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         YALIYOMO

JARIDA LA MKUSANYIKO WA HABARI MBALIMBALI

DC Fatma alivyowaondoa hofu 
wananchi chanjo ya Uviko 19 

Baraza la Madiwani laiomba Wiz-
ara ya Ardhi kuachia eneo la Tungi 

dampo   

Manispaa ya Kigamboni kinara wa 2 ukusanyaji mapato kwa mwaka wa 
fedha 2020/2021,Miradi kabambe yatekelezwa kwa mapato ya ndani.

Mmoja wa mradi wa  uliotekelezwa kwa kutumia fedha za mapato 
ya ndani kwa kujenga nyumba ya Mkurugenzi karibu na eneo la 
ofisi ili kurahisisha utoaji wa huduma kwa wananchi kwa wakati.

2021

Watendaji wa Kata wakiwa wameketi kwenye 
pikipiki zao mara baada ya kukabidhiwa. Mwalo wa Samaki
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TAHARIRI

Karibuni wapenzi wasomaji wa Jarida letu la Kigamboni 2021 lililosheheni taarifa mbalimbali za utekelezaji 
wa miradi ya maendeleo na matukio yaliyofanyika kwa kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 

2021/2022. Jarida hili litakuwa likitolewa mara nne katika mwaka  wa Fedha yaani kwa kila robo mwaka kwa 
lengo la kuhabarisha umma kuhusu shughuli zilizotekelezwa na Manispaa.

Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni ni moja kati ya Manispaa 5 zinazaounda Jiji la Dar es  Salaam 
ambapo upande wa Kusini mwa Jiji hilo inapakana na Wilaya ya Mkuranga na Mashariki inapakana na 
Bahari ya Hindi (fukwe yenye urefu wa Kilomita 60).

      Awali Kigamboni ilikua sehemu ya Manispaa ya Temeke mpaka mwaka 2015 ilipotangazwa rasmi kupitia 
gazeti la Serikali lenye GN No.462 kuwa Manispaa Kamili inayojitegemea. Hata hivyo Kigamboni  ilianza rasmi 
kutekeleza majukumu yake kama Manispaa Mnamo Septemba 2016.

        Kijiografia Kigamboni ina ukubwa wa Kilometa za mraba 577.9 sawa na Hekta 57.786.8 ambapo kiutawala 
Kigamboni ina Tarafa 3 yaani Kigamboni, Somangila na Pembamnazi, Kata 9 na Mitaa 67. pia ina jumla ya 
Madiwani 13 kati yao Diwani mmoja ni Mbunge wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

          Idadi ya Watu wa kigamboni inakadiriwa kuongezeka kutoka sensa ya mwaka 2012 iliyokuwa na jumla ya 
watu 162,932 (wanawake 51.9% wanaume 49.1% mpaka kufikia watu 225,938 (wanaume 44.6% wanawake 55.4% 
mwaka 2018. Idadi kubwa ya watu wa Kigamboni ni Vijana kunzia miaka 20-34 , pia wapo watoto wengi wenye 
umri chini ya miaka 5 ambapo idadi ya wazee wenye umri kuanzia 60 ni ndogo ukilinganisha  na makundi 
mengine.

        Eneo kubwa la Kigamboni ni tambarare lenye muinuko kati ya 20m-50m, ina maeneo machache yaliyoi-
nuka zaidi ya 100m-120m, ambapo eneo kubwa bado halijaendelezwa mbali na kuwa limekwishapimwa kwa 
asilimia 60.

 Shughuli kuu za kiuchumi ambazo wananchi wake wanategemea ni Kilimo, uvuvi, ufugaji, biashara na utalii.

DIRA(VISION)
Kuwa na jamii iliyoelimika na yenye maisha bora kufikia  2025

DHAMIRA( MISSION)
Kutoa huduma bora za kijamiii na kiuchumi kwa kutumia kiufasaha rasilimali zilizopo na utawala bora kwa ajili 

ya kuboresha maisha ya wananchi

UTANGULIZI

KIGAMBONI 2021



KIGAMBONI 2021
BODI YA WAHARIRI

MWANDISHI

EDWIN OWAWA-  MKUU WA KITENGO CHA TEHAMA

HAPPY MKIARU-  AFISA TEHAMA
 

PRAYGOD MNDEME- AFISA TEHAMA

ISSA MSANGI-AFISA TEHAMA

JOSEPH SEMKIWA-AFISA HABARI
  

ELIAS MAFWELE-MCHUMI 
 

    
ALDA PHESTOR SADANGO

WAHARIRI

LINATOLEWA NA:
Kitengo cha Teknolojia Habari na Mawasiliano

Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni
S.L.P 36009

Dar es Salaam
Email:info@kigambonimc.go.tz      Tovuti:  www.kigambonimc.go.tz    

ERASTO N. KIWALE - MKURUGENZI MANISPAA YA KIGAMBONI

Kigambonimanispaa
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 ufuatiliaji  mapato hali iliyopelekea 
kufikia malengo. 

UTEKELEZAJI WA MAAGIZO
    Katika kutekeleza Agizo la Seri-
kali la kuhakikisha fedha za mapato 
ya ndani zinatumika kutekeleza na 
kukamilisha miradi kwa asilimia 
100 ili wananchi waweze kuona  
faida za mapato ya ndani na hati-
maye kuongeza mwamko wa ulipaji 
kodi  na ushuru, Halmashauri ya 
Manispaa ya Kigamboni ilifanikiwa 
kutekeleza miradi ifuatayo kwa
 kutumia mapato ya ndani kwa 
mwaka wa fedha ulioishia Juni 
2021:

Kama tunavyofahamu, Hal-
mashauri ya Manispaa ya 
Kigamboni kwamba ilikua 

sehemu ya Manispaa ya Temeke 
hadi hapo tangazo la Serikali 
mwaka 2015 kwa GN No. 462 lili-
potangaza rasmi  kuwa Manispaa 
inayojitegemea na kuanza maju-
kumu yake rasmi Septemba 2016.

  Tangu kuanzishwa kwa Ma-
nispaa hii ya Kigamboni kwa 
upande wa suala la usimamizi na 
ukusanyaji mapato imekua iki-
fanya vizuri, kwani uongozi wa 
Manispaa ulijipanga vizuri ku-
hakikisha malengo waliyoweka 
yanafikiwa hususani ya utekelez-
aji wa miradi ya maendeleo.

