
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA IVIIKOA NA SERIKALI ZA IVIITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA KIGAMBONI

Kumb, Na.EB.60/315/0_2/193 Tarehe: 27to9lzo24

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(LTMETOLEWA KWA KUZTNGATTA KANUNI yA 7 (1)

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI ANATANGAZA
UWEPO WA FEDHA KWA AJILI YA KUVIKOPESHA VIKUNDI VYA WANAWAKE,
VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU, AMBAPO JUMLA YA SHILINGI
2,354,444,814.41ZIMETENGWA KATIKA MWAKA WA FEDHA WA 2024NA25. HIVYO,
VIKUNDI VYENYE SIFA VINAKARIBISHWA KULETA MAOMBI KATIKA OFIS! ZA
SERIKAI.I ZA MITAA/KATA ZILIZOPO KATIKA MAENEO YENU.

VIKUNDI VINAVYOTAKIWA KUOMBA MIKOPO VINAPASWA KUWA NA SIFA
ZIFUATAZO :-

(I) KIKUNDI CHA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU
KII.ICHOTAMBULIWA NA KUPEWA CHETI CHA UTAMBUZI NA HALMASHAURI,

(II) KIKUNDI KIWE KINACHOJISHUGHULISHA NA SHUGHULI ZA UJASIRIAMALI
MDOGO AU WA KATI AU KIKUNDI KINACHOTARAJIA KUANZISHA SHUGI{I,'LI ZA
UJASIRIAMALI,

(III) KIKUNDI CHA WANAWAKE NA VIJANA KIWE NA IDADI YA WANAKIKUNDI
KUANZIA WATANO (5) NA KUENDELEA NA KIKUNDI CHA WATU WENYE ULEMAVU
KlwE NA WANAKIKUNDI WASTOPUNGUA WAWtLt (2). plA KWA KI,'Z|NGATIA
KANUNI YA 6(1)A MTU MWENYE ULEMAVU ANAWEZA KUWA NA SIFA YA KUPATA
MKOPO KAMA KIKUNDI CHA WATU WENYE ULEMAVU ENDAPO TIMU YA
MENEJIMENTI YA HALMASHAURI ITAJIRIDHISHA KUWA AMEKOSA MTU MWINGINE



MWENYE ULEMAVU WA KUUNGANA NAYE KATIKA ENEO LAKE. AIDHA SIFA
ZINGINE ZITAFANANA NA SIFA ZA VIKUNDI VINGINE,

(IV) KIKUNDI KIWE NA AKAUNTI YA BENKI ILIYOFUNGULIWA KWA JINA LA
KIKUNDI KWA AJILI YA MATUMIZI YA SHUGHULI zA KIUJASIRIAMALI ; NA

(V) WANAKIKUNDI LAZIMA WAWE NI RAIA WA TANZANIA WASIO NA AJIRA RASMI,
WENYE AKILI TIMAMU NA WENYE UMRI WA KUANZIA 18 NA KUENDELEA, AIDHA,
KIKUNDI CHA VIJANA KITAPASWA KUWA NA WANAKIKUNDI WENYE UMRI
KUANZIA MIAKA 18 HADI 45.

MAOMBI YOTE YATUMWE KUPITIA MFUMO WA KIELEKTRONIKI (TEMBELEA
TOVUTI : MIKOPOHALMASHAURI.TAMISEMI.c OJZI tLt KUTAMBULTWA NA
KUOMBA MKOPO AU WASILIANA NA AFISA MAENDELEO YA JAMII WA KATA
HUSIKA AU MTENDAJI WA KATA HUSIKA.

KIKUNDI KINACHOOMBA MKOPO KINAPASWA KUWA NA VIAMBATISHO
VIFUATAVYO ; BARUA YA KIKUNDI YA KUOMBA MKOPO ILIYOPITISHWA NA AFISA
MTENDAJI WA KIJIJI/MTAA, MUHTASARI WA KIKUNDI WA KUOMBA MKOPO,
ANIDIKO RAHISI LA MRADI UNAOOMBEWA MKOPO KWA KWA KUZINGATIA FOMU
ILIYO NDANI YA MFUMO NA TAARIFA YA AKAUNTI YA BENKI,

MWISHO WA KUWASILISHA MAOMBI NI TAREHE 30 MWEZI lO MWAKA 2024

TAI{GAZO H I LI LIM ETO LEWA LEO TARE HE 27 IO9I2O24
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