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TANGAZO LA SERIKALI NA  332  la Tarehe  20/07/2018 

 
SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA MIJI) 

 (SURA YA 288) 

 

SHERIA NDOGO 
______ 

 

Zimetungwa chini ya kifungu cha 89 

______ 

 
SHERIA NDOGO ZA (ADA ZA VIBALI VYA BURUDANI) ZA HALMASHAURI YA 

MANISPAA YA KIGAMBONI, 2018 

 

Jina na 

mwanzo wa 

kuanza 

kutumika   

1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria 

Ndogo za (Ada za Vibali vya Burudani) za 

Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni, za 

mwaka 2018 na zitaanza kutumika baada ya 

kutangazwa  kwenye Gazeti la Serikali. 

Matumizi 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo 

lote lililoko chini ya Mamlaka ya Halmashauri ya 

Manispaa ya Kigamboni. 

Tafsiri  3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa 

itakapoelezwa vinginevyo 

 “Ada” maana yake ni kiasi cha fedha  

kitakachotozwa na Halmashauri ya Manispaa ya 

Kigamboni kwa ajili ya kibali cha shughuli ya 

burudani,itakayofanyika katika eneo la 

Halmashauri; 

 “Afisa mwidhinishaji” maana yake ni Afisa 

yeyote wa Halmashauri aliyeteuliwa kusimamia 

utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi; 

 “Eneo la Burudani” ni mahali popote ambapo 

shughuli ya burudani inafanyika. 

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya 
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Manispaa ya Kigamboni 

“Kibali cha burudani” Maana yake ni kibali 

kinachotolewa na Halmashauri kwa ajili ya kufanya 

shughuli za burudani katika ukumbi, uwanja wa 

michezo au sehemu yoyote ya wazi au Mitaani. 

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa 

Halmashauri au Afisa yeyote atakayeteuliwa 

kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi. 

“Muda wa burudani“ Maana yake ni wakati 

ambao umetajwa katika kibali wa kufanyika 

shughuli ya burudani kufanyika. 

“Muda wa watoto”  Maana yake ni wakati wa 

mwisho kwa watoto kuwepo katika eneo la 

burudani ambao ni saa kumi na mbili jioni. 

“Shughuli ya burudani” maana yake ni sherehe , 

shughuli yeyote ile ya kijamii, michezo na muziki 

isipokuwa kusanyiko la misiba ” 

Wajibu wa 

kuwa na 

Kibali 

4. Mtu yeyote hatoruhusiwa kuendesha 

shughuli yeyote ya burudani ndani ya eneo la 

Halmashauri bila ya kupata kibali kutoka  

Halmashauri.  

Utaratibu wa 

kuomba kibali 
(1) Mtu yeyote anayetaka kufanya shughuli ya 

Burudani katika eneo la Halmashauri 

atatuma maombi ya maandishi kwa 

Mkurugenzi kwa kupitia kwa  Mtendaji wa 

Mtaa husika kwa kujaza fomu 

iliyoambatishwa katika Jedwali la Kwanza 

la Sheria Ndogo hizi. 

(2) Maombi chini ya kifungu kidogo cha (1) 

yataeleza jina la mwombaji, aina ya 

burudani, tarehe, muda wa kuanza na 

kumalizika kwa burudani na eneo husika. 
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(3) Iwapo maombi ya kibali yatakataliwa 

Halmashauri itamuarifu mwombaji kwa 

maandishi na kutoa sababu za kukataa 

kutoa kibali. 

Ada ya 

maombi ya 

vibali 

Maombi yote ya vibali yatalipiwa Ada kwa 

viwango vilivyoainishwa katika  Jedwali la Pili la 

Sheria Ndogo hizi. 

Vigezo vya 

utoaji wa 

vibali 

Halmashauri haitatoa kibali hadi itakapojiridhisha 

na mambo yafuatayo:- 

(a) shughuli ya burudani inayoombewa kibali 

haitasababisha uvunjifu wa amani. 

(b) eneo linaloombewa kibali cha kufanyia 

shughuli ya buradani linaruhusiwa kwa 

shughuli inayombewa kibali. 

