutoa huduma 
bure,aidha amewasisitizia wananchi 
waendelee kufika  kwani  zoezi lin-
aendelea ambapo  kutakuwa

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Nayangassa akizindua zoezi 
la afya cheki kwa kuanza kupima Afya yake kwenye moja la banda la 
watoa huduma lililokuwepo uwanjani hapo.

na madaktari mbalimbali bingwa 
kutoka muhimbili watakaotoa hu-
duma za uchunguzi wa afya.

     Nae Naibu Meya wa Manispaa 
ya kigamboni Mhe.Stephano  Wari-
oba Kwa niaba ya Mstahiki Meya 
aliwashukuru watoa huduma ya 
kucheki afya,aliwataka wananchi 
kuzingatia ushauri watakaoupata 
ili kuepuka kupata matatizo zaidi 
pamoja na kufika kwa wingi kupima 
afya zao.

       Wadau mbalimbali walishiriki 
kutoa huduma ya upimaji afya bure 
wakiwepo Management for Health 
Development ( MHD) ambao wali-
toa sapoti kubwa kuwezesha zoezi 
hilo lakini pia walitoa huduma ya 
utoaji chanjo ya  Uvico 19, akiongea 
Mratibu wa chanjo kwa Wilaya ya 
Kigamboni Ndg.Martha Nkya wao 
alisema wako bega kwa bega katika 
kuunga mkono juhudi za serikali 
katika masuala ya afya ili kujenga 
taifa lenye watu wenye afya na ku-
leta maendeleo.

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni 
Mhe. Fatma Nyangassa akimsikili-
za mmoja wa mwamanchi aliyefika 
kupata huduma kwenye afya cheki.



DC Fatma awataka wananchi kutambua ulinzi wa watoto ni la 
Jamii nzima.
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Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe Fatma Nyangassa , Diwani wa 
Kata ya Mjimwema na watalaamu wengine wakipita kutazama ujumbe 
mbalimbali uliowasilishwa na watoto kupitia mambango.

   Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni 
Mhe.Fatma almasi Nyangassa aita-
ka jamii kutambua kuwa jukumu 
la ulinzi kwa watoto ni letu sote na 
hivyo ni vyema kuungana pamoja 
kutokomeza ukatili dhidi ya watoto.

     Akizungumza kwenye hafla fupi 
ya maadhimisho ya siku ya mtoto 
wa Afrika kwenye viwanja vya shule 
ya msingi ya St.Joseph iliyopo kata 
ya Kibada Mhe.Fatma alisema kuwa  
mtoto anapaswa kulindwa  bila ku-
jali jinsia kwani malezi yameonesha 
watoto wa kike ndio waliopewa ki-
paumbele na wakiume kusahaulika .

Aidha aliwataka walimu,wazazi na 
walezi kuhakikisha wanatoa taarifa 
za kikatili zinazohusu watoto na 
kuacha tabia za kuwaficha wahalifu 
kwani kwa kufanya hivyo kunapele-
kea Serikali kushindwa kuchukua 
hatua na kumyima mtoto haki ya 

kisheria.

     “Mtindo wa maisha umebadilika 
wazazi wamekuwa watafutaji na 
walimu wamekua na muda mwingi 
na watoto, naomba walimu tulin-
dieni watoto hawa, nawewe mzazi 
hatakama mda mwingi unautumia 
kwenye kazi haizuii jukumu lako 
kama mzazi kuwa karibu na mtoto 
wako, jenga tabia ya kumsikiliza 
na kumsaidia anapohitaji msaada” 
Alisema

    Mhe.Fatma.Aliongeza kwa kusema 
kuwa Serikali inamuangalia mtoto 
kwa jicho la mbali na ndiomaana 
kumekuwa na harakati za kumlinda 
hivyo jamii iungane katika  jitihada 
hizo ili Taifa litengeneze watoto 
wanaojielewa na viongozi bora wa 
hapo baadae.
Mhe Fatma pia aliwataka watoto ku-
hakikisha wanakua wa kwanza ku-
jilinda kwa kutoa taarifa

 kwa wazazi, walezi na waalimu pin-
di wanapoona dalili za kufanyiwa 
vitendo vya kikatili ikiwa ni pamoja 
na kuacha tabia ya kupokea vitu/za-
wadi kwa watu wasiowajua.

