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Kumb. Na.......ccccooevnvcnrn Tarehe......cocorccennee.
JiNa [8 MWaNATUNZI ...ttt s
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI
1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza
(Form one) katika shule hii mwaka 2021 Shule ya sekondari Pemba Mnazi ipo
wilaya ya Kigamboni mkoani Dar es salaam umbali wa Km 55 kutoka katika
kivuko cha kigamboni (Ferry). Usafiri wa basi kutoka Kigamboni unapatikana
katika kituo cha mabasi cha Ferry Kigamboni na nauli ya mwanafunzi ni
Tsh.500/= na unashuka kituo kiitwacho Chaurembo kisha utatembea au kupanda
pikipiki umbali wa 2.5km

Mhula wa kuanza masomo utaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021
Ndani ya siku kumi na nne (14).

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1  Sare za shule

a. Sare ya shule hii ni mashati meupe 2 ya mikono mifupi, suruali
mbili (2) Rangi ya Choroko kwa wavulana na Sketi mbili (2)
Rangi ya Choroko kwa wasichana, tai 2 za kijani kwa wavulana,
soksi pea 2 Nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana,
Mkanda mweusi na T-shirt 1 rangi ya dark blue. Maelezo ya
mshono ni Linda box kwa sketi za wasichana. Modo na vimini
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2.2

2.3

2.4

2.5

haviruhusiwi.
b. Rangi ya Hijab ni nyeupe isiyo na urembo

c. Sare ya michezo kwa shule yetu ni bukta na jezi nyeupe za
Taifa Stars (2) kwa wavulana wa hostel.

Mwanafunzi aje na daftari 11 za couter book Quire 3, kalamu, mkebe
wa hesabu na begi.

Chakula cha mwanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi
nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi.

Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani
wakati wa likizo, godoro na vifaa vya malazi na matibabu ni jukumu la
mzazi

Mahitaji mengine ya kibinadamu kama mkanda mweusi wa ngozi,
viatu vyeusi vinavyofunika miguu visigino vifupi vyenye kamba.

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimlimu chini ya Ofisi ya Raisi
-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d. Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako
katika shule hii.

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
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g. Kuvaa sare ya shule na kuchomekea wakati wote unapotakiwa, uwapo
shuleni au unapotoka na kurudi shuleni wakati wote.

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na.

i. Kutunza mali za uma

3.1 Makosa

yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au

kusimamishwa shule.

Vi.

Vii.

viii.

Xi.
Xii.
Xiii.

Xiv.

XV.

XVi.

Wizi

Uasherati ubakaji na ushoga
Ubakaji

Uvutaji bangi

Makosa ya jinai

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji
bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kudharau bendera ya Taifa

Kupata mimba/kumpa mimba mwanafunzi wa kike ndani na
nje ya shule

Kuoa au kuolewa
Kutoa mimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani
na usalama wa shule au watu

Kukataa adhabu kwa makusudi
Kutofika shule kwa siku 90 mfululizo bila taarifa

Kutofanya mitihani ya shule/Taifa

. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni

na mwanafunzi.
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a. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara
utakaporipoti .shuleni

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIl

FAUSTINE P. MASHAURI - 0715 108113, 0753234813
MKUU WA SHULE
Makamu Mkuu wa Shule — 0658884838,0736884838



OFISI YA RAISI - TAMISEMI

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBON!I
SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZ|

S.L.P 36178 DAR ES SALAAM

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI

A. IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi ..o

PICHA YA
MWANAFUN
Zl

Tarehe ya kuzaliwa..........cccccoeeiciceceeceeee e

2
3. TAIfA e
4. UFIA ettt et e e

6. Shule aliyo/alizo soma kabla ya kuja shuleya Sekondari Pemba Mnazi

Shule ya Sekondari/Msingi Tarehe na Mwaka ulionza | Tarehe na Mwaka uliotoka
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Saini ya mwanafunzi.............ccccoeeennee. Tarehe.....eiiceeeee.

B. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI
1.
2.
3.
4,

JiNa 1a MzZazi/MIZi.......ooe oo
U@ e e e

UFQIA e e ettt eeen

Anuani YaDSM ...

PICHA YA

MZAZI/MLEZI

Shemu anayoiShi........coonnrerc e

6. Mtaa....ooveeeeee . KAt e

© o N

Namba ya nyumba........ccoieioeeeeeeeeece e

Simu: nyumbani.......c.cccceceeveeene... OFfiSiNi e

Mtendaji/Mwenyekiti wa mtaa: Jina...