(c) kumbi za burudani zina usalama wa 

kutosha ikiwa ni pamoja na kuwepo 

madirisha ya kutosha ya hewa, milango ya 

dharura, umeme, milango inayofunguka 

kwa urahisi wakati wa dharura. 

Mamlaka ya 

Halmashauri 
(1) Afisa Mwidhiniwa atakuwa na mamlaka ya 

kuingia mahala popote panapofanyika shughuli ya 

burudani au inapoaminika kuna shughuli ya 

burudani  kwa lengo la kukagua iwapo shughuli 

hiyo ina kibali au inafuata masharti ya kibali. 

(2) Katika kutekeleza Mamlaka yake chini ya 

kifungu kidogo cha (1) Afisa wa Halmashauri 

atakuwa na uwezo wa kutoa maelekezo yoyote 

ikiwa ni pamoja na kusitisha shughuli ya Burudani 

kulingana na hali itakayobainika katika ukaguzi. 

Mkusanyiko 

wa watoto 
(1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kukusanya 

watoto kwa ajili ya shughuli yoyote ndani 

ya Halmashauri bila kibali cha maandishi 
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cha Halmashauri. 

(2) Mkusanyiko wowote wa watoto uliopata 

kibali cha Halmashauri kwa mujibu wa 

kifungu kidogo cha (1) utamalizika kwa 

kuzingatia   muda wa watoto.. 

(3) Mtu yeyote aliyepata kibali cha 

mkusanyiko wa watoto atawajibika juu ya  

usalama wao kipindi chote cha mkusanyiko 

huo na kuhakikisha wanatawanyika kwa 

usalama kutoka katika eneo la mkusanyiko. 

(4) Itakuwa ni makosa kwa mzazi, mlezi au 

mtu yeyote mwenye mamlaka juu ya mtoto 

kuruhusu au kusababisha kwa uzembe 

mtoto kuhudhuria mkusanyiko usio na 

kibali cha Halmashauri. 

Vibali 

visivyotozwa 

Ada 

Mikusanyiko ifuatayo itaombewa vibali 

bila kulipa ada,:- 

(i) Mikusanyo ya kidini  

(ii) Misiba  

(iii) Michezo ya watoto isiyotozwa 

Usafi wa 

mazingira 
(1) Mtu yeyote atakayeendesha shughuli za 

burudani atalazimika kufanya usafi ndani au nje ya 

eneo lililotumika katika shughuli ya burudani kwa 

kuondoa uchafu wote uliosababishwa na shughuli 

ya burudani. 

Mziki unaoleta 

kero 
Mtu yeyote aliyepata kibali cha burudani  

hatoruhusiwa kupiga muziki unaoleta kero kwa 

majirani na jamii kwa ujumla kwenye eneo lake la 

burudani. 

Adhabu 

 

Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya 

Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na 

akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi 

elfu hamsini (50,000/=) au kifungo kisichozidi 
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Kufifilisha                  

miezi kumi na mbili (12) au adhabu zote kwa 

pamoja. 

 

 

Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini 

isiyozidi shilingi elfu thelathini (30,000/=) iwapo 

mkosaji atakiri kosa kwa maandishi na kukubali 

kutekeleza wajibu wake pamoja na kulipa faini 

anayodaiwa na kujaza fomu iliyoambatishwa katika 

Jedwali la tatu Sheria Ndogo hizi. 
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JEDWALI LA KWANZA 

(Limetungwa chini ya kifungu cha 5(1)) 

JEDWALI LA PILI 

CHINI YA KIFUNGU CHA 4 (2) 

MAOMBI YA KIBALI CHA BURUDANI 

1. Jina la mwombaji 

………………………………………………. 

 

2. Anwani/ Namba ya simu ya mwombaji 

……………………… 

 

3. Maombi ya 

…………………………………………………………. 

 

4. Aina ya Burudani  

………………………………………………. 

 

5. Muda unaoomba kwaajili ya Burudani  

………………………. 

 

6. Saini ya Mwombaji 

………………………………………………… 

 

7. Tarehe 

………………………………………………………………… 
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MAONI YA UONGOZI WA MTAA ATAKAPOFANYIA 

BURUDANI / ONYESHO 

………………………………………………………………………

………………………………………………………………………

………………………………………………………………………

……………………………………………… 

Tarehe ……………………………….. Muhuri 

…………….……………… 

 

Jina la kiongozi wa Mtaa 

………………………Sahihi………………….…. 

