JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA
SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA
KIGAMBONI

TOLEO MAALUMU LA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO
NDANI YA MANISPAA YA KIGAMBONI KATIKA KIPINDI CHA
MIAKA 4 YA SERIKALI YA AWAMU YA SITA




UK. 2

SEKTA YA AFYA
UJENZI WA KITUO CHA AFYA MJIMWEMA

Kata ya Mjimwema iinajumla ya zahanati tatu

(03) zilizopo Mtaa wa Maweni, Ungindoni na
Mtaa wa Kubugumo ambazo =zinahudumia
wakazi wapatao 54,859.

Kutokana na sera ya nchi ya kila kata iwe na
kituo cha Afya, kata ya Mjimwema inakujenga
kituo cha Afya kwa njia ya gorofa katika mtaa
wa Mjimwema eneo la Kisota na kuiitwa jina la
MAMA SAMIA HEALTH CENTER.

Mradi huu wa ujenzi wa Kituo hiki cha Afya
( Mama Samia Health Center) uliibuliwa na
Wananchi wa Kata ya Mjimwema kwa kuwa
maeneo haya hayana huduma ya Afya na
fedha za utekelezaji wa mradi huu zinatolewa
na Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni
kutokana na makusanyo ya Mapato ya ndani
ya halmashauri, hivyo fedha za ujenzi wa
mradi huu ziilizotengwa kwa awamu ya kwanza
kumaliza hadi sakafu ya kwanza ambayo ni
(900,000,000/-)
makusanyo ya

miatisa
hali ya
halmashauri na hadi sasa kiasi cha shilingi
434,000,000.00 zimesha tolewa na
halmashauri

shilingi ~ milioni

kutokana na

milioni

Utekelezajai wa mradi huu unafanywa kwa njia
ya Nguvu kazi (Force akaunt) na kwa sasa
utekelezaji wa mradi huu umefikia asilimia 35
ya utekelezaji kwa awamu hii ya kwanza,
ambayo ilianza Tarehe. 18/04/2024 na hatua
iliyofikiwa kwa sasa

MUONEKANOWA JENGO LA WODI YA WAKINA
MAMA WAJAWAZITO KATIKA HOSPITALI YA
VIJIBWENI

ni umaliziaji wa Vitako vya msingi, Vishina vya
Nguzo,ujenzi wa matofari ya msingi kurudishia
udongo,kuandaa umwagaji wa jamvi na kiasi
ambacho kimekwisha tumika ni
433,872,040.00
127,960.00

Kutokana na ukubwa wa mradi huu, kabla ya

shilingi

na zilizobaki ni shilingi

kuanza ujenzi zilifanyika kazi tano (05) za
msingi na ambazo zilikamilika wa asilimia 100
zilijumuisha Upimaji wa Udongo, Ufanyaji wa
athari za mazingira (EIA) Uchimbaiji wa kisima,
Ujenzi wa banda ya kuhifadhi Vifaa vya ujenzi,
pamoja na ujenzi wa Vyoo.

Mradi huu utakapokamilika unatarajia kutoa
huduma za Dharula, wagonjwa wa nje(OPD)
Huduma za kulazwa (IPD) Mama na Mtoto
(RCH), huduma za uzazi na Upasuaji,huduma
za kinywa na Meno, huduma za mionzi, Maa-
bara na huduma nyingine. Aidha mradi huu
utawahudumia wakazi wa Kata ya Mjimwema
hususani

Mtaa wa Mjimwema, Ungindoni,

Maweni na wananchi wa maeneo ya jirani.
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MIFUGO NA UVUVI
UJENZI WA MACHINJIO YA MIFUGO ENEO LA BAMBA

Manis ) L manufaa ya mradi huu ni Kuongeza mapato ya
paa ya Kigamboni .ina jumla ya ) .

