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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI NGUVA MWAKA 20…...
Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule hii kidato cha kwanza mwaka 2021, uongozi wa shule unakupa pongezi na kukukaribisha.
Shule ipo katika wilaya ya Kigamboni, Tarafa ya Kigamboni, Kata ya Somangila. 
Usafiri unapatikana kituo cha mabasi Kigamboni kwa wale wanaotokea Feri au Mjimwema kwa wale wanaotokea Kongowe, panda mabasi yaendayo Kichangani/Mwembemdogo au Cheka. Shuka kituo cha Dege fuata maelekezo ya bango la shule lililopo njia panda.
· Unatakiwa kuripoti shule siku ya JUMATATU tarehe 11/01/2021 saa moja na kamili (1:00) asubuhi.
· Mwanafunzi yeyote wa kidato cha kwanza atakaeshindwa kuripoti mpaka tarehe 22/01.2021 ataelekeweka hataki nafasi aliyopata.
· Utambue kuwa nafasi hii uliyopata ni adimu na unatakiwa usome kwa juhudi kubwa utimize malengo ya Taifs kwa na wasomi waliojaa maarfa na nidhamu.
Karibu sana Shule ya Sekondari Nguva
………………………….
MKUU WA SHULE




1.0 MAJUKUMU YA MZAZI/MLEZI NI KUHAKIKISHA KUWA HUDUMA ZIFUATAZO ZINAPATIKANA KWA MWANAFUNZI 
1.1 SARE/WAZI RASMI LA SHULE
WAVULANA
1. Suruali mbili (2) rangi kijani zenye marinda mawili (kushoto na kulia)
2. Shati nyeupe mbili mikono mifupi (Tetron TOMATO)
3. Viatu  vya ngozi nyeusi
4. Soksi nyeusi (Jozi mbili)
5. Fulana ya michezo rangi ya kijani
6. Mkanda wa ngozi mweusi
WASICHANA
1. Sketi mbili (2) rangi kijani zilizoshonwa kwa adabu (rinda kubwa la boksi) mbele na nyuma na marinda madogo mawili kushoto na kulia (Mbele na nyuma). 
2. Shati nyeupe mbili (2) (Tetroni TOMATO).
3. Viatu vya ngozi nyeusi
4. Soksi nyeupe (Jozi mbili)
5. Hijabu (Kwa waislamu wanaopenda)
6. Fulana ya michezo rangi ya kijani

1.2 Daftari kumi (10) – Counter book, kalamu ya wino na risasi, mkebe wa hisabati na mfuko wa shule (bag) rangi nyeusi.
1.3 Nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani, matibabu na chakula cha mwanafunzi.
2.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
2.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sharia Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inaingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Mafunzo ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima,

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani nan je ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima,

c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakayopewa;

d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

e) Ktutnza usafi wa mwili, mavazi, na mazingira ya shule;

f) Kuvaa sare ya shulr wakati wote unapotakiwa;

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;

h) Kutunza mali za umma;

i) Kutopanda magari ya msaada (Maselela);

j) Wasichana wanaruhusiwa kusuka kuanzia nywele tano mpaka saba, mtindo wa twende kilioni kinyume na hapo atatakiwa kukata nywele na ziwe fupi nadhifu;

k) Wavulana wanatakiwa kukata nywele fupi zisizo na mitindo;

2.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi wa pombe, sigara, na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, mirungi, kuberi, ugoro, heroine, kokeini n.k
e) Kupiga au kupigana
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau bendera ya taifa, wimbo wa taifa na nyimbo zingine za taifa na shule
h) Kuwa mjamzito/kupata au kusababisha mimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma, kugomea adhabu, kuchochea ama kushawishi mgomo, au fujo aukuvuruga Amani na usalama wa shule au watu wengine
l) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi
n) Kutoroka shule
3.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI
a) ‘Medical Examination Form’ ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule utakaporipoti shuleni.
b) Fomu ya melekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makossa ya jinai.
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
NB: TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU. 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI NGUVA
FOMU YA KUANDIKISHWA
A. IJAZWE NA MWANAFUNZI
1. Jina kamili la mwanafunzi………………………………………………
2. Taifa…………………………………………………………………………Picha
Ya
mwanafunzi
Picha
Mzazi /mlezi wa kiume
Picha
Mzazi /mlezi wa kike