    Kaimu mkurugenzi wa Manispaa 
ya Kigamboni Bi.Happy Luteganya 
alisema kuwa kumekuwa na hara-
kati nyingi za kumkomboa mtoto 
dhidi ya ukatili hivyo ameiomba 
jamii kuungana na Serikali chini ya 
Waziri Dorooth Gwajima ili kufikia 
azma ya kutokomeza kabisa.

    Kwaupande wake Diwani wa Kata 
ya Mjimwema na mwenyekiti wa ka-
mati ya huduma za jamii Mhe. om-
ary Ngurangwa  alisisitiza watoto 
kujitambua,kujilinda na kutoa ta-
arifa dhidi ya vitendo vya kikatili 
kwani Taifa hili linawategema sana.

Maadhimisho haya yalijumuisha 
michezo mbalimbali , maigizo na 
upandaji miti.

watoto wa Shule ya Msingi Kiba-
da wakipita na Bango kuonesha 
ujumbe wao katika kuadhimi-
sha siku ya mtoto wa Afrika, ka-
tika viwanja vya Shule ya Msingi 
St.Joseph.



Wananchi watakiwa kuacha uchimbaji wa vifusi katika eneo la Mjimwema

Wananchi wanaojihusisha na uchimbaji vifusi walioshiriki kumsikiliza 
Mkuu wa Wialaya kwenye mkutano wa hadhara 
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     Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni 
Mheshimiwa Fatma Almasi Nyan-
gassa amepiga marufuku shughuli 
zote za uchimbaji wa vifusi katika 
machimbo yaliyopo katika mtaa wa 
Mjimwema

Mheshimiwa Nyangassa ametoa 
kauli hiyo mchana wa leo alipotem-
belea eneo ilipotokea ajali ya watu 
kufukiwa na kifusi iliyotokea siku ya 
jumapili ambapo watu 3 walipoteza 
maisha.

Kwa upande mwingine Mkuu wa 
Wilaya ametoa muda wa siku tatu 
hadi kufukia jumamosi tarehe 
09/04/2022 Wananchi wote wa eneo 
la machimbo kutoa mali zao zote na 
baada ya hapo ukaguzi utafanyika 
kuhakikisha eneo hilo linabaki sal-
ama.

Sambamba na hilo amewataka wa-
nanchi wote kuacha tabia ya kuu-
za kokoto barabarani na kuacha 
kuchimba vifusi hovyo hovyo ili 
kueupuka uharibifu wa mazingira 
ikiwa pamoja na kufuata maelekezo 
wanayopewa na Wataalamu.

Aidha Diwani wa Kata ya Mjim-
wema Mheshimiwa Omary Ngu-
rangwa amesema kuwa eneo hilo si 
salama kwa shughuli ya uchimbaji 
na serikali ilishatoa maelekezo kuwa 
eneo hilo lisitumike.

Naye bwana Ally Maganga ambaye ni Afisa Madini wa  Mkoa wa Dar es Sa-
laam amesema kuwa hakuna biashara au liseni yoyote ya uchimbaji katika 
eneo hilo na amewataka Wananchi wanao taka kuchimba vifusi kuhakiki-
sha wanapata liseni kutoka mamlaka husika

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Nyangassa akizungumza na 
wananchi wanaojihusisha na uchimbaji wa vifusi Mjimwema, kushoto ni 
Diwani wa Kata ya Mjimwema Mhe.Omary Ngurangwa.