Eleza kama mototo ana matatizo

yoyote

cerereeeneenSANINIL..

ya

KITY @1ttt ettt s s s sttt et e e e s s s sttt et

C. MAELEZO YA KIKAZI

JiNA 1@ MWAJIMT oot

ANUANT e e eee et e eeeeeeeeeeeeeeeeee e eeeenennan

Kazi ya MZAzi/MIEZI ..ottt sereiee e

AHADI YA MZAZI/MLEZI

ceermnen.(MAjina matatu)

Ambaye Ni MZAzZi/MIEZI Wa.......ccoveeeee ettt s

Ninaahidi

i. Kumpatia mwanangu mahitaji yake yote muhimu ya shule kama yalivyotajwa
katika maelezo ya kujiunga shule kipindi chote cha masomo yake
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Kusimamia na kufuatilia mahudhurio yake shuleni na kutoa msqgaada
unaohitajika (maoni, adhabu n.k) katika kumlea mwanangu

Kumpatia matibabu kwa haraka pindi anapougua au kupata changamoto yoyote
ya kiafya.

iv.  Kulipa fidia juu ya uharibifu/upotevu wa mali ya shule utakaofanywa na
mwanangu haraka pindi nipatapo taarifa ya jambo hilo.
v.  Kuitikia wito wowote wa kufika shuleni, iwe nimetumiwa ujumbe kwa barua, simu
au nimeletewa taarifa yam domo na mwanangu kutoka shuleni.
vi.  Kusimamia na kufuatilia maendeleo yake kitaaluma na tabia kwa jumla
vii.  Kuhakikisha kuwa anajisomea wakati wote awapo nyumbani na kufanya mazoezi
yote (Home Works) aliyopewa na walimu kufanyia nyumbani.
viii.  Sheria na hatua zichukuliwe dhidi yangu endapo nitashindwa kutimiza ahadi
nilizoahidi hapo juu.
JINA e D@
Tar€N@.. s SIMUn e e

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To be filled by the Government Officer and return to the Head of PembaMnazi Secondary School
P.0.Box 36178, Dar es Salaam

TO

MEDICAL OFFICER,

PART A:



RE:

Please Examine the above named as to his/her fitness for admission as a student in the
following common diseases /problems:

Put a tick (V) for positive and (X) for negative against in a box provided.

NO DISEASES / PROBLEMS ) %)
1 Pregnancy
2 Asthma
3 | Sight
4 Diabetes
5 Worms (Stool)
6 Epilepsy
7 | Tuberculosis (TB)
8 Sickle Cell
9 Heart Disease
10 | Yellow Fever
11 | UTI
12 | Malaria
13 | Hearing
14 | Speech
Any other

PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a medical officer)

| have examined the above named and consider that he/she is physically Fit / Unfit for admission as
above

PART C: ANY OTHER ADVICE

Name Signature..........c.ocvccunennne.
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Station Designation:
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HUDUMA YA HOSTEL

Shule ina hostel nzuri kwa ajili ya wanafunzi wa kiume tu. Mzazi /Mlezi ambaye mwanae
atapangwa kukaa hostel atafuata taratibu zifuatazo:-

SARE ZA HOSTEL
o Suruali mbili (2) nyeusi na Tshirt mbili (2) za blue bahari zenye nembo ya shule)

o Vifaa vingine: Ndala, ndoo ndogo 1, Taulo, Bukta 1 na Tshirt 1 za Taifa stars
nyeupe kwa ajili ya michezo, pasi ya mkaa, sanduku la chuma , mashuka mawili
ya light blue, net ya mbu light blue, tochi, nguo za ndani za kutosha na godoro futi
3

o Vyombo vya chakula: Wanafunzi wote wa hostel wanatakiwa kuja na sahani,
kijiko, bakuli dogo na kikombe.

AGIZO

1. Kila mwanafunzi ni lazima aje na ndoo yake pamoja na vyombo vya
chakula.

2. Nguo za nyumbani haziruhusiwi shuleni, mwanafunzi atavaa sare za
hostel tuu kwa siku zote awapo shuleni baada ya masomo. Nguo za
nyumbani zikibainika zitachomwa moto.

SHERIA ZA HOSTEL
1. Chakula

e Utakula chakula kinachopikwa ndani ya shule tu.
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Usipeleke, usitunze, usipike au kuchemsha chakula ndani ya bweni au
katika eneo la shule.

Marufuku kukaa eneo la jiko kama sio muda wa chakula

Ni marufuku mwanafunzi kuja na chakula chochote pindi atokapo
nyumbani na mzazi haruhusiwi kumletea chakula mwanafunzi pindi
anapomtembelea mwanafunzi.

2. Sare za hostel

Utavaa sare za hostel kila siku baada ya muda wa masomo na siku za
mapumziko

Nguo nyingine haziruhusiwi. Zikibainika utanyang’anywa na zitachomwa
moto.

3. Usafina afya

[ J

Utapaswa kuwa msafi wa mwili na mavazi kila siku
Utafanya usafi ndani na nje ya bweni kila siku.

Utapaswa kutibiwa zahanati unapougua na kutumia dawa kwa kuzingatia
maelekezo ya daktari. Suala la matibabu ni jukumu la mzazi hivyo kama
mtoto ana bima ya afya aje nayo.