Halmashauri, Uhakika wa usalama wa nyama
ng'ombe 21,465, mbuzi 9,552 na  utakuwa rahisi hivyo walaji kupata nyama safi
kondoo 3,811 .Pamoja na kuwa na  na salama, Ajira kwa wananchi kwenye
idadi hii kubwa ya Mifugo, nyama mnyororo mzima wa thamani na kupunguza
inayoliwa inazalishwa kutoka kwenye  gharama kwa wafanyabiashara wa Kigamboni

machinjio zilizoko nje ya Manispaa ya
Kigamboni na hivyo kutoa mwanya kwa
baadhi ya wafanyabiashara wasio
waaminifu kuchinjia maeneo yasiyo

rasmi na kuhatarisha afya ya walaji.

Kwa sababu hizo Manispaa iliona haja
ya kujenga machinjio kwa lengo la
kuboresha afya za wakazi wake,

kuongeza mapato ya Halmashauri
lakini pia kuwa kituo cha awali cha
kubaini magonjwa mbalimbali ya Muonekano wa mbele wa Machinjio ya kisasa ya Bamba

mifugo.

lengo la Mradi huu ni Kuboresha lishe
kwa kuhakikisha kuwa jamii inapata
nyama safi na salama, Kuwa kituo cha
awali cha kubaini magonjwa
mbalimbali ya mifugo, Kuongeza pato
la Halmashauri na kutoa ajira kwa
Wananchi wa Kigamboni

mradi huu ulianza kutekelezwa tarehe
03/05/2022 na unatarajiwa kukamilika
mwezi Juni, 2025. na Mpaka sasa

utekelezaji umefanyika kwa asilimia 80 Muonekano wa Ndani wa Machinjio ya kisasa ya

Bamba
Machinjio hii itakapokamilika itakuwa na

uwezo wa kuchinja ng’'ombe 50-80 na
mbuzi 80-120 kwa siku hivyo kurahisisha
upatikanaji wa nyama katika Manispaa
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SEKTA YA ELIMU

Ujenzi wa Shule mpya ya Sekondari ya Mbutu

Kata ya Somangila ni miongoni mwa Kata 9

zinazounda Halmashauri ya Manispaa ya
Kigamboni. Kata hii inaundwa na jumla ya Mi-
taa 13.

Katika kuhakikisha huduma ya Elimu ina-
sogezwa karibu kwa Jamii na Kila Mtoto ana-

pataa nafasi ya kwenda Shule,
Miundombinu ya Jengo la vyumba viwili vya

Kata ya Somangila, ilipokea fedha kiasi cha Madarasa katika Shule ya Sekondari ya Mbutu

Tsh Mil 350,000,000/= kutoka Serikali kuu
kupitia. mradi wa SEQUIP lengo likiwa ni
kusogea huduma ya elimu kwa Wananchi
kwa kujenga shule mpya ya Sekondari ya
Mbutu

ujenzi wa Shule mpya ya Sekondari ya Mbutu.
ulianza rasmi tarehe 02/03/2024 ukihusisha
majengo 6 ambayo ni :-

l. Jengo la Utawala

II.  Jengo la Madarasa 2

lll.  Jengo la Madarasa 2 na Ofisi

IV. Jengo la maabara ya Kemia na Bai- Miundombinu ya Jengo la Madarasa na Ofisi
katikati Shule ya Mbutu

olojia.
V. Jengo la matundu 4 ya vyoo vya Wavu-

lana

VI. Jengo la Matundu 5 ya vyoo vya
Wasichana.

Hatua ya ujenzi iliyofikiwa kwa sasa ni umal-
iziaji ( Finishing).

Shule hii itafanikiwva kupunguza umbali wa
Wanafunzi ambao wamekuwa wakisafiri kwa
umbali wa zaidi ya Kilomita 3 kufuata huduma
ya elimu

Miundombinu ya Jengo la Maabara ya Bi-

Mradi pia utaongeza wigo wa upatikanaji wa olojia Shule ya Mbutu
Elimu kwa Wananchi wa Manispaa ya Kigam-

boni .

