HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI

SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI
HUDUMA YA HOSTEL

Shule ina hostel nzuri kwa ajili ya wanafunzi wa kike na wa kiume. Mzazi /Mlezi ambaye
mwanae atapangwa kukaa hostel atafuata taratibu zifuatazo:-

SARE ZA HOSTEL

(0]

Wavulana: Suruali mbili za dark blue (Track suti moja nyeusi, Tshirt mbili (2) za
kijani
Vifaa vingine: Ndala, ndoo ndogo 1, Taulo, Bukta 2 na Tshirt 2 za njano kwa ajili

ya michezo, pasi ya mkaa, sanduku la chuma , mashuka mawili ya light blue, net
ya mbu, tochi, nguo za ndani za kutosha pamoja na godoro futi 3

Wasichana: Sketi mbili darkblue linda box. Trak suti moja nyeusi, Tshirt mbili (2)
za kijani, hijabu nyeupe isiyokuwa na urembo kwa waislamu na mitandio ya
zambarau ya hosteli, godoro futi 3.

Vifaa vingine: Ndala, ndoo ndogo 1, Taulo, Bukta 2 na Tshirt 2 za njano kwa ajili
ya michezo, pasi ya mkaa, sanduku la chuma , mashuka mawili ya pinki, net ya
mbu, tochi, nguo za ndani za kutosha , pads za kutosha, doti moja ya kanga kwa
ajili ya waislamu, kipande 1 cha kitenge kwa wakristo.

Vyombo vya chakula: Wanafunzi wote wa hostel wanatakiwa kuja na sahani,
kijiko, bakuli dogo na kikombe.

AGIZO

1. Kila mwanafunzi ni lazima aje na ndoo yake pamoja na vyombo vya
chakula.

2. Nguo za nyumbani haziruhusiwi shuleni, mwanafunzi atavaa sare za
hostel tuu kwa siku zote awapo shuleni baada ya masomo.

SHERIA ZA HOSTEL

. Chakula

Utakula chakula kinachopikwa ndani ya shule tu.
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Usipeleke, usitunze, usipike au kuchemsha chakula ndani ya bweni au katika
eneo la shule.

Marufuku kukaa eneo la jiko kama sio muda wa chakula

. Sare za hostel

Utavaa sare za hostel kila siku baada ya muda wa shule na siku za mapumziko

Nguo nyingine haziruhusiwi. Zikibainika utanyang’anywa na hazitarudishwa.

. Usafi na afya
Utapaswa kuwa msafi wa mwili na mavazi kila siku
Utafanya usafi ndani na nje ya bweni kila siku.

Utapaswa kutibiwa zahanati unapougua na kutumia dawa kwa kuzingatia
maelekezo ya daktari.

Marufuku kuwa na dawa na kuzitumia bila ya kuwa na maaelekezo ya daktari.

Dawa za kienyeji na hirizi haviruhusiwi.

. Mipaka na usalama

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Ukibainika
umetoroka utafukuzwa hostel na kuwa mwanafunzi wa kutwa.

. Bwenini

Ni marufuku kumwingiza mgeni yeyote ndani ya bweni.
Ni marufuku mwanafunzi kulala nje ya bweni.Ukibainika utafukuzwa shule

Ni marufuku mwanafunzi kuiba vitu vya wenzake. Ukibainika umeiba utafukuzwa
shule

Ni marufuku mwanafunzi kupiga/kupigana bwenini. Ukibainika utafukuzwa shule.

Ni marufuku mwanafunzi kwenda kwenye bweni la wanafunzi wa jinsia tofauti na
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yake bila ruhusa

e Ni marufuku msichana na mvulana kusimama pamoja usiku mara baada yap
prepo. Ukibainika utafukuzwa shule.

SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI

KANUNI NA TARATIBU ZA WANAFUNZ| WA HOSTEL/BWENI

Uongozi wa shule kwa kushirikiana na ofisi ya taaluma umeweka utaratibu ufuatao ili
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kuinua kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wa hostel.
(Ajaze mzazi/mlezi)

JiN@. e namba ya simu........cccceueee...... UnUSiano na
MtOtO..ooeeeeeeicrrecer e ANAPOISHIc e

Kazi ya mzazi/mlezi.......ccccooenenn....

SahiRi... tarehe.....oovvvei
(Ajaze mwanafunzi mwenyewe)

Mimi ..o Kidato cha omwaka

Naahidi nitasoma kwa bidii na kufaulu kwa alama ya wastani wa kuanzia 50% kwa
mitihani ya ndani/Taifa na nitafuata sheria za hostel/bweni . Endapo nitashindwa
kufikisha wastani na kufuata sheria za shule nitakuwa tayari kwa hatua zifuatazo :-

1. Kuondolewa hostel
2. Kuwa mwanafunzi wa kutwa (day)

3. Kupangiwa darasa kulingana na alama zangu.

N.B
Kama umesoma na kuzikubali taratibu na kanuni hizi jaza sehemu zifuatazo)
JiNa...oeenesrsesesesesseee T@r€N€ . SANTNI
KWA MATUMIZI YA OFISI TU
Mtaaluma..........ccccceveureee Tarehe..... . Sahihi.