  Kihistoria Manispaa ya Kigam-
boni kwa mwaka wa fedha 
2016/2017  ilianza na kukusanya 
kiasi cha Shilingi Bilioni 2.8 am-
bapo hali ya makusanyo iliende-
lea kuwa nzuri  hadi   kufikia ku-
kusanya Bilioni 8.1. kwa mwaka 
wa fedha  2020/2021 .
 
  Aidha kwa kipindi chote cha mi-
aka minne Halmashauri ya Mani-
spaa ya Kigamboi imekuwa 
ikipata Hati safi.
      Mnamo Agosti mwaka huu 
Waziri wa TAMISEMI Mhe. Ummy 
Mwalimu alitangaza Manispaa 
zilizofanya vizuri kwenye ukusany-
aji mapato na kuiainisha Kigamboni 
kuwa Manispaa ya 2 kwa Manispaa 
zote Tanzania.
JITIHADA ZILIZOFANIKI-
SHA UKUSANYAJI MZURI WA 
MAPATO.
Mhasibu wa Mapato wa Manispaa 
Chrisostom Malingumu alisema

kwanza timu ya mapato ilifanikiwa 
kutoa elimu kwa wananchi juu ya 
umuhimu wa kulipa ushuru na kodi 
hivyo imesaidia wananchi kulipia 
tozo na ushuru bila shuruti
        Alisema pia kwa vyanzo vya 
mapato vilivyopo, Manispaa iliweza 
kuandaa vikosi kazi  vya ufuatiliaji 
kwa kila chanzo na vilitakiwa 
kuwasilisha taarifa kwenye vikao 
vya Menejimenti hali iliyopelekea 
uwajibikaji  kuongezeka kwani suala 
la mapato liliwekwa kuwa  la kila 
mtumishi na kila Idara. 
       Aidha aliongeza kwa kusema 
kuwa Manispaa ilifanikiwa kukusanya 
mapato vizuri kwa kutoa motisha kwa 
vikosi kazi vinavyofanya kazi ya 

UJENZI WA SHULE YA MSINGI MPYA YA KISASA YA GEZAULOLE.

     Mradi huu ulianzishwa ikiwa ni mbadala wa shule ya sasa ya msingi 
Gezaulole iliyopo pembezoni mwa bahari ya Hindi. Mipango ya baadae ya 
Halmashauri ni kuivunja shule ya awali ili kupisha shughuli za uwekezaji 
wa ujenzi wa Bandari na Soko la Samaki kama mradi mkakati wa kuon-
gezea mapato Halmashauri. 
        Aidha Shule ya zamani inamazingira hatarishi kwa wanafunzi hasa 
muda wa mafunzo kufanya baadhi ya wanafunzi ambao sio waadilifu kutu-
mia muda mwingi kukaa baharini kuliko kusoma.
            Ili kufanikisha hili Halmashauri ikishirikiana na wadau mbalimbali 
wa maendeleo inatekeleza mradi wa ujenzi wa Shule mpya ya Gezaulole 
yenye jumla ya madarasa kumi na mbiili (12) na ofisi tatu (3) za walimu, 
ujenzi wa choo chenye jumla ya matundu kumi na mbili (12) ambayo yana-
tarajiwa kuanza hivi karibuni. 
          Katika ujenzi wa Shule hii Halmashauri ya Manispaa ilifanikiwa 
kuchangia Milioni 75, Mfuko wa Jimbo Milioni 32, Ofisi ya Mkuu wa 
Wilaya Milioni 10.5 na CRDB Bank Milioni 30.

Ujenzi wa Shule ya Msingi 
mpya Gezaulole
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Miradi kabambe iliyotekelezwa kwa kutumia fedha za mapato
 ya ndani
KITUO CHA AFYA KIMBIJI- 

UJENZI WA JENGO LA XRAY

Kituo cha afya kimbiji ni miongoni 
mwa vituo vya afya nchini vilivyo-
pandishwa hadhi kutoka zahanati na 
kuwa kituo cha afya  katika mwaka 
wa fedha 2018/2019  ambapo Ma-
nispaa ya Kigamboni ilitenga kiasi 
cha Milioni 80 kujenga jengo la X-
Ray kwa lengo la kuboresha utoaji 
huduma za kiuchunguzi kwa njia ya 
mionzi.

  Ujenzi huu ulikuwa wa miezi 3 
kuaniza 22/02/-22/05 2021 kwa ku-
tumia force account ambapo hadi 
kufikia sasa mradi upo asilimia 90 
ya utekelezaji na jumla ya Milioni.60 
zimekwishatumika na sasa imebaki 
hatua ya uingizaji wa X-Ray 
mashine.
Kukamilika kwa mradi huu kuna-
tarajiwa kuhudumia jumla ya wag-
onjwa 360 kwa mwezi hali itakayo-
pelekea kuongeza upatikanaji wa 
huduma za kiuchunguzi kwa njia ya 
mionzi na hii itapunguza rufaa za 
wagonjwa, 
pamoja na gharama kwa wahitaji wa 
huduma hiyo  na kuongeza mapato 
ya kituo.

PIKIPIKI ZA WATENDAJI WA 
KATA.

  Aidha  Halmashauri ya 
Manispaa ya Kigamboni kupitia 
mapato yake ya ndani ilifanikiwa 
kununua pikipiki 9 zenye thamani 
ya Milioni 23.1 kwa Watendaji wa

Jengo la mionzi lililojengwa Kimbiji likiwa limekamilika ambapo utara-
tibu wa kuweka mashine ili huduma ianze kutolewa unaendelea.
Kata 9 wa Manispaa  ikiwa ni uwezeshwaji wa vitendea kazi  vitaka-
vyowawezesha kutimiza majukumu yao vyema ikiwa ni pamoja na ku-
wafikia wananchi pindi wanapowahitaji, kufatilia miradi ya maendeleo 
inayotekelezwa kwenye kata zao na kusimamia ukusanyaji wa mapato.

 KIGAMBONI 2021

Katibu Tawala Dalmia Mikaya   akikabidhi  namba ya pikipiki kwa 
Mtendaji wa Kata ya KisaraweII  Theophilda Christopher (katikati )  
Mstahiki Meya   Mhe.Ernest Mafimbo 
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Miradi kabambe iliyotekelezwa kwa kutumia fedha za mapato
 ya ndani
UTOAJI WA MIKOPO YA 10% 

Wilaya ya Kigamboni ime-
kua ikitekeleza agizo la 
Serikali kwa kutenga 

10% ya mapato yake ya ndani kwaa-
jili ya kutoa mikopo isiyokuwa na 
riba kwa vikundi vya wajasiliamali 
wanawake, vijana na watu wenye 
ulemavu.

