
TAKWIMU ZA MIFUGO MANISPAA YA KIGAMBONI 

Katika kukusanya na kuhifadhi Takwimu mbalimbali za mifugo 

,Halmashauri ya Manispaa  ya Kigamboni ina idadi ya mifugo kama 

inavyoonekana katika Jedwali. 

AINA YA MIFUGO NA IDADI YAKE 

NA AINA YA MIFUGO IDADI YAKE 

1 Ng’ombe wa Asili 10,259 

2 Ng’ombe wa Maziwa 8,263 

3 Mbuzi wa Asili 10519 

4 Mbuzi wa Maziwa 1,043 

5 Kondoo 3,415 

6 Nguruwe 1,296 

5 Punda 39 

6 Ngamia 222 

7 Farasi 51  

8 Kuku wa Asili 48,909 

9 Kuku wa Mayai 40,070 

10 Kuku wa nyama 100,524 

11 Bata Bukini 64 

12 Bata mzinga 549 

13 Bata maji 7,149 

14 Sungura 846 

15 Nyati maji 739 

16 Kanga 1,073 

17 Kwale 80 

18 Mbwa 1,931 

19 Paka 599 

 

Idadi ya wafugaji ni 1023, idadi ya vikundi vya wafugaji 123, idadi ya 

watumishi wa idara ya mifugo na uvuvi 19 

 


