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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISARAWE I WILAYA YA
KIGAMBONI MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA 2021.

01. Utangulizi
Ninafuraha  kukuarifu  kwamba umechaguliwa kujiunga na  kidato cha
kwanza () katika shule hii mwaka 2021, Shule ya sekondari Kisarawe || lpo

katika Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni.

usafii wa kuja Shuleni unapatikana kutoka kituo cha mabasi ya Kibada kuja

Muhula  wa kuanza masomo unaanza tarehe  ...... /01/2021 Unatakiwa
kuripoti shuleni kuanzia tarehe ..... /01/2021 na mwisho wa  kuripoti ni tarehe
...... /01/2021 baada ya shule kufunguliwa.

02. Mambo muhimu ya kuzingatia

03. Sare za shule

a) Sare ya shule hii ni khaki namba moja 1 yaani  Suruali (2) za khaki kwa
wavulana na  sketi (2) za khaki Kwa wasichana
Maelezo ya mshono; wasichana sketi za rinda boksi ndefu zinazo vuka
magoti na zisizo buruza chini, wavulana survali yenye marinda mawili mbele

i |



f)

9)
h)

)

b : s ; : Hi a mikono
na iliyokunjwa chini isiwe modo, pia mashati  mawili meupe Y

mifupi 5
Sare za viatu: Wasichana viatu vyeusi vya ngozi vyd Juma na Roza na solcs!
nyeupe :
Sare za viatu wavulana:  Viatu vyeusi vya ngozi vyd kamba visivge'na shingo
ndefu ( mabuti) na soksi nyeusi pia viatu vya four angle haviruhusiwi. :
Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule pia ivaliwe na nusu kanzu na siyo
shati la mikono mifupi .

sare za michezo kwa shule hiini Bukta (2] za njano kwa wavulana na fulana

ya njano, Trakisuti (2) za bluu ziizo kamilika kwa wasichana

01. Daftari 15 counter book (quire 2) , kalamu na mkebe .

02.Chakula cha wanafunzi wa kutwa , nauli ya kwenda shuleni na kurudi
nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi/mlezi.

03. Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati
wa likizo ni juu ya mzazi , pia mwanafunzi aje na godoro la Futi 212, na
vifaa vingine vya malazi.

04. Mwanafunzi anatakiwa aje na picha nne (4) za (pass port size ) akiwa
amevaa shati jeupe la shule na nyuma yake kitambaa kiwe cha rangi ya
bluu gje pia na pass port size moja (1) ya mzazi au mlezi ya aina yoyote
ile.

05. Mahitaji mengine ya kibinadamu

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HIl

Shule inaendeshwa kwa mujiou wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha |, inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Eimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye
dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAISI -TAMISEMI yenye jukumu la
Usimamizi na Uendeshgji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo  ya msingi
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake
mara baada ya kuripofi shuleni.

Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote ., wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima,

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule nilazima

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation kwa bweni)
Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii,
Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na
Kutunza mali za umma



3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule
a) Wiz
p) Uasherati na ushoga
c) Ubakaiji

d) Ulevi na matumiziya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,

mirungi, kubeli na kadhalika.
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali yaumma
9) Kudharau Bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba
i) Kuoa au kuolewqg

i) Kutoa mimbag
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au  kushiriki kuvuruga amani na  usalama
wa shule au watu

) Kukataa adhabu kwa makusudi

m) Kuwa na simu ya mkononi

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni
na mwanafunzi

a) Medical Examination form ambayo itajozwa na M
ya Serikali

shuleni

ganga Mkuu wa hospitali
. Fomu  hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historig ya mwanafunzi na mkataba waq
kutoshiriki katika migomo |, fujo na makosa ya jinai
C) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelek

€Z0 mengine
yatakayotolewa na shule

MUHIMU:

Mzazi unashauriwa kumnunulia mwanao  vitabu Vya masomo  ya darasani
(vitabu vya kiada ) vilivyo chapishwa na Taasisi
/ Tanzania Institute of Education au vitabu vilivy
Kamusi na Oxford Dictionary (English-English)
mwanafunzi .