Kwa mwaka wa fedha 2020/2021 
Halmashauri ya Manispaa ya 
Kigamboni ilitenga kiasi cha Mil.434 
ikiwa ni makisio ya bajeti ya mapato 
ya asilimia 10 ambapo hadi kufikia 
Juni 2021 mapato halisi ya 10% yali-
kua Milioni.699.

  Hadi kufikia Juni 30, 2021 jumla 
ya Milioni 885.1 zilitolewa kwa vi-
kundi 91 vya wananawake , vijana 
na watu wenye ulemavu sawa na 
asilimia 162. Kati ya fedha hizo Mil-
ioni 211.6 ni fedha zilizotokana na 
marejesho yaliyofanywa na vikundi 
vilivyowahi kunufaika na mikopo 
na Milioni 673.5 sawa na silimia 
96.3 ni fedha zilizotokana na 10% 
mapato ya ndani.

  Manispaa tangu kuanzishwa kwake mwaka wa fedha wa 2016/2017 hadi 
2020/2021 imekwishatoa mikopo yenye thamani ya Bilioni 2.4 kwenye vi-
kundi 551 vyenye jumla ya wanufaika 5095 kati ya vikundi hivyo vikun-
di vya wanawake 319, vikundi vya vijana 214 na vikundi vya watu wenye 
ulemavu 18.

Baadhi ya Bajaji zilizotolewa kama 
Mikopo kwa vikundi vya Vijana.

UJENZI NYUMBA YA MKURUGENZI
     Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni katika eneo la utawala bora ilipanga 
bajeti kwaajili ya ujenzi ya nyumba ya Mkurugenzi kupitia mapato yake ya ndani 
kiasi cha Milioni.190 ambapo hadi sasa ujenzi umekamilika kwa asilimia 99 
sehemu iliyobaki ni  marekebisho madogomadogo. 

  Ujenzi wa Nyumba hii umeweza kusaidia kiongozi kukaa karibu na maeneo yake 
ya kazi hivyo  kuweza  kumrahisishia kutoa huduma kwa wananchi kwa wakati na 
ukaribu zaidi.

UJENZI WA UZIO SHULE YA SEKONDARI PAUL MAKONDA.

  Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni pia ilitenga bajeti kiasi cha Mil-
ioni 25 kwaajili ya ujenzi wa uzio kwenye shule mpya ya Paul Makonda ili
 kuimarisha usalama wa wanafunzi na kulinda mipaka ya shule dhidi ya  
uvamizi.

 KIGAMBONI 2021

wanakikundi  wa kikundi cha Wanawake  cha Tushikamane group  waki-
wa wameshikiria bango la hundi ya mkopo uliotolewa na Manispaa kwe-
nye hafla fupi iliyofanyika ukumbi wa Kibada garden ikiwa ni utekelezaji 
wa agizo la kutenga asilimia 10  ya mapato ya ndani kwaajili ya makundi 
maalumu
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Miradi kabambe iliyotekelezwa kwa kutumia fedha za mapato
 ya ndani

UJENZI WA MWALO WA 
SAMAKI BUYUNI

 Halmashauri ya Manispaa ya 
Kigamboni kupitia mapato yake 
ya ndani ilifanikiwa kutenga kiasi 
cha Milioni.200 za kujenga mwalo 
wa Samaki Kata ya Pembamnazi ili 
kuchochea na kukuza shughuli za 
uvuvi na biashara. Hadi sasa mradi 
upo kwenye hatua za ukamilishwaji 
na kiasi cha  Milioni.167  zilikwi-
sha tumika kufikia Juni na mradi 
umeanza kutumika.

  Kwa kupitia mradi huu wa mwa-
lo wafanyabiashara na wavuvi 567 
wameweza kunufaika pamoja na 
kuwezesha vikundi 84 vya ufugaji 
mikopo yenye thamani ya Milion 
361.2 na vikundi 3 vya uvuvi vyenye 
thamani ya Milioni 57.8. 

UJENZI WA ZAHANATI YA 
MAWENI.

  Ujenzi wa Zahanati ya Maweni ni 
mradi ulioibuliwa na kutekelezwa 
na wananchi wa mtaa wa Maweni 
ili kusogeza karibu huduma za afya 
,kwani idadi ya watu ya Mtaa wa Mji 
mwema imekuwa kubwa  kwakuwa 
na jumla ya wakazi wapatao 14642.

  Gharama za mradi ni milioni 50.7 
ambapo milioni 27 ni mchango 
kutoka kwa nguvu za wananchi 
ambazo zilitumika kujenga jengo 
kuanzia hatua ya msingi hadi boma.

Muonekano wa  ndani wa Mwalo wa Samaki  uliojengwa Buyuni kata ya 
Pembamnazi kwa lengo la kuchochea na kukuza shughuli za uvuvi.

  Manispaa ilifanikiwa kuchangia jumla ya M.23.2 kutoka mapato yake ya 
ndani ambazo zilitumika katika hatua ya upauaji wa Jengo, kuweka miun-
dombinu ya umeme, majitaka na kupiga plasta ndani nje.

  Hadi kukamilika kwa mradi huu Juni 2022 unatarajia kuhudumia wa-
nanchi wa Maweni na Mitaa ya karibu hivyo utasaidia kusogeza huduma 
za afya hususani huduma za mama na mtoto ambapo awali iliwalazimu 
kutembea umbali mrefu kuzifuata.

              Ujenzi wa Zahanati  ya Maweni

 KIGAMBONI 2021
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Mkuu wa Wilaya ya Kigam-
boni Mhe. Fatma Almasi 
Nyangasa  alifanya kikao 

kazi na wakuu wa Idara na vitengo, 
Watendaji wa Kata na Mitaa kwa 
lengo la kufahamiana lakini pia 
kuwekeana mikakati mizuri katika 
kuhakikisha lengo la Serikali lin-
afikiwa.

   Akizungumza na wataalamu hao 
kwenye ukumbi wa Manispaa Mhe. 
Fatma alisema kuwa kwanza ange-
penda kuona ushirikianao unapewa 
kipaumbele katika kutekeleza ma-
jukumu ikiwemo kuona maeneo ya 
Mapato, Kero za wananchi, ulinzi na 
usalama, usafi pamoja na usimamizi 
na utekelezaji wa miradi ya maende-
leo (MKUUU) yanapewa kipaum-
bele.