- —— OO0 0 00 OO0



UK. 5

SEKTA YA ELIMU
Ujenzi wa Shule Mpya ya Sekondari ya Mkamba

Katika kuhakikisha huduma ya Elimu

inasogezwa karibu na Jamii na Kila
Mtoto anapataa nafasi ya kwenda
Shule, Kata ya Kisarawe ii ilipokea ki-
asi cha Tsh : 528,998,425.00 kutoka
Serikali Kuu kupitia mradi wa SEQUIP
kwaaijili ya ujenzi wa shule Mkamba.

Lengo la kuanzisha shule hiyo ni

kuhakikisha Elimu ya Sekondari

inawafikia wanafunzi waliomaliza kida-

to cha Saba. ujenzi wa Shule ulianza

rasmi tarehe 01/10/2024. ukihusisha

Jengo la;-

l. Ujenzi jengo la utawala

II. Jengo la Madarasa mawili na
Ofisi

lll.  Ujenzi wa jengo la maabara ya
kemia na biologia na Fizikia

IV. Ujenzi wa jengo la Makataba

V. Ujenzi wa jengo la Tehama

VI. Ujenzi jengo la matundu matano
vyoo vya wasichana na
kichomea taka

VII. Ujenzi jengo la matundu manne
Vvyoo vya wavulana .

hatua ulipofikia mradi kwasasa ni

kupau, kufunika mashimo ya maiji

takaMradi pia utaongeza wigo wa

upatikanaji wa Elimu kwa Wananchi

wa Manispaa ya Kigamboni.

Muonekano wa Jengo la TEHAMA (Kompyuta
room), Shule ya Mkamba

Muonekano wa vyumba 2 vya Madarasa na Ofisi 1,
Shule ya Mkamba




SEKTA YA BARABARA
USIMIKAJI WA TAA ZA BARABARANI

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano "

wa Tanzania Mheshimiwa Kasim Majaliwa
alipotembelea Wilaya ya Kigamboni katika
ziara yake aliyoifanya tarehe 06/10/2024
alitoa maelekezo kwa uongozi wa Wilaya
ya Kigamboni kuhakikisha wanaweka taa
za Barabarani kwenye maeneo muhimu

yanayofanya shughuli mbalimbali za Kibi- > " ) e ol
ashara ili wananchi waweze kuendesha Waziri wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Biashara zao kwa Muda wote. Mhe. Kasim Majaliwa akizungumza na wananchi
Katika kutekeleza agizo hilo Manispaa ya katika uwanja wa Mjimwema
Kigamboni kwa kushirikiana na uongozi
wa Wilaya iliweza kufanya utambuzi na
kubaini maeneo muhimu ya kibiashara
kwa nyakati zote na kufanikiwa kuweka
taa katika maeneo 7 ikiwemo eneo,
1.  Soko la Kibada ambapo taa 17 zime-
fungwa
2. Eneo la Feri karibu na Stendi zime-

fungwa taa 4.

3. Mwemberado lilopo eneo la Mikadi o
Muonekano wa Taa za barabani katika

zimefungwa taa 12 Barabara ya Maweni-Tungi
4. Eneo la Fukwe ya Mikadi zime-

fungwa taa 12
5. Eneo Dege zimefungwa taa 6
6. Tungi zimefungwa taa 11
7. Eneo la maweni center taa 8

Na kufaya taa zilizofungwa katika maeneo
hayo kufikia 67 kuwekwa katika maeneo
hayo. Uongozi wa Wilaya ya kingamboni

unatoa wito kwa Wanachi wote kutunza na

kuzilinda taa hizo ili shughuli za uzalishaiji Miundombinu ya Jengo la Madarasa na Ofisi

ziendelee kufanyika kwa maasaa yote katikati Shule ya Mbutu
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UWEZAJI WA WANANCHI KIUCHUMI
UGAWAJI WA VITAMBULISHO VYA WAJASIRIAMALI

Na kupata huduma zinazolingana na

JUNGANO WA TANZANIA

shughuli zao.
. MANISPAA YA KIG

Aidha amesema Serikali inatekeleza juku-
mu la kuwawezesha wafanyabiashara
kupitia wizara ya Maendeleo ya jamii ili
kuhakikisha linakuwa kiuchumi kwa kujiajiri
katika shughuli mbalimbali.