DC Fatma Nyangassa awatoa hofu wazazi usalama wa chanjo ya polio 
kwa watoto 
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    Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni 
Mhe. Fatma Nyangassa awataka wa-
zazi kuwapeleka watoto wao kwenye 
vituo vya afya na kuwatoa kwenye 
nyumba zao pindi wahudumu wa 
afya wanapopita kutoa chanjo kwa 
watoto wenye umri wa chini ya mia-
ka mitano kwani ni salama.
          Mkuu wa Wilaya aliyasema 
hayo kwenye uzinduzi wa utoaji 
wa chanjo hiyo ulifanyika taraehe 
18 Mei  kwenye kituo cha afya cha 
kigamboni na kusema kuwa Tan-
zania haina bado ugonjwa huo la-
kini Serikali imechukua taahadhari 
baada ya jirani zetu kukumbwa na 
changamoto hiyo ili kuhakikisha 
watoto wanakua salama na afya nje-
ma.
      Aliongeza kwa kusema kuwa wa-
zazi watumie fursa hiyo kuwapatia 
watoto wao chanjo  hiyo muhimu  
kwakufanya hivyo tutakuwa na 
uhakika wa usalama wa watoto ku-
toweza kupata tatizo hilo.
     Aidha alisema kuwa chanjo hiyo 
haihusiani na chanjo nyingine zo-
zote wataalamu wa afya wameele-
keza chanjo nyingine zinaweza kue-
ndelea wakati na ya polio ikitolewa 
bila kuleta madhara yoyote.

“ Naomba mkawe mabalozi kwa 
wazazi wengine ili tuweze kufikia 
azma ya Serikali ya kuhakikisha 
watoto wote wanapatiwa chanjo 
hii, kwani,Serikali inaweka jitiha-
da kubwa kuhakikisha watanzania 
wanakua salama katika mazingira 
yote.” Alisema Mkuu wa Wilaya.
Mkuu wa Wilaya aliwashukuru wa-
hudumu kwa kuendelea kutoa 

Baadhi ya Wananchi walioshiriki kwenye uzinduzi wa zoezi la utoaji wa 
chanjo ya polio kwa watoto wenye umri kuanzia 0-5.

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Nyangassa (mwenye ushungi 
mwekundu) akishuhudia utoaji wa chanjo ya polio kwa watoto wenye 0-5 
baada ya kufanya uzinduzi kwenye Hospitali ya Kigamboni.

huduma nzuri mbali na changamoto na kuwataka kuendelea kuhudumia 
wananchi kwa kuangalia wagonjwa kwa jicho la ubinadamu ili waweze ku-
toa huduma za afya zenye tija inayozingatia utu na ubinadamu.

    Kwa upande wake Mganga Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni DK.Lucas 
David Ngamtwa alisema kuwa Kigamboni imejipanga kuhakikisha watoto 
wote wanaostahili ya kupata chanjo  wanapatiwa kwa watoa huduma ku-
hakikisha wanafikia kata zote 9 na Mitaa yake 67 ili kufikia azma ya Serikali 
ya kuwa na Taifa lenye Afya njema.
       Irene Yakobo Mkazi wa Kigamboni alitumia fursa hiyo kuhamasisha 
wazazi kujitokeza ili kuwapatia watoto wao chanjo hiyo muhimu.



Kigamboni yapewa pongezi kwa utekelezaji wa Usafi.
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   Pongezi hizo zilitolewa  katika zoezi 
la usafi wa jumamosi ya mwisho wa 
mwezi ambapo Wilaya ya Kigam-
boni kwa kushirikiana na Tanzania 
Environment and Empowerment 
(TEEMO) ambao wameungani-
sha tukio hilo na Maadhimisho ya 
mwezi wa Wanawake Duniani kwa 
kuungana na Wilaya ya Kigam-
boni katika usafi wa mwisho wa 
mwezi,ambapo mgeni rasmi ali-
kuwa Waziri wa nchi ofisi ya Maka-
mu wa Rais Muungano mazingira  
Mh.Selemani Jafo.

     Katika tukio hilo Mh.Selemani 
Jafo alimkabidhi cheti cha pongezi  
Mh.Fatma Almas Nyangasa kwa 
kuwa mstari wa mbele katika hara-
kati za usafi kwa Wilaya ya Kigam-
boni ,akikabidhi cheti hicho Waziri 
Jafo asema wanathamini

    Nae Mkuu wa Wilaya akiongea 
katika hafla hiyo alishukuru kwa 
pongezi na aliahidi kuendeleza 
juhudi hizo katika kuunga mkono 
juhudi za Rais wa jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mh.Samia Suluhu 
Hassan za kutaka kupandwa miti na 
kuhamasisha usafi katika maeneo 
yetu.