  Akizungumzia suala la ukusanyaji 
mapato Mhe. Fatma alisema kuwa 
ni vyema kuhakikisha vyanzo vyote 
vya mapato vilivyoainishwa vinaku-
sanywa vizuri, kuongeza bidii ya 
kubuni vyanzo vipya vya mapato 
ambavyo vinaweza kuiongezea 
Manispaa Mapato, kuhakikisha 
mianya ya upotevu wa mapato yote 
inadhibitiwa kwa ukamilifu, ikiwa 
ni pamoja na kudhibiti fedha za 
umma kwa kufanyia matumizi kwa 
kuzingatia taratibu na kanuni.

Kwa upande wa kushughulikia 
kero aliwaasa Watendaji wa Kata 
na Mitaa kuepuka kuwa sehemu za 
migogoro na badala yake kuwa 
sehemu ya utatuzi kwa kusimamia 
haki, kuzingatia kufanya mikutano

ya kisheria kwa ngazi za chini (Kata 
na Mitaa) na kuhakikkisha wanatoa  
taarifa sahihi kwa wananchi.
Aidha aliwataka Watendaji wa Kata 
na Mitaa kuhakikisha wanaainisha 
migogoro ya ardhi iliyopo kwenye 
maeneo yao kwa kuonesha chanzo 
na namna ambavyo wanapende-
keza itatuliwe,  kuandalia taarifa na 
kuipeleka ofisi ya Mkuu wa Wilaya.

  Aliongeza kwa kuwataka maafisa 
utumishi kutatua kero za watumi-
shi kwa kuwafata mahali walipo na 
kwa kuanzia aliwataka maafisa hao 
kushughulikia kero zinazowakabili 
waalimu.

  Eneo la ulinzi na usalama Mkuu wa 
Wilaya alisema Watendaji wa Kata na 
Mitaa ndio watu muhimu katika ku-
hakikisha ulinzi na usalama upo katika 
maeneo yao hivyo ni vyema wakaimar-
isha vikundi vya ulinzi na usalama 
vilivyopo kwenye maeneo yao, na ku-
hakikisha wanasimamia na kudhibiti 

 upitishwaji wa bidhaa za magendo 
kwenye maeneo yao na uhamiaji ha-
ramu.
  Katika suala la usimamizi na 
utekelezaji wa miradi ya maende-
leo alisema ni muhimu kuhakikisha 
wananchi wanashirikishwa katika 
utekelezaji wa miradi kwa kuwapa 
uelewa wa kutosha na kuwafanya wa-
one wao kuwa ni sehemu ya miradi 
iliyopo kwenye maeneo yao.
  Watendaji wa Kata na Mitaa walita-
kiwa pia kuhamasisha wananchi wa 
Kigamboni kuhusiana na kujilinda 
kwa kuchukua tahadhari dhidi ya 
wimbi la tatu la ugonjwa wa korona.
      
    Kwa upande wake Mkurugenzi wa 
Manispaa ya Kigamboni Ndg. Erasto 
Kiwale alisema kuwa ,anaahidi ku-
hakikisha maelekezo yote yaliyo-
tolewa kufanyiwa kazi kwa weledi na 
kwamba amefurahishwa na  neno la 
mkuu wa Wilaya kutaka kuwa seh-
emu ya maendeleo ya Kigamboni na 
kuhimiza ushirikiano jambo ambalo 
ni jema katika ufanisi wa kazi .

Mambo 5 msisitizo wa DC Fatma kwa Watendaji wa Kigamboni

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Nyangassa akiwasilisha 
mambo 5 kwa Watendaji, kushoto ni Mkurugenzi wa Manispaa  Erasto 
Kiwale na Kulia ni Katibu Tawala Dalmia Mikaya

 KIGAMBONI 2021
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Baraza la Madiwani laiomba Wizara ya Ardhi kuliachia eneo la Tungi 
(Dampo) kuwa Miliki halali ya Kigamboni

Baraza la madiwani kwa 
Pamoja  liliomba wizara ya 
ardhi kuliachia eneo la tungi 

(eneo la dampo) ambalo Manispaa 
lilijipangia matumizi kwa lengo 
la kuongeza mapato kwa kutumia 
wawekezaji  baada ya jitihada  za 
awali kutoleta matokeo 
chanya.

  Akizungumza kwa niaba ya Madi-
wani Mstahiki Meya Mhe. Ernest 
Mafimbo  alisema ni takribani mi-
aka miwili wamekuwa wakifuatilia 
umiliki wa eneo hilo ambalo lipo 
ndani ya Manispaa ili kuweza  ku-
litumia kwani kwa sasa eneo lile 
limeonekana  kutokuwa na  cho-
chote kinachoendelea zaidi ya ku-
lundikwa takataka.

“ Tuliwaelekeza watendaji kurudi 
tena Wizarani ikiwezekana wamfikie 
hadi Waziri na  kuona namna bora 
ambayo inaweza kufanyika ili lile 
eneo liweze kuwa miliki halali kwa 
Manispaa kwani mpango wa matu-
mizi tulionao ni Mzuri na kwakiasi 
kikubwa umelenga kuongeza Mapa-
to yatakayotuwezesha kutekeleza 
miradi yetu ya maendeleo”Alisema 
Meya

  Kwa upande wake Mkurugen-
zi wa Manispaa ya Kigamboni 
Erasto Kiwale alizungumzia ma-
fanikio ya Mwaka wa fedha ulio-
pita na mipango ya mwaka wa 
fedha ujao  aliwashukuru Waheshi-
miwa Madiwani Pamoja na watend-
aji kwa ujumla kwa namna ambavyo 
wameweza kushirikiana kwenye

wamejipanga kuhakikisha wana-
boresha miundombinu kwa kutenga 
Milioni 800 kutoka mapato ya ndani  
kwa elimu Msingi na Sekondari iki-
wa pia ni utekelezaji agizo la  Seri-
kali kupitia TAMISEMI.

  Kwa upande wa Miundombinu ya 
barabara na mitaro alisema  imeku-
wa ni changamoto nyingine kubwa 
kwani kwa awamu zilizopita Kigam-
boni haikuweza kuwekwa kwenye 
miradi ya DMDP na ilibaki nyuma 
sana sababu ya ule mpango wa KDA 
ambao haukuruhusu uendelezaji 
Hivyo,  kama Manispaa imeweka 
bajeti ndogo  kwa kuanzia kama Mil 
ioni 144 ambazo zitaelekezwa 
kwenye kusaidia kuboresha miun-
dombinu hiyo  na itaendelea kuon-
geza fedha kadri ya mapato yataka-
vyokuwa yanaongezeka.
  Mkutano wa Baraza wa kufunga 
mwaka wa fedha 2020/2021 uli-
fanyika kwenye ukumbi wa Mani-
spaa ya Kigamboni.

suala la utekelezaji  wa miradi ya 
maendeleo hususani katika ukusan-
yaji mapato kwa kufikia 109%.