Ya Elimu Tanzania 4 T
© chapishwa na Oxford pia
ni  muhimu sana kwa

N.B: Tafadhali soma kwa makini

moelezo/mcagizo haya
kuyatekeleza kikamilifu

na

KARIBU SANA " KISARAWE || SEKONDAR]
JOSEPH T. MGAYA

MKUU WA SHULE



FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE NA AHADI YA KUTII NA KUFUATA
KIKAMILIFU

SHERIA NA TARATIBU ZOTE ZA SHULE

MKUU WA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI KISARAWE I,
S. L. P 36645,

DAR ES SALAAM.

KWA MWANAFUNZI

7nafasi niliyopewa kujiunga na Kidato cha ... ARG e e katika Shule ya
Sekondari Kisarawe |l

NINAAHIDI KWAMBA;

1. Nitafii sheria zote za Shule hii kama nilivyosoma katika fomu ya kujiunga na Shule.

2 Nitakuwa na bidii katika masomo, kazi na shughuli zote za Shule.

3. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji mali, kuzalisha mali iliyo bora bila
kuitia hasara Shule kwa uharibifu au upotezaji wa malighafi ( Raw Materials za
Uzalishaji Mali).

4.

Nitakuwa Mwanafunzi mwenye nidhamu ya hali ya juu, Mkakamavu na Mwenye

mwenendo safi wakati wote hata nikiwa nje ya mipaka ya Shule kwa dhumuni la
kuipa nakutunza sifa ya Shule ya Sekondari ya

EEE MUNGU NISAIDIE

Saini ya Mwanafunz

KWA MIAZI / MLEZI

............................................................................... (Jina Kamili la Mzazi / Mlezi)
NINAAHIDI KWAMBA;

1. Nitampatia Mwangu mahitaiji yake yote ya Shule kama yalivyotajwa katika

maelezo ya kujiunga na Shule.

Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote ule utakao hitajika ( Maoni, Adhabu)
katika kumlea Mwanangu.

Nitamuhimiza Mwanangu kufanya mazoezi yake ya masomo ya nyumbani
(Home Work) na kufuatilia maendeleo yake na tabia yake Shuleni.

Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza vizuri na kumwangalia vizuri
mwenendo wake wa kila siku.

Saini ya Mzazi/ Mlezi



SHULE YA SEIXONDARI KISARAWE II
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI

A MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI
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Jina la shule ya msingi aliyotoka mwanafunzi
e YO I SN 00 o it bk la v e b et e s i e e bt s & S
Tarehe aliyomaliza shule
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farehe

B: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI
Jina kamilila mzazi

Utaifa

Anuani ya kudumu
Sehemu anakoishi

Namba ya nyumba
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9. NAMBA YA SIMU YA NYUMBANI
IS IR s B I b e AT o o e L e R Y e S
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Eleza kama mtoto wako ana matatizo ya kiafya

C: MAELEZO YA KIKAZI
1. Jina la mwaijiri
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3. Kazi ya mzazi/mlezi
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KIGAMBONI MUNICIPAL COUNCIL
KISARAWE Il SECONDARY SCHOOL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To be filed by the Government Medical Officer and return back to the HEAD OF KISARAWE Il

SECONDARY SCHOOL P.O. BOX 36645 Dar es Salaam
To the Medical

Please, examine the above mentioned student and comment on his/her fitness by

responding to the problems below Say YES or NO each problem andif yes then STATE
HEADMISTRESS

541 el SRR A
Insert (V) in the boxes provided
. Hearing YES ) NO (]
i. Speech YES fiveed NO sl
ii.  sight YES Ak NO wp
v. T8 YES L] NO )
Mo 7 B YES [ NO [
vi.  Diabetes YES [tosd NO el
vii.  Physical liability YES [o% ] NO £y
viii. Mental Care YES [ ] NO [ J

iX. Any other