    Tukio Hilo limehudhuriwa na 
menejimenti ya Halmashauri ya 
Manispaa ya Kigamboni kama ili-
vyo ada kushiriki katika usafi kila 
jumamosi ya mwisho wa mwezi.

 juhudi za Mkuu wa Wilaya huyo ka-
tika kuhakikisha Kigamboni inaku-
wa safi,kwani amekuwa akitekeleza 
kwa asilimia mia moja agizo la Seri-
kali.

Aliongeza pia katika masuala ya 
usafi ,alizitaka pia ofisi zingine za 
Serikali,Taasisi za serikali kutekele-
za na kuhamasisha usafi katika 
maeneo yao ikiwepo maeneo ya 
masoko,stendi,maeneo ya mifereji 
na maeneo ya biashara na upandaji 
wa miti.

       Aidha katika tukio hilo Mh.Waziri 
na Mkuu wa Wilaya wameshiriki 
kupanda miti ili  kuendeleza utun-
zaji wa mazingira.Pia  amezitaka 
Halmashauri zote kutekeleza agizo 
la kupanda miti mil.1.5 katika 
Halmashauri zao.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Raisi Muungano na Mazingira Mhe. 
Selemani Jafo akimkabidhi cheti cha pongezi Mkuu wa Wilaya ya Kigam-
boni Mhe. Fatma Almasi Nyangassa ishara ya kutambua juhudi zake katika 
kutekelezamasuala ya usafi.

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. 
Fatma Almasi Nyangassa akishiriki 
zoezi la usafi  na viongozi wengine ka-
tika Hospitali ya Vijibweni.

# KIGAMBONI SAFI, 
WAJIBU WANGU#

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kigam-
boni Mhe.Ernest Ndambo akishiriki 
zoezi la usafi na viongozi wengine kwe-
nye Hospitali ya Vijibweni.
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Wakulima Kigamboni wapewa mafunzo ya zao la Mbaazi na umuhimu 
wake kiafya.

watu wanaohitaji kupunguza uzito 
ikiwemo na kuimarisha misuli ya 
mwili.
      Kwa upande wake Afisa kutoka 
shirika  lisilo la Kiserikali la ADRA 
, Mama Dinabina amesema kuwa 
ushirikiano wa Serikali na Mashiri-
ka yasiyo ya Kiserikali ni mzuri 
kwani unasaidia kuwawezesha wa-
nanchi kupata fursa mbalimbali bila 
gharama yoyote ikiwemo ya zao la 
mbaazi ambalo limewawezesha ku-
wanufaisha watu wenye lemavu wa 
ngozi (Albino).

   Teresia Januari ni Mkulima wa  
Kigamboni ,ameshukuru mafunzo 
yalitotolewa na kusema kwasasa ki-
paumbele kitakua ni zao la mbaazi 
kwani ameshatambua umuhimu wa 
zao hilo katika kuimarisha afya ya 
binadamu.
Mafunzo hayo yalikuwa ya siku 
moja ambapo yalihusisha mapishi 
ya aina mbalimbali yanayotokana 
na zao la Mbaazi.  13

     Halmashauri ya Manispaa ya 
Kigamboni kwa kushirikiana na 
wadau mbalimbali wa kilimo wa-
meendesha mafunzo ya  zao la 
kilimo cha zao la Mbaazi kwenye 
Bustani ya Gezaulole kwa lengo 
la kulitambulisha zao hilo na kue-
limisha Wakulima na Wananchi 
umuhimu wa zao hilo na matumizi 
yake kwa ustawi wa afya ya binad-
amu lakini pia kujiongezea kipato.

    Mkuu wa Idara ya Kilimo Ushirika 
na Umwagiliaji Bi. Priscilla Mhina 
amesema kuwa kupitia Idara yake 
walionelea ni vyema kulitambuli-
sha zao la mbaazi kwa wakulima wa 
Kigamboni ili kuwanufaisha waku-
lima kwa kujiongezea kipato lakini 
pia kuimarisha afya ya mwili kuto-
kana na faida ya kutumia zao hilo.