 Aidha pia aliishukuru sana Seri-
kali kuu kwa  kuendelea kuwezesha 
utekelezaji wa shughuli mbalimbali 
za Manispaa kwa kuipatia fedha  
zaidi ya asilimia 94 ambazo ziliele-
kezwa kwenye sekta ya elimu, amba-
po  kwenye elimu bila malipo Elimu 
Msingi Mil.400 , Elimu sekondari  
zaidi ya Bil.1, Sekta ya afya kwa ku-
ongeza ujenzi wa wodi 3 Hospitalini  
milion 500, milioni 150 kwaajili ya 
kuendeleza Zahanati na  ujenzi wa 
vituo vya afya 2 vya Tundwi Son-
gani milioni 400 Pamoja na Chekeni 
Mwasonga milioni 500.

  Aliongeza kuwa Sekta ya elimu 
imekuwa na changamoto kubwa sa-
babu ya ongezeko la wanafunzi ku-
tokana na elimu bila malipo kama 
ambavyo taarifa ilivyoonesha hivyo

Waheshimiwa Madiwani wakifatilia kwa makini mrejesho wa taarifa ya 
umiliki wa eneo la Tungi kutoka kwa mtaalamu(haonekani pichani)

 KIGAMBONI 2021
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Mkuu wa mkoa wa Dar 
es salaam Mheshimiwa 
Amos Makala aliwataka 

wataalamu wa idara ya Ardhi Ma-
nispaa ya Kigamboni kuhakikisha 
wanatatua kero za wananchi kwa 
juhudi zote ili kuepuka migogoro.

  Mheshimiwa Makala alitoa wito 
huo mchana katika Mkutano wa 
kusikiliza kero za wananchi ulio-
fanyika katika uwanja wa Mjmwe-
ma ikiwa ni utaratibu aliyouanzisha 
kwa lengo la kuwafikia wananchi 
katika majimbo yao.

  “Niwahakikishie katika utaratibu 
huu nitakuwa nanyi kusikiliza hadi 
hatua ya mwisho nimejitoa kuwatu-
mikia nitakuwa nanyi hadi hatua ya 
mwisho.” Alisisitiza 

  Wakati huo huo Mhe. Makalla aliz-
itaka Taasisi zote kubwa zilizoshika 
maeneo makubwa Kigamboni kuji-
tokeza Mara moja katika Serikali za 
Mitaa husika na kuyatambua mae-
neo yao, kuyasafisha na kuyaendele-
za ili kuepuka Migogoro na wakazi 
jirani na maeneo hayo.

  Kuhusu changamoto ya Maji, 
Umeme na Barabara Mhe.Makalla 
alisema kuwa jumla ya shilingi Bil-
lioni 24.7 zimetengwa ili kutekeleza 
Mradi Mkubwa wa Maji wa visima 
vya Kimbiji na Mpera ambapo maji 
hayo yataenda kunufaisha Kata zote 
za Kigamboni.

  Aidha, aliongeza kwa kusema kuwa 
Mhe. Rais Samia Suluhu  Hassan

ameshaidhinisha shilingi Billioni 3 ili kutekeleza Mradi Mkubwa wa Tarura pia 
zaidi ya shilingi Billioni 1.7 zimekwishatengwa ili kuunganisha Umeme ka-
tika sehemu zisizokuwa na Umeme.
        Naye Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kigamboni Mheshimiwa Ernest 
Ndamo Mafimbo alimpongeza Mkuu wa Mkoa kwa utaratibu mzuri ali-
ouanzisha  kwa kuhamishia shughuli zake Majimboni kwa kusikiliza kero 
za Wananchi na aliomba utaratibu huo kuwa endelevu.
       Mheshimiwa Mafimbo pia  alitumia fursa hiyo kutoa wito kwa wanan-
chi kujitokeza kwa wingi kuchanja chanjo ya ugonjwa wa corona ikiwa ni 
njia sahihi ya kujilinda na ugonjwa huo.
         Sambamba na hilo Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mheshimiwa Fatma 
Almasi Nyangassa alieleza kuwa Wananchi wa Kigamboni walifarijika sana 
kwa ujio wa Mkuu wa Mkoa na wako tayari kuwasilisha kero zao.

Mkuu wa mkoa wa Dar es salaam Mheshimiwa Amos Makala awataka 
wataalamu wa Idara ya Ardhi kutatua kero

Mkuu wa Mkoa wa Dar Es Salaam Mhe. Amos Makalla akizungumza 
na wananchi wa kigamboni waliofika kutoa kero zao ikiwa ni pamoja na 
kutoa maelekezo kwa Viongozi wa Wilaya ya Kigamboni juu ya utatuzi 
wa Kero .

Pichani ni baadhi ya wananchi waliofika kuwasilisha kero zao kwenye 
Mkutano wa Kusikiliza kero za Wananchi uliofanyika viwanja vya 
mjimwema  10
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  Aliongeza kwa kusema kuwa chan-
gamoto haziishi  lakini tunaowa-
jibu wa kuhakikisha tunatatua moja 
moja kwa kadri nafasi inapopa-
tikana hivyo, hivyo, amewaomba 
NMB kuendelea kuishika mkono.
Kigamboni katika kusaidia juhudi za 
Serikali za kuboresha utoaji huduma 
kwa wananchi.

   Wakati  huohuo aliwataka wahu-
dumu wa Afya na Walimu wa Shule 
waliopokea vifaa kuhakikisha wa-
navitunza na kutumia kadri ya ma-
hitaji ili kuwapa morali NMB na 
wadau wengine kuendelea kuiona 
Kigamboni inastahili kupewa kipa-
umbele katika kuunga mkono juhudi 
za maendeleo.

   Mstahiki Meya wa Manispaa Mhe. 
Ernest Mafimbo aliwashukuru NMB 
kwa niaba ya wananchi na 
 

kusema kuwa Serikali haina uwezo 
wa kutatua changamoto zote kulin-
gana na ufinyu wa bajeti hivyo wa-
napotokea wadau kama NMB inaku-
wa inaisaidia katika utoaji huduma 
bora.

