JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UCHAGUZI MDOGO WA
KATA 23 ZA TANZANIA BARA

Dodoma, 15 Februari, 2024
Tume va Taifa ya Uchaguzi imepokea taarifa kutoka kwa Waziri mwenye dhamana
va Serikali za Mitaa, akiitaarifu kuhusu uwepo wa nafasi wazi za madiwani katika
kata 23 za Tanzania Bara. Waziri ametoa taarifa hiyo kwa kuzingatia matakwa ya
kifungu cha 13(1) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292.
Kwa kuzingatia matakwa ya kifungu cha 13(3) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za
Mitaa, Sura ya 292, Tume inatoa taarifa kwa umma kuhusu uwepo wa uchaguzi
mdogo wa madiwani katika kata 23 za Tanzania Bara.
Ratiba va uchaguzi mdogo utakaofanyika ni kama ifuatavyo:
i, Fomu za uteuzi zitatolewa kuanzia tarehe 27/02/2024 hadi 04/03/2024;
ii. Uteuzi wa wagombea katika uchaguzi huo utafanyika tarehe 04/03/2024;
iii. Kampeni za uchaguzi zitafanyika kuanzia tarehe 05/03/2024 hadi 19/03/2024;
na

iv.  Uchaguzi utafanyika tareche 20/03/2024.



Kata zinazohusika na uchaguzi huo mdogo ni kutoka halmashauri 21 zilizopo katika .

mikoa 15 kama ifuatavyo:-

| Na. | Mkoa Halmashauri ya Kata
1. | Dar es Salaam Manispaa ya Kigamboni Kimbiji
2. | Kigoma Manispaa ya Kigoma/ Ujiji Kasingirima
3. | Tabora Manispaa ya Tabora Ndevelwa J
4. | Pwani Mji Kibaha Msangani
Wilaya ya Bagamoyo Fukayosi
| Wilaya ya Kibiti Mlanzi
5. | Ruvuma Mji Mbinga Utiri
Wilaya ya Songea Mbingamhalule
6. | Geita Wilaya ya Mbogwe Isebya
7. | Lindi Wilaya ya Kilwa Kibata
8. | Mara Wilaya ya M usoma 7 Mshikamano
Wilaya yva Butiama Busegwe
[ 9. | Mbeya Wilaya va Kyela Nkokwa |
10, | Morogoro Wilaya va Mlimba Kamwene
11. | Mtwara Wilaya ya Nanyumbu Chipuputa
12. | Mwanza Wilaya va Sengerema Buzilasoga
Wilaya ya Kwimba Mhande
13. | Rukwa Wilaya ya Nkasi Kabwe
14. | Simiyu Wilaya ya Meatu Bukundi l
15. | Tanga Wilaya ya Muheza MKkuzi 1\
Wilaya ya Mkinga Boma
Mtimbwani
1
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Tume inatumia nafasi hii kuvikumbusha vy

wa uchaguzi kuzingatia Katiba, Sheria, Kanuni, Maadili va Uchaguzi, Taratibu,

ama vya siasa, wagombea na wadau wote

Miongozo na maelekezo ya Tume katika kipindi cha uchaguzi ltuu n dogo.

MKURUGENZI WA UCHAGUZI