    Katika mafunzo hayo wakulima 
waliwezeshwa kujua kanuni za kili-
mo ikiwemo za uchaguzi wa eneo 
kwa kilimo cha mbaazi, uandaaji wa 
shamba, uchaguzi wa mbegu bora, , 
upandaji wa mbegu husani kwa ku-
tumia kitalu cha tray ili kuepukana

na vimelea vitakavyoathiri mmea, 
matumizi sahihi ya mbolea na ma-
tumizi sahihi ya Dawa katika ukuaji 
wa zao la Mbaazi.
  Akizungumzia faida ya zao la 
Mbaazi Afisa Lishe Mkoa wa Dar Es 
Salaam Bi. Anna Andrew amesema 
kuwa Mbaazi inasaidia kuongeza 
damu, kuwapa hamu ya kula watoto 
wanaosumbua kula, ni zao zuri kwa 
kushusha pressure na kusaidia

Mkuu wa Idara ya Kilimo Bi.Priscilla Mhina (Kulia) akitoa mafunzo ya 
nadharia kwa wakulima wa Kigamboni walioshiriki mafunzo ya zao la 
mbaazi kwenye kito cha kilimo Gezaulole.

Athumani MdoeAfisa kilimo msaidizi akiwaelekeza wakulima kuoteshea mbegu 
adhini

y ya kupanda mbegu ardhini
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Wajumbe wa Bodi za Usimamizi wa Vituo vya afya, 
Hosptali na Zahanati kufanya kazi kwa weledi
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  Naibu Meya Manispaa ya Kigamboni 
Mheshimiwa Stephano Waryoba amewata-
ka wajumbe wa bodi za usimamizi wa Vi-
tuo vya Afya katika Hospitali na Zahanati  
Manispaa ya Kigamboni kufanya kazi kwa 
weledi na kwa kujituma ili kutatua changa-
moto za kiafya kwa Wananchi.

Mheshimiwa Waryoba alitoa wito huo  
katika hafla fupi ya uzinduzi wa bodi za 
usimamizi wa Vituo vya Afya iliyofanyika 
Hospitali ya wilaya ambapo amewataka 
kufanya kazi kwa kuzingatia muongozo wa 
utekelezaji wa bodi hizo

Kwa upande mwingine Kaimu Mganga 
mkuu wa Manispaa ya Kigamboni Ndugu 
Iddy Kheri aliwataka wajumbe hao kuwa 
wazalendo kwa kubuni vyanzo vipya vya 
Mapato vitakavyosaidia katika upatikanaji 
wa vifaa tiba.

Kwa upande wake Mratibu wa Afya 
jamii wilaya ya kigamboni Bi. Dorice 
Batulaine aliwataka wajumbe wa bodi 
hizo kuonesha ushirikiano kwa wata-
alamu wa afya katika vituo wanavyo-
visimamia na kuacha kufanya kazi kwa 
mazoea.

Naibu Meya wa Manispaa ya Kigamboni Mhe. Stephano Waryoba ,Diwani wa 
kata ya Kisarawe II na Diwani wa Kata ya Kimbiji Mhe.Sanya Bunaya wakika-
bidhi kitabu cha mafunzo ya usimamizi wa vituo vya afya kwa mjumbe wa Bodi. 

Kaimu Mkurugenzi Manispaa ya Kigam-
boni Ndg.Charles Lawisso Leo amefungua 
mafunzo ya Mfumo wa NAPA awamu ya 
pili kwaajili ya kuwajengea uwezo Watend-
aji wa Kata,Mitaa na Wakusanya data ku-
weza kutekeleza vyema Uhakiki wa Anwani 
za Makazi.