Mfumo huu mpya wa vitambulisho vya kidi-
Katika kuhakikisha  Serikali inawainua jitali unalenga kurahisisha utambuzi na

wananchi kiuchumi Mkuu wa wilaya ya kigam- kuboresha mazingira

boni Mhe. Halima Bulembo alizindua rasmi
vitambulisho vya kidijitali kwa wafanyabiasha-
ra ndogo ndogo maarufu kama Machinga kati-
ka hafla fupi iliyofanyika katika uwanja wa L i
Tungi mnadani RN |
akizungumza wakati wa uzinduzi huo Mhe.

Halima Bulemboametoa wito kwa wafanya-

biashara hao.Kuendesha shughuli zao katika

maeneo rasmi ikiwemo Soko la kibada ili

waweze kutambulika

ya biashara na kuwaunganisha wajasiri-

amali katika maeneo yao kupitia fursa mba-
limbali za kiuchumi .

Aidha ili kujisajili na kupata kitambulisho
hicho muombaji anapaswa kuwa na namba
ya kitambulisho cha taifa (NIDA) barua ya
utambulisho kutoka ASerikali ya Mtaa na
kulipia kiasi cha Tsh 20,000/= mfumo huu
unatarajia kuchochea ukuaji wa uchumi

Mama lishe akipokea kitambulisho cha kidijitali . .
cha mfanyabiashara ndogo ndogo (Machinga) kuboresha ustawi wa wafanyabiasharra

ndogo ndogo ndani ya Wilaya ya Kigamboni

e



MIAKA 63 YA UHURU WA TANZANIA BARA:
‘UONGOZI MADHUBUTI WA WANANCHI NI MSINGI WA MAENDELEO YETU’

HABARI KATIKA PICHA

OFISI YA MKUU WA
'WILAYA YA KIGAMBONI

FURSA

WANANCHI WOTE,

MNAKARIBISHWA
KUCHANGAMKIA FURSA YA
MIKOPO YA 107% INAYOTOLEWA
NA HALMASHAURI."

TSH 2,354,444,814.41
IMETENGWA KWA VIKUNDI

MHE. DKT. SAMIA SULUHU HASSAN
RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZ/

Manispaa ya Kigamboni inamshukuru Rais Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

REFORMS (@~ 3 & | reBUILD
(Mabadiliko) | & > O VB | (Kujenga Upya)

Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea kuleta fedha kwaajili ya utekelezaji
wa miradi ya maendeleo katika Sekta mbalimbali
‘KAZI IENDELEE”....

.
Ui, MANISPAAYA
.. KIGAMBONI

Kwa mwaka wa fedha
2023/2024
Manispaa ilipanga kukusanya

Toka vyanzo vya ndani.

Hadi kufikia juni 30. 2024
ilikusanya

sawana 153%

mhoni kazi iendelee....
4
e
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Limeandaliwa na

jamboni wanamshukuru Rais wa
huri ya Muungano wa Tanzania

- Kwa kuleta fedha Tsh 21,393,668,463/= v
Kwadijili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo
Kwa mwaka 2023/2024

Tsh 8,180,522,490/=
Mapato ya Ndar

Mtayarishaji

Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni Joseph Semkiwa

SLP 36009 -

Dar es Salaam Honorata Minde

Chini ya
Kitengo cha mawasiliano Serikalini

Wapiga picha

Kinji Mwandika
Deusdedity Msemba