Marufuku kuwa na dawa na kuzitumia bila ya kuwa na maaelekezo ya
daktari.

Dawa za kienyeji na hirizi haviruhusiwi.

4. Mipaka na usalama

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
Ukibainika umetoroka utafukuzwa hostel na kuwa mwanafunzi wa kutwa

5. Bwenini
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Ni marufuku kumwingiza mgeni yeyote ndani ya bweni.
Ni marufuku mwanafunzi kulala nje ya bweni

Ni marufuku mwanafunzi kuiba vitu vya wenzake. Ukibainika umeiba
utafukuzwa shule

Ni marufuku mwanafunzi kupiga/kupigana bwenini. Ukibainika utafukuzwa
shule.

Ni marufuku kumnyanyasa mwanafunzi mwenzako au kumnyang'anya kitu
chochote

Ni marufuku kuzurula au kutoka nje ya mipaka ya shule wakati wote uwapo
shuleni. Ukibainika utafukuzwa shule.

Ni marufuku kwenda nyumba za walimu bila ruhusa.

Mwanafunzi anapaswa kufuata ratiba na utaratibu wa shule muda wote
awapo shuleni.

Ni marufuku kuwa na zaidi ya Tsh.2000/= bwenini. Pesa zinazozidi kabidhi
kwa mwalimu wa bweni au mwalimu wa darasa.

Mwanafunzi anapaswa kufika shuleni kabla ya saa 10 jioni siku ya kuripoti au
anaporudi kutoka nyumbani.

6. Uhusiano na wengine

Utawatii walimu, walinzi wa shule, Patron, viranja, viongozi wa bweni na wote
wanaokuzidi umri kwa kila agizo jema.

Lugha ya matusi, vitisho, wizi au udokozi, ugomvi wa kidini, kupiga na kupigana ni
makosa yqa kufukuzwa shule.

7. Usalama bwenini

8. Ruhu

Huruhusiwi kuwa na mishumaa, kemikali au sumu, vitu vyenye ncha kali,na vitu vyenye
kulipuka.

Usijichubue (Mkorogo), kuwa na vipodozi, mapambo ya mwili (mkufu, herein, pete na
bangili), kufanya hivyo ni kosa la kufukuzwa shule.

Huruhusiwi kuwa na simu za mkononi. Simu ikibainika utanyang’anywa na haitarudishwa.

sa
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e Ruhusa kwenda nje ya shule itatolewa kwa sababu maalum na Makamu Mkuu wa Shule.
Mwanafunzi anayeruhusiwa lazima aje kuchukuliwa na mzazi/mlezi wake.

e Hairuhusiwi mzazi/mlezi au ndugu na jamaa kumtembelea mwanafunzi maara kwa mara
bila sababu ya msingi nay a lazima.

e Mzazi/mlezi anaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi siku za jumamosi au jumapili ya kila
mwisho wa mwezi tu.

9. Taaluma

e Utoro wa vipindi vya darasani na vya muda wa ziada jioni vitamfanya mwanafunzi husika
kuondolewa hostel.

e Mwanafunzi mwenye wastani chini ya hamsini (40) kwenye masomo yake yote
ataondolewa hostel.

Ni imani yangu kuwa utazingatia na kutekeleza maagizo yote kikamilifu.

Nakutakia masomo mema na afya njema na Mwenyezi Mungu akutangulie

FAUSTINE P. MASHAURI

MKUU WA SHULE
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KANUNI NA TARATIBU ZA WANAFUNZI WA HOSTEL/BWENI

Uongozi wa shule kwa kushirikiana na ofisi ya taaluma umeweka utaratibu ufuatao ili
kuinua kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wa hostel.

(Ajaze mzazi/mlezi)
JiNa. e, namba ya SiMU....ccceeeevveneennen.Uhusiano na
MOtOtO....ccceevveeeeeee e ANAPOISHI e

Kazi ya mzazi/mlezi......................

Sahihi... tarehe.....oeeeeeee e
(Ajaze mwanafunzi mwenyewe)

Mimi oo Kidato cha .omwaka

Naahidi nitasoma kwa bidii na kufaulu kwa alama ya wastani wa kuanzia 40% kwa
mitihani ya ndani na nje/Taifa na nitafuata sheria za hostel/bweni . Endapo nitashindwa
kufikisha wastani na kufuata sheria za shule nitakuwa tayari kwa hatua zifuatazo :-

1. Kuondolewa hostel

2. Kuwa mwanafunzi wa kutwa (day)
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3. Kupangiwa darasa kulingana na alama zangu.

N.B
Kama umesoma na kuzikubali taratibu na kanuni hizi jaza sehemu zifuatazo)

JINA.eee e TATENE . SANIN

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Mkuu washule........cccocoeveveeeeeee Tarehe..............o...o.....Sahihi.

Ofisiya Taaluma...............ccccoceunn Tarehe ... Sahihi.
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