  Meneja wa NMB kanda ya Dar es 
Salaam Donatus Richard aliishukuru 
kigamboni kwa ushirikiano na ku-
watambua kama wadau wa maende-
leo  na kusema kuwa  itaendelea ku-
toa ushirikiano kwani  kila mwaka 
imekua ikitenga 1% kwaajili ya ku-
rudisha faida kwa jamii na wame-
lenga maeneo ya Afya, Elimu na 
Majanga yasiyotegemewa.

  Aliongeza kusema kuwa kwa mwa-
ka uliopita walitenga  zaidi ya Tsh.
Bilioni 2 ili itumike katika kurejesha 
kwa jamii , wao  Kigamboni ni jamii 
yao na wamekuja  kuadhimisha 
rejesho kwa jamii kwani hawawezi 
kuendelea kama jamii haipo.

Mkuu wa Wilaya ya Kigam-
boni Mhe. Fatma Almasi 
Nyangassa aliwashukuru 

NMB kwa msaada wa vifaa vyenye 
thamani ya zaidi ya M.25 walivyotoa 
katika  Hospitali ya Wilaya ( maben-
chi 50 ya kupumzikia wagonjwa) , 
Madawati 50 shule ya msingi Ungin-
doni , mabati 200 Shule ya Msingi 
Rahaleo na mabati 180  Sekondari 
ya Kigamboni ikiwa ni sehemu ya 
kurejesha faida kwa jamii.

  Akizungumza wakati wa maka-
bidhiano hayo Mkuu wa Wilaya 
alisema vifaa walivyovitoa vitasaidia 
kuboresha utoaji huduma na kiten-
do cha NMB kuichagua Kigambo-
ni  kimeonesha ushirikiano mzuri 
walionao kwani wangeweza kwenda 
kwingine sababu wahitaji ni wengi.

Meneja wa NMB kanda ya Dar Es Salaam Donatus Richard  na Mkuu wa 
Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Almasi Nyangassa wakizungmza  na 
kusisitiza ushirikiano wakati wa makabidhiano ya madawati ya 
wanafunzi  wa Shule ya Msingi Ungindoni 

Meneja wa NMB kanda ya Dar Es 
Salaam Donatus Richard  akifura-
hi na Mkuu wa Wilaya ya Kigam-
boni Mhe. Fatma Almasi Nyangas-
sa wakati wakikabidhiana Mabati 
eneo la Shule ya Msingi Ungindoni.

“Asante NMB, tunaomba muendelee kutushika mkono Kigamboni” DC 
Fatma

  11



 KIGAMBONI 2021
Baraza la Madiwani lapitisha  Taarifa ya hesabu za mwisho kwa 
mwaka wa fedha 2020/2021 kwa mikono miwili 

Baraza la Madiwani Manispaa 
ya Kigamboni  kwa pamoja 
lilipitisha  taarifa ya  hesabu 

za mwisho yaani Final Accounts 
zilizoishia 30.06.2021 ikiwa ni 
takwa la kisheria na kuwapongeza 
watendaji kwa kukamilisha taarifa 
hiyo ikiwa  ni mwaka wa tano  kwa 
Halmashauri kufunga hesabu zake 
tangu kuanzishwa na  kupata hati 
safi kwa miaka minne mfululizo.
     
Akiwasilisha taarifa hiyo kwa niaba 
ya Mkuu wa Idara ya Fedha Jenove-
va  Meshi alisema kwa mwaka huu 
wa fedha 202/2021 imefunga vitabu 
vitano  vya hesabu za mwisho   
ambavyo ni, Kitabu kikuu (consoli-
dated financial statements), Mfuko 
wa afya ya pamoja (Health Basket 
financial statements 202/2021), 
ment).
Mfuko wa wanawake, vijana na 
watu wenye wenye ulemavu (wome

men,youth and disability financial 
statement), mradi wa tofali (Bricks 
projects financial statement), na 
Mfuko wa kunusuru Kaya Masikini 
(TASAF project financial state-
ment).
   Aidha katika kikao hicho Diwani 
wa Kata ya Kigamboni Mhe.Dotto 
Msawa alishauri kuepuka  baki ya 

 fedha kwa fedha zinazoletwa na 
serikali kuu kwajili ya kutekeleza 
miradi ya maendeleo.
       Kaimu Mkurugenzi wa Mani-
spaa Charles Lawisso alisema kuwa 
amepokea mapendekezo yote yali-
yotolewa ikiwa na kujitahidi kutu-
mia fedha kadri zinavyoletwa inga-
wa wakati mwingine inakua ngumu 
kutokana na sheria za manunuzi 
kubana na fedha hizo kutofika kwa 
wakati.
         Taarifa za uwasilishwaji wa 
hesabu za mwisho zilifanyika  kwe-
nye kikao cha Baraza maalumu lili-
lofanyika kwenye ukumbi wa Mani-
spaa.

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kigamboni Mhe. Ernest Mafimbo kati-
kati akihitimisha upokeaji wa taarifa za Hesabu, kushoto ni kaimu Mku-
rugenzi Charles Lawiso na kulia ni Naibu Meya Mhe. Stephano Wryoba.

Jamii yaaswa kuenzi misaada ya wadau

Mkuu wa Wilaya ya Kigam-
boni Mhe Fatma Alma-
si Nyangasa aliwataka 

walimu, wanafunzi na jamii kwa 
ujumla kuenzi na kutunza Samani 
mbalimbali zinazotolewa na wadau 
ikiwa ni njia ya kuheshimu michan-
go hiyo katika secta mbalimbali.

  Mhe Nyangasa alitoa wito huo  
alipokuwa akipokea msaada wa viti 
pamoja na meza zake 200

vilivyotolewa na shirika la Bima 
(NIC) vyenye thamani ya shilingi 
Mil 20 Katika hafla fupi iliyofanyika 
shule ya Sekondari Aboud Jumbe 
iliyopo Manispaa ya Kigamboni.

  Katika makabidhiano hayo Mhe 
Mkuu wa wilaya pia alisema Serikali 
inatambua mchango wa vijana 
katika kukuza maendeleo ya nchi 
kupitia nyadhifa ya chini kwa 
kutatua changamoto katika sekta ya 

Mhasibu  Jenoveva Meshi akiwasil-
isha taarifa ya ufungaji wa Hesabu 
kwa niaba ya Mkuu wa Idara ya 
Fedha
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Jamii yaaswa kuenzi misaada ya wadau

elimu.
   Akitoa msaada huo mwakilishi  wa 
Meneja wa shirika la Bima Ndugu 
Karimu meshack ambaye ni Meneja 
Uhusiano katika shirika hilo alise-
ma, Shirika limetoa msaada huo iki-
wa ni kutambua juhudi za Serikali 
katika kuboresha secta ya elimu ku-
pitia sera ya elimu bila malipo am-
bapo uhitaji wa viti na meza umeku-
wa ni changamoto kubwa kutokana 
na muitikio mkubwa wa jamii.