3. Uraia………………………………………………………………………...
4. Dini…………………………………………………………………………..
5. Tarehe ya kuzaliwa………………………………………………………
6. Shule ya msingi……………………………………………………………
7. Tarehe ya kutoka shule hiyo……………………………………………
8. Sahihi ya mwanafunzi…………………………………………………...

B. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI
1. Jina kamili ya mzazi/mlezi……………………………………………...
2. Anuani kamili mjini DSM………………………………………………...
3. Sehemu unayoishi……………………………………………………….
4. Mtaa………………………………………………………………………..
5. Namba ya Nyumba…………………………………………………….
6. Namba ya simu………………………………………………………….

C. MAELEZO YA KIKAZI YA MZAZI/MLEZI
1. Jina la mwajiri/idara……………………………………………………………………
2. Anuani yake……………………………………………………………………………..
3. Namba ya simu…………………………………………………………………………
4. Kazi ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………..

D. SOMO LA DINI
Mimi………………………………………………………………….ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi……………………………………………………………..kidato cha ……………………ninaruhusu mtoto wangu kuhudhuria somo la dii ya………………………..dhehebu la………………………………………….siku ya Alhamisi akiwa Shule ya Sekondari Nguva.
Sahihi ya Mzazi/Mlezi……………………………………………



FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA AHADI
MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI NGUVA,
DAR ES SALAAM.
KWA MWANAFUNZI
Mimi………………………………………………………….(Jina kamili) ninakubali nafasi niliyopewa ya kuingia kidato cha…………………….mwaka………………katika shule ya sekondari Nguva. 
Ninaahidi kwamba:-
1. Nitatii sharia zote za shule kama nilivyozisoma.

2. Nitatia bidi katika masomo, kazi na shughuli zote nitakazopewa na shule kwa kuangalia maslahi ya shule.

3. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji mali, kuzalisha mali iliyo bora bila kuitia hasara shule kwa kuharibu na kupoteza mali ghafi (raw materials) ya  kuzalisha mali.

4. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu ya hali ya juu, mkakamavu na mwenye mwenendo safi wakati wowote hata nikiwa nje ya shule kwa madhumuni ya kuipa na kutunza sifa ya shule ya sekondari Nguva. 

Sahihi ya Mwanafunzi………………………………..

KWA MZAZI/MLEZI
Mimi (Jina la mzazi/mlezi)…………………………………………………………………….
Ninaahidi kwamba:-
1. Nitampatia mwanangu mahitaji ya shule kama yalivyotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule.
2. Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote utakaohitajika (Maoni, adhabu) katika kumlea mwanangu.
3. Nitsmhimiza mwanagnu kufanya mazoezi yake ya masomo nyumbani (homework) na kufuatilia maendeleo yake na tabia yake shuleni.
4. Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza na kumwangalia vizuri mwenendo wake.

Sahihi ya mzazi/mlezi………………………………


THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
STATION……………………………………………
DATE……………………………………………….
PART A:
TO
	Medical officer
	………………………………………………..
………………………………………………..
Miss/Mr ………………………………………………………………………………………….... please examine the above named as to his/her fitness admission as a student in the following common diseases/problem:-
Put a tick () for positive and a cross () for negative against in a box provided
	Pregnancy 
	

	Asthma
	

	Sight
	

	Diabetes
	

	Worms (stool)
	

	Epilepsy
	

	TB (Tuberculosis)
	

	Sickle cell
	

	Heart Disease
	

	Yellow fever
	

	U.T.I
	

	Malaria
	


PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Medical Officer)
I have examined the above named and consider that she/he is physically fit/unfit for admission as above.

Date………………………………………………. Signature………………………………….
