
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI 

 

Uboreshaji wa ukoosafu wa mifugo. 

 Uboreshaji huu unafanywa kwa kutumia Madume bora /mbegu bora kwa 

njia ya uhimilishaji(A.I). 

 Madume ambayo yanatumika ni aina ya Boran, Friesian,Jersey,Mpwapwa 

na Guanrnsey.Madume yanayotumika kwa ajili ya uhilishaji huwa na sifa ya 

ukuaji wa haraka ,maumbo makubwa ,wenye kumbukumbu za uzalishaji 

mzuri wa maziwa,wanaostahimili magonjwa na wasio  na 

magonjwa/ulemavu wa kurithi. 

Kwa upande wa uhimilishaji,mbegu bora toka NAIC-Arusha hutumika katika 

uzalishaji wa ng’ombe. Majike yaliyopandishwa kwa chupa (kuhimilshwa) 

hadi sasa katika Halmashauri yetu ni 177 na ndama waliozaliwa ni 150. Pia 

sasa uhimilishaji unafanyika kwenye kuku kwa kutumia majogoo aina ya 

Kuchi. 

Madume bora kwa ajili ya uzalishaji mbegu. 
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4.Jersey 

 

 

5 Friesian 

 

 

 



Jogoo aina ya Kuchi 



 