Mkuu wa shule............ccceeeeueeee.. Tarehe ...................SaNNI o

HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI
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SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI

S.L.P 36001
DAR ES SALAAM

Kumb. Na..coeeeeeeeeen

JINA 12 MWaNATUNZI ..o oo een

1.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI
Utangulizi

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza
(Form one) katika shule hii mwaka.......................... Shule ya sekondari Kimbiji ipo
wilaya ya Kigamboni mkoani Dar es salaam umbali wa Km 35 kutoka katika
kivuko cha kigamboni (Ferry). Usafiri wa basi kutoka Kigamboni unapatikana
katika kituo cha mabasi cha Ferry Kigamboni na nauli ya mwanafunzi ni
Tsh.500/=. Muhula wa kuanza masomo utaanza tarehe...............
unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe ...................... na mwisho wa
kuripoti ni tarehe ............................ Ndani ya siku saba.

2. Mambo ya kuzingatia

2.1 Sare za shule

a. Sare ya shule hii ni mashati meupe 2, suruali mbili (2) Bluu
Bahari kwa wavulana na Sketi mbili (2) kwa wasichana.
Maelezo ya mshono ni Linda box kwa wasichana. Modo na
vimini haviruhusiwi.

b. Rangi ya Hijab ni nyeupe isiyo na urembo

c. Sare ya michezo kwa shule yetu ni bukta na jezi za njano (2)
kwa wavulana na wasichana.

2.2  Mwanafunzi aje na daftari, kalamu, mkebe wa hesabu na begi.

2.3 Chakula cha mwanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi
nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi.
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2.4  Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani
wakati wa likizo, godoro na vifaa vya malazi na matibabu ni jukumu la
mzazi

2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu kama mkanda mweusi wa ngozi,
viatu vyeusi vinavyofunika miguu visigino vifupi vyenye kamba.

3. Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimlimu chini ya Ofisi ya Raisi
—-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d. Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako
katika shule hii.

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na.

i. Kutunza mali za uma

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au
kusimamishwa shule.

i. Wiz
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ii.  Uasherati na ushoga
iii.  Ubakaji

iv.  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji
bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.

v.  Kupigana au kupiga

vi.  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
vii.  Kudharau bendera ya Taifa
vii.  Kuwa mjamzito/Kupata mimba

ix.  Kuoa au kuolewa

X.  Kutoa mimba

xi.  Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani
na usalama wa shule au watu

xii.  Kukataa adhabu kwa makusudi

xiii. ~ Kuwa na simu ya mkononi

4, Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni
na mwanafunzi.

a. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara
utakaporipoti .shuleni

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
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KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

JOYCE S. NDAONA - 0714 387 575
MKUU WA SHULE

Makamu Mkuu wa Shule — 0714915511



MWANAFUNZ

PICHA YA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA

KIGAMBONI

SHULE YA SEKONDARI KIMBIJI
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI

A. IJAZWE NA MWANAFUNZI

w0 D>

o

Jina kamili la mwanafunzi ...
Tarehe ya kuzaliwa..........ccocoeoeeviiceieeeeeec e,
T e e
UF@IA oottt ettt e st

Shule aliyo/alizo soma kabla ya kuja shule ya Sekondari Kimbiji

Shule ya Sekondari/Msingi Tarehe na Mwaka ulionza | Tarehe na Mwaka uliotoka

iv.
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PICHA YA
MZAZI/MLEZI

Tarehe.....oo oo

B. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI

1.

2
3.
4

4

©e © N oo

Jina 1a MZazi/MI@Zi......oceeeeee oo

e UB@ITA e e

UFQIA et eee e e e eve e e e

. Anuani Ya DSM ... e

Sehemu anayoiShi...........ccoveeiceeecee e
Mtaa......ccooveveenereene K@

Namba ya nyumba........ccovineereneceenis

Simu ya nyumbani.......................... OfisiNi.cueceeceee.
Mtendaji/Mwenyekit wa mtaa

JiNa...ieeeeeeeeeee2SahiN e SIMU

10.Eleza kama mtoto ana tatizo lolote kifya
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Saini ya mwanafunzi..............c........



C. MAELEZO YA KIKAZI
i Jinala MWajiri oo
. ANUANT e e

iii.  Kazi ya MZazi/MIEZi ... e

AHADI YA MZAZI/MLEZI
MMl (A INA MAtatU)
Ambaye Ni MZazi/MIEZi Wa..........coeoreeiereieecee ettt s
Ninaahidi

i. Kumpatia mwanangu mahitaji yake yote muhimu ya shule kipindi chote cha
masomo yake

ii.  Kusimamia na kufuatilia mahudhurio yake shuleni
iii.  Kusimamia na kufuatilia maendeleo yake kitaaluma

iv.  Kuhakikisha kuwa anajisomea wakati wote awapo nyumbani na kufanya mazoezi
yote (Home Works) aliyopewa na walimu kufanyia nyumbani.

v. Sheria na hatua zichukuliwe dhidi yangu endapo nitashindwa kutimiza ahadi
nilizoahidi hapo juu.

JINQ e eeeeeeeeeee e eveersevseveseeeveseesnnensee DA e eee e et eeaeeens

Tarehe......oo oo
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