  Aidha Meneja Uhusiano aliahidi 
kuendelea kushirikiana na Wilaya 
ya Kigamboni katika kutatua chan-
gamoto mbalimbali hususani katika 
sekta ya elimu.

  Akiongea  kwa niaba  ya Wanafunzi 
wa Aboud Jumbe mwanafunzi Lusa-
jo Mwasilu alipongeza Shirika kwa 
kuwapatia nyenzo zitakazowasaidia 
katika masomo yao na kuahidi 

kufanya vizuri katika masomo yao kupitia msaada huo.

  Shirika la Bima lilitoa jumla ya viti na meza 200 vilivyogawanywa ka-
tika shule 3 ambazo ni shule ya Sekondari Aboud Jumbe viti na meza 100, 
Kisarawe II viti na meza 50, pamoja na Minazini Viti na meza 50

     Maafisa Ugani Kigamboni wajengewa uwezo mafunzo ya M-Kilimo 

Maafisa ugani wa Hal-
mashauri ya Manispaa 
ya Kigamboni walipati-

wa mafunzo ya namna ya kutumia 
mfumo wa M-Kilimo kwa lengo la 
kuwajengea uwezo ili waweze kuhu-
dumia wakulima kwa  weledi na 
ukaribu.

    Mkufunzi wa mfumo huo 
Mhandisi wa Kilimo Rajab Kitilige 
alisema wameamua kutoa mafunzo 
ya ana kwa ana kwa wagani  ili ku-
boresha utoaji huduma kwani awali 
walifanikiwa kufanya mafunzo kwa 
njia ya mtandao pekee

    Aliongeza kwa kusema kuwa 
Mfumo wa M-Kilimo umegawa-
nyika katika maeneo  mawili ya 
kutoa huduma ya ushauri kwa 
wakulima juu ya huduma za ugani 
na kuunganisha wakulima na 
wanunuzi wa mazao yao.

     Mafunzo hayo yalifanyika kwenye 
ukumbi wa Manispaa  na yalitolewa 
na Mkufunzi kutoka Ofisi ya Mkuu 
wa Mkoa, mhandisi wa Kilimo
 Bw. Rajabu Kitigile.

Maafisa Ugani wa Kigamboni 
wakigatilia kwa makini mafunzo 
ya mfumo wa M-Kilimo

Baadhi ya wanafunzi wa Shule ya Sekondari ya Aboud Jumbe  wakiwa 
wameketi kwenye viti na meza zilizotolewa na Shirika la NIC kwa lengo 
la kuboresha mazingira ya kufundishia wanafunzi
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Halmashauri ya CCM Wilaya ya Kigamboni yaipongeza Manispaa kwa 
ukusanyaji mzuri wa mapato.

Halmashauri ya chama cha 
mapinduzi CCM Wilaya ya 
Kigamboni ikiongozwa na 

mwenyekiti wake  wa Wilaya Henry 
Chaula  kwa pamoja waliazimia ku-
toa tamko la kuipongeza Manispaa 
na Wilaya ya Kigamboni kwa ujum-
la kwa kufanya vizuri kwenye zoezi 
la ukusanyaji mapato kwa kuvuka 
lengo la mwaka walilokuwa wame-
jiwekea kutoka Bilioni 7.7 hadi Bil-
ioni 8.1  sawa na asilimia 105.4 kwa 
kipindi cha mwezi Julai 2020 hadi 
Juni 20, 2021.

Pongezi hizo zilitolewa wakati 
walipokuwa wakipokea taarifa ya 
utekelezaji wa Ilani ya Chama Cha 
Mapinduzi kwaajili ya uchaguzi 
mkuu wa mwaka 2020 kwa kipindi 
cha mwezi Januari hadi Juni 2021 
ambapo  alisema kuwa Kigamboni 
ya sasa si ile ya kwanza kwani mab-
adiliko yanaonekana  na kwamba 
hiyo ni kazi nzuri ya watendaji.

  Aidha  Mwenyekiti Henry ali-
waelekeza Watendaji kutumia ngu-
vu kubwa katika kutoa elimu kwa 
wananchi na kutumia lugha nzuri 
katika kila eneo wanalojihusisha na 
wananchi badala ya kutumia nguvu  
.

  Katika kuhakikisha Kigamboni 
inazidi kukua na kusonga mbele 
kimaendeleo Mwenyekiti Henry 
aliwataka Watendaji kufanya kazi 
kwa uadilifu  ikiwa ni pamoja na 
kufanyia kazi maboresho yaliyotole-
wa na wajumbe mbalimbali pindi 
walipokuwa wakijadili taarifa ya 
utekelezaji.

      Halmashauriya CCM pia iliwapongeza TRA Kanda ya Kigamboni kwa 
ukusanyaji mzuri wa mapato ambapo kwa kipindi cha Januari hadi Juni  
2021 ililenga kukusanya 2.2 Bilioni na kufanikiwa kukusanya Bilioni 2.5 
hadi kufikia Juni 10, 2021.

      Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni Mhe. Fatma Almasi 
Nyangassa aliishukuru Halmashauri ya wilaya CCM kwa maoni mbalim-
bali na maelekezo waliyoyatoa kwa lengo la kuiboresha Kigamboni na kua-
hidi kuhakikisha yanafanyiwa kazi kwa uaminifu.

    Kikao hicho kilifanyika kwenye ukumbi wa Manispaa ambapo Taasisi 
za TARURA, DAWASA,TANESCO,TRA na Wakala wa Vivuko TEMESA 
walishiriki katika kutolea ufafanuzi hoja mbalimbali na kupokea ushauri 
uliotolewa.

Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigamboni Erasto Kiwale akiwasilisha taarifa 
kwenye kikao cha kupokea taarifa ya Utekelezaji wa Ilani.

Mwenyekiti wa CCM Wilaya Henry Chaula akipongeza Wilaya na 
Manispaa kwa kukusanya vizuri mapato kwa niaba ya wajumbe wote.
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LEAT na Manispaa ya Kigamboni Ushirikiano wenye matumaini  katika 
mapinduzi ya kimazingira.

Diwani wa Kata ya Tungi na 
Mstahiki Meya wa Ma-
nispaa ya kigamboni Mhe.