Akifungua mafunzo hayo 30 Juni  kwe-
nye ukumbi wa Manispaa amewasisitiza 
washiriki hao kuwa makini ili zoezi la 
Uhakiki wa Anwani liweze kutekelezeka 
kwa ufanisi.
Aidha alitumia fursa hiyo kuwakumbusha 
wananchi wa Kigamboni kufika kwenye 
ofisi za  za Mitaa ili kuweza kuhakiki taarifa 
zao na kufanya marekebisho ikiwa yataku-
wepo.
Aliendelea kwa kusema kuwa Anwani za 
makazi ni zoezi linaloendelea likilenga 
kurahisisha zoezi la  Sensa ya watu na 
Makazi linalotarajiwa kufanyika August 23 
, pia Anwani hizi zitarahisisha utoaji wa hu-
duma kwa wananchi.
Mafunzo hayo yaliwezeshwa na Maaf-
isa kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na 
Wizara ya Habari na mawasiliano.

Mratibu wa Anwani za Makazi na Postikodi Kigamboni Magdalena 
Malunda akizungumza na washiriki wa mafunzo ya Uhakiki wa Anwani 
za makazi.

Bodi za usimamizi wa Vituo vya ku-
tolea huduma za Afya zimeanzishwa 
kwa kuzingatia sheria kwa lengo la 
kuongeza chachu katika utoaji wa hu-
duma za Afya

Uhakiki wa Anwani za Makazi 
watakiwa kufanyika kwa We-
redi
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Vijana 100 waliofuzu mafunzo ya kilimo cha kisasa katika kituo cha kilimo 
cha Gezaulole Kigamboni watakiwa kutumia ujuzi huo kujiajiri

Vijana wakiwa kwenye mafunzo ya nadharia ya kilimo cha mbo-
ga mboga kwa kutumia kitalu
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Vijana  wakiwa kwenye kwenye mafunzo ya kilimo cha kisasa 
kwa mfumo wa nadharia na vitendo

ili lengo la mafunzo litimie ,kwa 
kwenda kujiunga katika vikundi na 
kutumia fursa zilizopo za mikopo 
na kuanzisha kilimo biashara kwa 
pamoja ili kujiajiri na kujiongezea 
kipato. Mafunzo hayo yalitolewa 
kwa njia ya nadharia na vitendo 
ambapo waliweza kufundishwa 
kuhusu utengenezaji wa Kitalu 
nyumba,visumbufu vya mazao na 
namna ya kuvizuia ili kukuza uzal-
ishaji na kuongeza tija katika kilimo.

       Hii ni awamu ya pili mafunzo 
hayo kutolewa ambapo Vijana hao 
waliwezeshwa mafunzo hayo bila 
gharama yoyote .

      
   Tarehe 30/3/2022 wanafunzi 100 
waliokuwa wakipatiwa mafunzo ya 
mbinu Bora za kilimo cha kisasa 
walifuzu mafunzo hayo katika kituo 
cha Rasilimali kilimo kilichopo Ma-
nispaa ya Kigamboni Gezaulole.

      Akiongea mara baada ya kufun-
ga mafunzo hayo ya awamu ya pili 
Ndg Prisilla Mhina alisema Ofisi ya 
Waziri  Mkuu kupitia Kitengo cha 
vijana na ajira waliandaa programu 
ya kuwawezesha vijana katika kila 
Halmashauri  ambapo vijana wame-
kuwa wakinufaika kupata mafunzo 
ya kilimo cha kisasa na namna ya 
kujenga kitalu nyumba,kuihudumia 
na kuitumia na kisha kujiongezea 
kipato kwa kujiajiri kupitia kilimo.

     

Mkuu wa Idara ya Kilimo aliwataka 
kuyatumia kwa vitendo mafunzo 
waliyoyapata

#KIJANA SHIRIKI KIKAMILIFU 
SENSA  YA WATU NA MAKAZI 
AGOSTI 23 KWA MAENDELEO 
YAKO#
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KIGAMBONI 2022
SENSA KWA MAENDELEO JIANDAE KUHESABIWA

SENSA NI NINI??
Sensa ya Watu na Makazi ni utaratibu wa kukusanya,
kuchakata, kuchambua na kusambaza taarifa za
kidemografia, kiuchumi, mazingira na kijamii za watu
wote na makazi yao katika nchi kwa kipindi maalum.