 

 

 

 

 

 

 

 

JEDWALI LA PILI 

 

(Limetungwa chini ya kifungu cha 6) 

 

NA AINA YA BURUDANI ADA KWA KILA 
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ONESHO/TUKIO TSHS 

1 ONESHO LA MUZIKI          100,000/= kwa siku 

2 ONESHO LA MICHEZO YA KUIGIZA 50,000/=kwa siku 

3 MUZIKI WA DISKO 50,000/=kwa siku 

4 MUZIKI WA TAARABU 50,000/=kwa siku 

5 SHEREHE ZA MASHIRIKA NA TAASISI 

MBALIMBALI 

50,000/=kwa siku 

6 ONESHO LA CINEMA 50,000/=kwa siku 

7 SHEREHE MBALIMBALI (Kwa siku) 20,000/=kwa siku 

8 KUREKODI MKANDA TV          50,000/=kwa mkanda 

9 VIDEO      30,000/=kwa mwezi 

10 TAMASHA LA NGOMA ZA ASILI 20,000/=kwa siku 

11 MATUMIZI YA ENEO LA WAZI 50,000/=kwa siku 

12 DANCE 100,000/= kwa siku 

13 MAONESHO YA SANAA/COMEDY 100,000/= kwa siku 

14 POOL         50,000/= kwa mwaka 

15 USHURU WA TIBA ASILIA        50,000/= kwa mwaka 

16 BAHATI NASIBU     30,000/= kwa mwezi 

17 KOROKORO/TOMBOLA/FETE    30,000/= kwa mwezi 

18 MATUMIZI YA UWANJA WA MPIRA        500,000/=/30% ya mapato 

19 BETTING       200,000/= kwa mwezi 

20 BAHATI NASIBU YA SANDUKU       100,000/= kwa mwezi 

21 STUDIO YA KUREKODI SANAA         50,000/= kwa mwezi 
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22 SANAA ZA UFUNDI        20,000/= kwa mwezi 

23 MASHINDANO YA UREMBO      100,000/= kwa tukio 

24 MATANGAZO MITAANI KWA KUTUMIA SPIKA       50,000/= kwa siku 

 

 

 

 

 

JEDWALI LA TATU 

 

KUFIFILISHA KOSA 

 

Limetungwa Chini ya kifungu cha 14 

 

Mimi……………………………………..nakiri kwa hiari yangu 

mwenyewe mbele  ya……………………………………ambaye ni 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni kwamba mnamo 

tarehe……………ya mwezi……………..mwaka 

……………………….nilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu cha 

………………………cha Sheria Ndogo za (Ada ya Vibali vya Burudani) 

za Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni za mwaka 2018. 

 

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri niko tayari kulipa 

kiasi ninachodaiwa pamoja na faini. 

 

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI 

NA NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU 

WANGU 

Leo tarehe…………………ya 

mwezi…………………Mwaka……………………….. 

Jina………………………………….. 

Saini…………………………………. 

Mbele ya: 

Jina……………………………………….. 

Cheo……………………………………… 
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Saini…… 

……………………………… 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Nembo ya Halmashauri ya Manispaa Kigamboni imebandikwa kwenye Sheria Ndogo 

hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri uliofanyika mnamo 

tarehe .31 Januari, 2018 mbele ya:- 

 

 

 

....................................... 

                 STEPHEN E. KATEMBA 
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                                                               MKURUGENZI, 

    HALMASHAURI YA MANISPAA KIGAMBONI.                                                                       

 

 

 

 

 

 

MUHURI 

 

 

.................................................. 

                                     MAABAD SULEIMAN HOJA       

          MSTAHIKI MEYA 

                             HALMASHAURI YA MANISPAA KIGAMBONI.  

 

 

 

 

 

 

 

NAKUBALI 

 

 

  ............................................ 

                             MHE.  SELEMANI S. JAFO {MB} 

                                    WAZIRI WA NCHI/OR TAMISEMI 

 

 

DODOMA 

TAREHE ........................................, 2018 

 

 


	SHERIA NDOGO ZA (ADA ZA VIBALI VYA BURUDANI) ZA HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI, 2018

