



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA MANISPAA KIGAMBONI**



Simu: +255 22-2928468  
Fax: +255 22-2928469  
Baruapepe: info@kigambonimc.go.tz Tovuti:  
www.kigamboni.go.tz

S.L.P. 36009,  
KIGAMBONI,  
DAR ES SALAAM,  
**TANZANIA**

22/05/2024

**TAARIFA KWA UMMA**

**MALIPO YA KODI YA PANGO LA ARDHI KWA MUJIBU WA SHERIA**

Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni ikushirikiana na Ofisi ya Kamishna msaidizi wa Ardhi Mkoa wa Dar es salaam wanawatangazia Taasisi, Makampuni na Wananchi wote wanaomiliki Ardhi ndani ya Manispaa ya Kigamboni kulipa Kodi ya Pango la Ardhi kwa wakati kila mwaka na kwa mujibu wa fungu 33 (1) la Sheria ya Ardhi (Sura 113).

Maafisa toka Idara ya Ardhi watapita katika kila Kiwanja kufanya ukaguzi na yeyote atakayegundulika kuwa anadaiwa kodi hiyo hatua za kisheria zilitachukuliwa dhidi yake ikiwemo:-

1. Kupewa Notice na kufikishwa Mahakamani
2. Ubatilisho wa Milki ya Ardhi
3. Baada ya siku 14 kupewa Notice bila kulipa utafikishwa Mahakamani ambapo ombi la kupigwa Mnada kiwanja husika litawasilishwa ili kufidia deni la kodi ya Ardhi.

Ofisi za Ardhi Manispaa ya Kigamboni zitakuwa wazi katika siku za kazi kuanzia saa 01:30 asubuhi hadi saa 02:00 Usiku ili kuweza kuwahudumia Wananchi ambao watahondwa kufika katika muda wa kazi kutokana na majukumu yao ya kikazi, pia uanaweza kupiga simu kupitia namba 0689 326 826 ili kupata ufafanuzi zaidi.

“Ewe Mwananchi epuka usumbufu usio wa lazima, lipa kodi kwa maendeleo ya Taifa lako.”

Imetolewa na:

Joseph Semkiwa  
KAIMU MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI



