JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA
SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MNISPAA YA KIGAMBONI

MIAKA 3 YA MHE. RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN
KIGAMBONI YANUFAIKA NA MIRADI KATIKA SEKTA YA
ELIMU, AFYA, BARABARA, MAJI, VIWANDA NA UWEKEZAJI




UK. 2

Sekta va Afya

Majengo Mapya ya Kituo cha kutolea huduma za Afya, Tundwisongani

Katika kipindi cha mwaka wa fedha
2022/2023 Serikali iliona umuhimu wa
kujenga kituo kipya cha Afya katika
Kata ya Pembamnazi Mtaa wa
Tundwisongani.

Lengo la kujenga kituo hicho ni
kuwapunguzia adha Wananchi ambao
walikuwa wakisafiri kwa umbali mrefu ili
kufuata huduma hii muhimu katika Kata
ya Kimbiji

Mwaka 2021 Manispaa ya Kigamboni
ilipokea kiasi cha Tsh 500,000,000.00
ikiwa ni fedha kutoka Serikali kuu kwa
lengo la kuanza ujenzi wa Kituo hicho.

Hata hivyo kutokana na umuhimu na
uhitaji uongozi wa Manispaa Kkupitia
Baraza la Madiwani lilitenga kiasi cha
Tsh 111,000,000.00

Na kufanya gharama ya mradi kufikia
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Muonekano wa kituo cha zamani cha

Tundwisongani

Ujenzi wa mradi huu ulianza rasmi tarehe
10/10/2021 ukihusisha;-

1. Jengo la wagonjwa wa nje.

2. Jengo la maabara.

3. jengo la wazazi na upasuaji
Kukamilika kwa mradi huu kumewezesha
utoaji wa huduma bora za afya kwa wanan-
chi wa mitaa ya Tundwi center, Nyange,
Muhimbili, Songani, Kichangani, Potea
pamoja na baadhi ya Kata zilizopakana na
wilaya ya kigamboni hususani Wilaya ya
Mkuranga iliyopo Mkoa wa Pwani
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Sekta ya Elimu Msingi

Katika kuhakikisha wanafunzi
wanapata elimu bora Serikali
ya awamu ya 6 imekuwa
ikiendelea kuipatia fedha Wila-
ya ya Kigamboni kwa ajili ya
kuboresha elimu Msingi na
Awali.

Serikali kupitia Wizara ya Elimu
pamoja na Ofisi ya Rais-
TAMISEMI inatekeleza pro-
gramu ya uboreshaji wa Elimu
ya Awali na Msingi kupitia mra-
di wa BOOST.

Katika kutekeleza Mradi huu
Manispaa ya kigamboni ilianza
ujenzi wa Shule mpya ya Mjim-
wema (Saranga) katika Kata ya
Mjimwema Mtaa wa Saranga
kwa gharama ya Tsh
317,700,000/= ikiwa ni fedha
kutoka Serikali kuu

Mradi huu ulianza kujengwa
rasmi Tarehe 16/05/2023 am-
bapo ulihusisha Ujenzi wa
shule mpya yenye mkondo
mmoja (madarasa 07) matundu
8 ya vyoo kwa ajili ya wana-
funzi wa shule ya msingi,

Miundombinu ya madarasa katika Shule ya
msingi Mjimwema (Saranga)

Lengo la mradi huu ni kuboresha upatikanaji wa
elimu bora utakaoleta chachu katika utekelezaji wa
Mpango wa Maendeleo katika Sekta ya Elimu

Miundombinu ya Madawati katika Shule ya

Msingi Mjimwema (Saranga)
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Sekta ya Elimu Sekondari
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Muonekano wa majengo mapya katika shule

ya Sekondari ya Pembamnazi

Kata ya Pembamnazi ni miongoni
mwa kata zinazounda Manispaa ya
Kigamboni, kata hii ilifanikiwa kujenga
shule mpya ya Sekondari kupitia
fedha za Serikali kuu sambamba na
mapato ya ndani hivyo kuwapunguzia
adha vya kusafiri umbali mrefu
wanafunzi waliokuwa wakitumia muda

mwingi kufuata huduma hii muhimu.

Aidha ujenzi wa shule hii ulianza
mnamo 05/03/2022 ukijumuisha Ujenzi
wa vyumba vinane (8) vya madarasa,
ujenzi wa maabara ya kemia, biologia
na fizikia, ujenzi wa chumba cha
Tehama, jengo la Maktaba, Utawala
pamoja na matundu 29 ya vyoo Kati
ya hivyo Wasichana (17), wavulana
(11) pamoja na tundu (1) la choo kwa
ajili ya walimu

Hadi kukamilika Serikali imetoa kiasi
cha fedha Tsh 720,000,000/= ikiwa ni
470,000,000/= fedha kutoka Serikali
kuu kupitia mradi wa SEQUIP pamoja
na Tsh 250,000,000/= fedha iliyopatika-
na kutokana na makusanyo ya mapato
ya ndani.

Mradi huu umefanikiwva kuondoa
changamoto ya umbali kwa wanafunzi
wanaoishi mitaa ya Tundwi, Songani,

Nyange, Potea na maeneo jirani.

Aidha shule imepokea wanafunzi 135
wa kidato cha kwanza na wanafunzi 63
wa kidato cha pili waliokuwa wakisoma
shule ya Sekondari Pembamnazi na
Kisarawe Il



UK. 5
Sekta ya Maji

Katika kipindi cha miaka 3 tangu
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan alipoingia madarakani Wila-
ya ya kigamboni imepata mafanikio
makubwa katika utoaji wa huduma
ya usambazaji wa maji safi na sala-

ma kupitia Mamlaka ya maji

DAWASA Tenki la kuhifadhia maji lenye ujazo wa
lita Mil 15,000,000 lililopo kata ya
Aidha Katika kukabiliana na changa- Kisarawe ii

moto ya utoaji wa huduma ya maiji
kwa Wananchi DAWASA imefaniki-
wa kujenga tanki katika kata ya
kisarawe Il lenye ujazo wa lita Mil.
15 linalosambaza maji kwa wilaya
yote ya kigamboni pamoja na wilaya
za Jirani.

Aidha DAWASA ilifanikiwa kuchim-
ba visima virefu 11, ujenzi wa vituo Huduma ya maji safi na salama imewafikia
vya kupokelea maji kutoka kisima baadhi ya Wananchi wa Kigamboni
mama, ulazaji wa mabomba ma-
kubwa ya kusambaza maji .

Mradi huu unauwezo wa kuzalisha
lita Mil. 70 kwa siku wakati mabhitaji
ya Wilaya ni lita Mil. 25 kwa siku
hivyo kuwa na ziada ya lita Mil 45
zinazotumika  kusaidia  kutatua
changamoto ya maji kwenye wilaya

zilizopakana na kigamboni.
Kwa sasa DAWASA imefanikiwa

kusambaza maji katika kata ya Mfundi wakitandaza mabomba
Huduma ya maji iweze kuwafikia Wananchi
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Sekta ya Barabara

Katika  kutekeleza azma ya
kuhakikisha mitaa yote 67 inafikika
kirahisi katika kipindi cha mwaka
mzima Manispaa ya kigamboni
kupitia mamlaka ya barabara za
mjini na Vijijini TARURA
imeendelea  kuhakikisha  miun-
dombinu ya Barabara inaboreshwa
kupitia miradi mbalimbali

Aidha TARURA liliidhinisha kiasi
cha Tsh 10,418,510,000/= kwaajili
ya utengenezaji wa Barabara kupitia
mifuko mbalimbali kutoka serikali

kuu

Hata hivyo TARURA imeweza
kuongeza mtandao wa Barabara za
lami kutoka Km 3.35 hadi kufikia Km
7.094 kukiwa na ongezeko la Km
3.744.

Pia imeweza kuboresha mtandao
wa Barabara za changarawe na
udongo katika maeneo mbalimbali
zilizokuwa katika hali isiyoridhisha
kutoka asilimia 25% hadi kufikia
asilimia 31%

Pia kiwango cha  Dbajeti vya
uboreshaji wa miundombinu ya
Barabara kimeongezeka kutoka
3,596,070,000/= hadi kufikia
3,602,720,000/= kwa mwaka wa
fedha 2022/2023 huku Manispaa ya
Kigamboni ikipeleka kiasi cha Tsh
Mil 20 kwa kila kata ikiwa ni se-
hemu ya uboreshaji wa barabara

Greda la Manispaa ambalo hutumika
kufanya matengenezo ya Barabara

Muonekano wa Barabara, kiwango cha
Lami kutoka Maweni hadi Tungi

Muonekano wa barabara zilizochongwa na
greda la Manispaa
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Sekta ya viwanda na uwekezaji

Mhe Rais Dkt .Samia Suluhu Hassan
akitembela na kukagua shughuli za
uzalishaji katika kiwanda cha Elsewedy

uzalishaji wa vifaa vya Umeme ukiendelea
katika kiwanda cha Elsewedy kilichopo
kata ya Kisarawe ii

Muonekano wa kiwanda cha uzalishaji wa
Maji (Afya) kilichopo kisarawe ii

Katika kipindi cha miaka 3 Hal-
mashauri ya Manispaa vya
Kigamboni imefanikiwa kuwavu-
tia wawekezaji wakubwa na
wadogo katika maeneo mbalim-
bali ikiwemo uwekezaji katika
viwanda vikubwa, vya kati, na
vidogo na kuifanya wilaya kuwa
na jumla ya viwanda 40 am-
bavyo huzalisha bidhaa tofauti
tofauti.

Viwanda hivi vimezalisha jumla
ya ajira 2,100 kwa wakazi wa
kigambon. Kati ya ajira hizo 500
niza kudumu na 1,600 ni ajira
za muda (vibarua) hivyo kupun-
guza changamoto ya ukosefu
wa ajira kwa vijana.

Kwa upande wa uzalishaji wa
bidhaa viwanda hivi vimekuwa
vikizalisha bidhaa mbalimbali
ikiwemo vifaa vya umeme kama
(waya, Transfoma, swichi
pamoja na mabomba ya
kupitishia waya).

Aidha vipo Viwanda vinavyoza-
lisha Dawa za binadamu sam-
bamba na kiwanda cha kuun-
ganisha vipuri vya magari,



MIAKA 3 YA MHE. RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN KIGAMBONI YAN-
UFAIKA NA MIRADI KATIKA SEKTA YA ELIMU, AFYA, BARABARA, MAJI NA
UWEKEZAJI .

HABARI KATIKA PICHA

@ HALMASHAURI YA MANISPAA YA
KIGAMBONI

ASANTE
SANA MAMA

KARIBU
KIGAMBON|

MH.INNOCENT BASHUNGWA
RIM X

KUTEMBELEA BARABARA
[VAKIBADA- MWASONGA Manispaa ya Kigamboni
tunamshukuru
MHE DKT SAMIA SULUHU HASSAN
umepokea fedha kiasi cha Tsh Mil 600
kwaaijili ya ununuzi wa vifaa tiba
Vitakavyosaidia katika utoaji wa
huduma za Matibabu

Kazi iendelee.

®© P Kigam:

Manispaa ya Kigamboni inamshukuru Rais Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea kuleta fedha kwaajili ya utekelezaji
wa miradi ya maendeleo katika Sekta mbalimbali

‘KAZI IENDELEE”....

HALMASHAURI YA MANISPAA Y~
KIGAMBONI

HALMASHAURI YA MANISPAA
YA KIGAMBONI

.2 f ) miSi TAR TUNAMSHUKURU MHE. DKT

ZOEZI LA UTOAJI . i | 4 : c SAMIA SULUHU HASSAN

WA VIBALI VYA

UJENZI 5 P L -’ Tumepokea Tsh Bil 1.66

A PATIA HATI MIL! kwadijili ya ujenzi wa Shule
OFISI YA KATA YA MJIMWEMA - el Mpyaya Sekondariya
:f! Mkoa wa Dar es Salaam
02/12/2023 244 inayojengwa Manispaa ya
02:00 ASUBUHI ﬁ UWANJA WA MJIMWEMA Kigamboni.

ASANTE MAMA.

Ewe Mwananchi fika Ofisi ya o 8 A SAR L 3
Kata Ukiwa na 4 § .

Viambatisho muhimu

00 # KAZI IENDELEE....

......... cricno (1] & Kigamboni Manispaa

Limeandaliwa na Mtayarishaji
Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni Joseph Semkiwa
SLP 36009 Mhariri

Dar es Salaam Honorata Minde
Chini ya Mpiga picha

Kitengo cha mawasiliano Serikalini Kinji Mwandika