Ernest Mafimbo alisema kuwa 
anaimani ushirikiano wa LEAT 
katika mapinduzi ya kimazingira 
utakua na matokeo chanya na kua-
cha alama hata baada ya kumaliza 
muda wake.

     Mstahiki Meya aliyasema hayo 
kwenye ofisi ya Mtaa wa Magogoni 
alipokuwa na wataalamu wa LEAT 
waliofika kupata muongozo wa 
kutembelea maeneo yenye changa-
moto ya kimazingira ili kufahamu 
jitihada zilizofanywa na Manispaa 
na wao kama Tasisi  kuona  namna 
wanaweza kutoa msaada.

   Akitolea ufafanuzi Meya alisema 
kuwa Kata ya Tungi inachangamoto 
kubwa lakini kwa kutumia wadau 
mbalimbali ikiwemo wajumbe wa 
nyumba kumi na mabalozi wa-
meendelea kuchukua jitidaha za 
kupambana na uharibifu wa kima-
zingira ikiwemo kuweka ulinzi na 
kutoa elimu ambayo bado inaende-
lea kutolewa ili kuwafanya wanan-
chi kutambua umuhimu wa kutunza 
mazingira kwa mstakabali wa Afya 
na maendeleo kwa ujumla.

    Kwa upande wake afisa mazingira 
wa Manispaa Bw. Sixbert Kyaruzi 
alisema kuwa kumekuwa na tabia ya 
wananchi  kuvamia viwanja visivyo-
endelezwa na kutupa taka, kama 
wataalamu wamekuwa  wakifanya 
juhudi za kuwatambua wamiliki na 
kuwapa notisi za kuendeleza  

maeneo yao ili kudhibiti hali hiyo.
     Kyaruzi alisema kuwa anaamini mbali na kusimamia sheria , tatizo la 
utupaji taka kwenye maeneo yasiyo rasmi  litadhibitiwa pindi mradi wau-
jenzi wa dampo la kisasa Kisarawe II utakapokamilika.

      Afisa Mazingira wa LEAT Agnes Ng’wandu alisema Taasisi yao itaende-
lea kutoa elimu kwa wananchi na kuandaa semina kwa viongozi wa ngazi 
za Manispaa, Kata na Mitaa ili kusaidiana katika jitihada za kudhibiti suala 
la  uharibifu wa mazingira.

    LEAT ni Taasisi isiyo ya Kiserikali inayoshughulika na masuala ya ulinzi 
na uhifadhi mazingira na rasilimali za maliasili inayofanya kazi kwa kush-
irikiana na Manispaa za Mkoa wote wa Dar es Salaam ambapo kwa Kigam-
boni  wamekwisha kutembelea Kata za Vijibweni, Kigamboni, Tungi na 
Kibada.

moja ya eneo la Mtaa wa Magogoni lililoathirika na ujenzi holela ulio-
peleka kuziba mkondo wa maji hatimaye kusababisha maji kutuama 
nyakati zote za  kiangazi na masika.

Wataalam wa LEAT  na Viongozi 
wa Manispaa walipotembelea eneo 
la Vijibweni 

wataalamu wa LEAT na viongozi 
wa Manispaa walipotemnelea eneo 
la Feri kuona uharibifu  mazingira
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Miradi yenye thamani ya Bilioni 1.3 ilipitiwa na Mwenge maalumu wa
 Uhuru  mwaka 2021

Mwenge wa Uhuru 2021 
Wilayani Kigamboni uli-
kimbizwa kilometa 82.3 

katika Tarafa tatu (3) (Kigamboni, 
Somangila na Pembamnazi) na Kata 
tano (5) (Vijibweni, Kigamboni, 
Mjimwema, Somangila na 
Kimbiji).

   Mwenge huo uliweza kupitia mi-
radi ya maendeleo ya ujenzi mitano 
(5) katika Sekta za Afya miradi mi-
wili (Uwekaji mawe ya msingi katika 
miradi ya ujenzi wa Zahanati na 
Jengo la Mionzi katika Kituo cha 
afya Kimbiji), Elimu miradi 
miwili (Uzinduzi wa Jengo la 
Ofisi ya Uthibiti Ubora wa Elimu na

Uwekaji wa jiwe la msingi katika 
ujenzi wa Bweni la Wanawake shule 
ya Sekondari Kimbiji) na Barabara 
mradi mmoja (Ujenzi wa Barabara 
ya Azimio – Mashujaa yenyeure-
fu wa kilomita 1,46) na kukagua 
shughuli za mradi wa kikundi cha 
VEMA na mradi mmoja (1) 
uliopitiwa na Mbio za Mwenge wa 
Uhuru za mwaka 2019 (Ukarabati 
wa Kisima cha Maji Gezaulole) .

        Miradi hiyo  iliyopitiwa na Mwenge 
wa Uhuru mwaka 2021 ilikuwa na  
thamani ya Sh. 1,306,469,431.75  
zikiwemo Sh. 31,110,000.00 za mi-
chango na nguvu za 

wananchi, Sh. 113,226,829.64 za 
Mapato ya Ndani ya Halmashauri 
na Sh. 1,162,132,602.11 fedha toka 
Serikali Kuu.
        
   Aidha kwenye uwanja wa mkesha 
Mwenge wa Uhuru mwaka 2021 
ulikagua mabanda mbalimbali ya 
shughuli za Kiuchumi na Kijamii 
ikiwemo mabanda ya mapambano 
dhidi ya dawa za Kulevya, mapam-
bano dhidi ya Malaria, TAKU-
KURU, Vikundi vya Kiuchumi, 
Mfuko wa Afya ya Jamii, masuala ya 
Lishe, mapambano dhidi ya  VVU/
UKIMWI, TEHAMA, Watu wenye 
Ulemavu na Maonyesho ya shughuli 
za Kilimo, Mifugo na Uvuvi.

HABARI KATIKA PICHA

Ziara ya Madiwani na Wataalamu kuona maeneo 
ya uwekezaji Urithi kutoka Manispaa ya Temeke.

Mkuu wa Wilaya ya Kigamboni akishika mwenge 
wa Uhuru ishara ya ukakamavu eneo la Mkesha.

Wataalamu wa Manispaa na Wilaya wakifatilia taarifa 
ya utekelezaji wa Ilani kwenye ukumbi wa Manispaa

Wajumbe wa Kamati ya CCM Wilaya na wataal-
amu wa Manispaa wakiwa kwenye ziara ya kukagua 
utekelezaji wa miradi  ya maendeleo
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