Utaratibu huu huwezesha kupata takwimu za msingi 
kama idadi ya watu wotekwenye nchi kwa umri na kwa 
jinsi; hali zao za elimu; ajira; mahali wanapoishina ta-
arifa nyingine ambazo huwezesha Serikali Kufuatilia 

na Kutathmini Mipango ya maendeleo ya Taifa.

FAIDA YA SENSA YA WATU NA MAKAZI

Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2022 kama zili-
vyo sensanyingine zilizotangulia itatoa majawabu 
katika mambo yamsingi yanayohusu watu kiafya, 
kielimu, kijamii, kimazingira na kiuchumi.
Upimaji wa mipango mbalimbali ya Serikali hutege-
mea taarifa zinazotoka na aidha na Sensa au Tafiti 
ambazo chimbuko lake ni Sensa ya Watu na Makazi.
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1.ELIMU
SENSA HUSAIDIA

# Maamuzi ya wapi shule ijengwekutokana na wingi 
wa watoto wenyeumri wa kwenda shule
# Idadi ya walimu unaozingatia uwiano wa mwalimu 
kwa wanafunzi
# Idadi ya madarasa, matundu yavyoo na miundom-
binu ya huduma za usafi shuleni kulingana na wingi
wa wanafunzi
# Mahitaji ya vifaa vya kufundishia kama vile
vitabu, tablets na vitendea kazi vingine

SENSA ITAFANYIKAJE??
 Tarehe 23-28 Agosti 2022, Karani wa Sensa atafika ka-
tika kaya akiwa na Dodoso la Sensa na kuuliza maswali 
ambayo yatajibiwa na Mkuu wa Kaya au mtu mwingine 
yeyote katika kaya ambaye ana taarifa za kaya na wanaka-
ya waliolala ndani ya kaya husika usiku wa kuamkia siku 
ya Sensa. 
Ikumbukwe watakaohesabiwa ni watu wote bila kujali 
uraia wao ilimradi walilala ndani ya mipaka ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania usiku wa kuamkia siku ya Sensa
Sensa haihusishi watu kutoka katika kaya zao kwenda 
kwenye kituo maalum kwa ajili ya kuhesabiwa, badala 
yake watu watabaki katika kaya zao na kuendelea na shu-
ghuli zao, au baadhi ya watu tu wanaweza kubaki katika 
kaya ilimradi wahakikishe wanazo taarifa zote za wanaka-

ya na watu wote.

Katika nchi nyingi, Sensa ya Watu na Makazi 
ni chanzo pekee cha Takwimu za Kidemogra-
fiaambazo hutumika kupanga na kufuatilia 
utekelezaji wa mipango ya maendeleo ende-
levu ya Wananchi katika Sekta zote za kiuchu-
mi, Kijamii na Mazingira kama vile sekta ya 
elimu,Afya, Mazingira na pia zina mchango 
mkubwa katika kupunguza umaskini.

2.AFYA
SENSA HUSAIDIA 

#Maamuzi ya wapi kituo cha afya kijengwe ku-
tokana na wingi wa watu
#Idadi ya wahudumu wa afya unaozingatia 
uwiano wa watu
#Idadi ya wakunga au wahudumu wa afya 
waliopata Elimu ya ukunga na uzazi wa mpan-
go
#Mahitaji ya vifaa tiba na dawa



KIGAMBONI 2022
HABARI KATIKA PICHA
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Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Amosi Makalla aki-
wa pamoja na Viongozi wa Wilaya na TEMESA kwenye ziara 
yake ya kukagua mwenendo wa Vivuko vya Kigamboni.

Wajumbe wa ziara ya Kamati ya Fedha wakiwa 
kwenye picha ya pamoja mara baada ya kutembe-
lea miradi mbalimbali ya maendeleo.

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe.Fatma Nyan-
gassa akiwa ameambatana na wataalamu wa mani-
spaa kukagua miundombinu ya Soko la Feri.

Muonekano wa Vizimba vya Soko la Kisasa la Kibada linalo-
tarajiwa kuhudumia wafanyabiashara  kuanzia wadogo hadi 
wakubwa ambapo hadi kukamilika kwake Bilioni 6.1 zitaku-
wa zimetumika.

Limeandaliwa na;
Alda Phestor Sadango

Afisa Habari.
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